Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีส่วนลดทั่วไปอะไรบ้าง

ก็คือ ถ้าสมัครบัตรเครดิต ของเลดี้ UOB Platinum มีโปรโมชั่นส่วนลดอะไรบ้างไหมในการใช้หรือว่าสามารถแลกรับเครดิตเงินคืนได้หรือเปล่าเพราะเห็นเพื่อนหลายคนที่ทำมาและเขาบอกว่าสามารถแลกรับหรือว่าใช้เป็นโปรโมชั่นส่วนลดร้านอาหารได้ก็เลยอยากจะทราบคนที่รู้หน่อยว่าเราอ่ะสามารถรับส่วนลดร้านอาหาร Shopping ท่องเที่ยวหรือว่าการเดินทางได้จริงไหมหรือว่ายังไงก็ขอคนที่ทราบช่วยบอกหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boonpipob

บัตรเครดิต UOB Platinum ยังก็มีโปรโมชั่นส่วนลดร้านอาหาร Shopping ท่องเที่ยวและการเดินทางหลายอย่างด้วยนะมีสิทธิ์แลกรับเครดิตเงินคืน 15% เมื่อเราใช้จ่ายไปกับการกินแต่ว่าอันนี้ยกเว้นร้านอาหารในโรงแรมนะมันจะมีจำกัดการแลกคะแนนสะสมไม่เกิน 3000 คะแนนต่อเดือนนะแล้วก็มีหลายอย่างที่น่าสนใจหลายอย่างเช่นเราสามารถจองห้องพัก กับ booking.com แล้วเราได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 10%

2019.11.12 19:28

Thanalop

ดูดีๆนะคะ บัตรเครดิต ยูโอบี เลดี้ แพลทิมั่ม ให้แลกรับเครดิตเงินคืนได้ 15% แต่เป็นการแลกคะแนนสะสมเท่ากับยอดใช้จ่ายนะคะ ใช้ได้ที่ Central, Robinson, The Mall, Paragon, Emporium, Emquartier, Bluport และ EVEANDBOY ดูเหมือนได้คืนเยอะ แต่นั่นคือคุณต้องสะสมคะแนนมามากๆก่อนมั้ยอะ หากว่าคุณชอบช้อปก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วแต่สะดวกค่ะ

2020.06.06 14:40

Punikaa

รายละเอียดตามคห.ด้านบนเลยค่ะ แต่อยากจะเพิ่มเติมให้อีกสักนิดนึงนะคะ ถ้าคุณเป็นคนชอบช้อปปิ้งซื้อของที่ Tops Supermarket / home fresh mart / Central Food Hall รับเครดิตเงินคืน 5% ถ้าช้อป 800 บาทขึ้นไป หรือสามารถที่จะช้อปออนไลน์ก็ได้ด้วยนะคะ เช่น เว็บ shopee และ Lazada จะได้เป็นคะแนนสะสมแทน 10 บาทจะได้รับ 1 คะแนนค่ะ

2020.09.09 14:26

กังฟูแพนด้า

ผมบอกเลยนะครับว่าบัตรเครดิตใบนี้ชื่ออะไรนะ Lady UOB Platinum อะไรสักอย่าง คือบัตรใบนี้ภรรยาผมมีอยู่ครับและบอกเลยว่าถูกใจเธอมากเลย แล้วก็คิดว่าคงจะเป็นบัตรเครดิตที่ถูกใจแม่บ้านหลายๆคนนะครับเพราะมีส่วนลดแบบหลากหลายเยอะแยะมากมาย ทั้งกิน ทั้งของใช้ทั้งความสวยความงามไปเดินห้างทีนี้คุ้มมากเลยครับบอกตรงๆ ใช้เงินแบบคุ้มมากอะครับ

2020.09.14 17:56

บอย

และยังสามารถมีบริการให้เราแบ่งชำระ 0% นาน 6 เดือนด้วยนะครับ สำหรับยอดการใช้จ่ายในหมวดของแฟชั่น เช่น การซื้อกระเป๋า หรือรองเท้า ช่วยเราสามารถที่จะผ่อนจ่าย โดยที่ไม่ต้องรับภาระจ่ายงวดเดียวทั้งหมด แต่ยืดมีเงื่อนไขว่าต้องซื้อตั้งแต่ 1หมื่น ถึง 2แสน บาท ก็สามารถผ่อนได้แล้ว ผ่อนได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศครับ

2020.09.22 7:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ได้แน่ ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เหรอ มีนะ ประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ก็เหมือนบัตรฯอื่นที่ต้องจ่ายค่าเดินทางผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยต่างๆที่เกี่ยวกับเดินทาง เช่น เที่ยวบินล่าช้า กระเป๋าเดินทางมาถึงล่าช้า หรือกระเป๋าเดินทางสูญหายค่ะ มีวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทนะคะ ทำตามเงื่อนไขได้รับความคุ้มครองแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม แนะนำการได้ความคุ้มครอง

เพื่อจะไม่พลาดการได้รับความคุ้มครองการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มนะคะ เมื่อเพื่อนๆชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯแล้ว ต้องแจ้งความประสงค์ในการรับความคุ้มครอง ก่อนเดินทางล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันทำการ กับศูนย์บริการลูกค้ายูโอบีด้วยค่ะ ถึงจะได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยในกรณีต่างๆนะคะ อย่าลืมล่ะ!

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม คะแนนแลกได้หลายอย่าง

สะสมคะแนนจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มน่ะไม่ยาก ถ้าๆๆใช้ตามหมวดที่เขากำหนดจ้ะ ไม่อย่างนั้นก็ได้สะสมคะแนนแบบทั่วไปน่ะแหละ คือ 25 บาท ได้ 1 คะแนน แต่ถ้าชอบซื้อของน่ะก็โอเคนะ เพราะเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมตั้งแต่ 100,000 บาท/ไตรมาส สามารถเอาคะแนน 1 คะแนนแลกของกำนัลพิเศษได้ เช่น กระเป๋า แลกบัตรกำนัลเพื่อใช้ที่สตาร์บัคส์ หรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ จะได้ประมาณ 400 บาทค่ะ อยากได้อะไรเลือกเอาค่ะ

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีประกันการเดินทางให้ด้วยไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เกี่ยวกับผู้หญิงขอคำแนะนำหน่อยคะ?

เมีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครบัตรเสริมได้ขั้นสูงสุดกี่ใบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี