Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นของบัตรเป็นอย่างไร

รบกวนขอข้อมูลเรื่องจุดเด่นจากการใช้งานของบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ แบบคราวๆได้ไหมคะ พอดีว่ากำลังเปรียบเทียบการใช้งาน ของบัตรเรากับบัตรของแฟนนะคะ กำลังตัดสินใจว่า เราจะเลือกใช้ตัวไหนดี ระหว่างของแฟนที่ใช้บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ กับบัตรเครดิตของเราที่ใช้อยู่ รบกวนด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rylan

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ถือว่าเป็นบัตรเครดิตระดับ วีซ่า ซิกเนอเจอร์ อีกหนึ่งใบ แถมจุดเด่นบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ คือ ทุก 20 บาท รับ 1 คะแนน สะสม ซิตี้แบงก์รีวอร์ด แลกรับได้ 1 ไมล์สะสม สัมผัสที่สุดของการเดินทาง พร้อมให้คุณเลื่อนสู่สถานภาพบัตรทองรอยัล ออร์คิด พลัส ได้เร็วกว่าใคร เพื่อรับเอกสิทธิ์อีกขั้นในทุกการเดินทางเหนือใคร

2019.11.16 19:28

Wan_sucha

ชื่อก็บ่งบอกแล้วค่ะ “รอยัลออร์คิด” คำนี้ดูคุ้นๆไหมคะว่าน่าจะเป็นของสายการบินไหน อิอิ...เป็นบัตรที่พ่วงกับการบินไทยค่ะเน้นการสะสมไมล์เป็นหลัก เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทางท่องเที่ยวและสามารถที่จะเข้าห้องรับรองของ royal silk lounge ที่สุวรรณภูมิได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ว่าแต่ตอนนี้การบินไทยยังดูเหมือนร่อแร่อยู่นะคะ ถ้าจะสมัครบัตรนี้อยากให้จขกทลองคิดให้ดีๆก่อนสมัครนะคะ

2020.09.10 1:35

Kuma

บัตรเครดิตรอยัลออคิด เป็นบัตรสำหรับลูกค้าประจำของสายการบิน การบินไทยเลยนะคะ เพราะว่าถ้าใช้บริการกับการบินไทยจะได้รับสิทธิประโยชน์มากมายเลยถ้าถือบัตรเครดิตรอยัลออคิดใบนี้ ซึ่งนอกจากสิทธิประโยชน์จากสายการบินแล้วบัตรใบนี้ก็ยังใช้ประโยชน์ได้อีกหลายอย่างคล้ายๆกับบัตรเครดิตใบอื่นค่ะแต่บัตรเครดิตใบอื่นจะไม่มีสิทธิประโยชน์ที่จะทำให้คุณได้รับจากการบินไทยเหมือนที่บัตรใบนี้มีให้ค่ะนี่คือความต่าง

2020.09.18 11:44

บอย

ดีนะครับมีบริการสำหรับขอใช้รถลีมูซีนมารับที่บ้านไปส่งที่สนามบินสุวรรณภูมิได้ด้วย ซึ่งจำเป็นต้องมีการจองล่วงหน้านะครับใช้ได้ปีละ 2 ครั้ง ซึ่งจำเป็นต้องมีการดูระยะทางจากบ้านไปสนามบินก่อนว่าไม่เกิน 50 กิโลเมตรถ้าเกินก็จะคิดเพิ่มค่าบริการนะครับ ผมคิดว่าถ้าเดินทางไปต่างประเทศบ่อยก็แนะนำให้ใช้บัตรเครดิตนี้ดีกว่านะครับอำนวยความสะดวกดี

2020.09.20 15:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card ให้คุณได้ไมล์สะสมพิเศษ

ถ้าคุณกำลังวางแผนจะไปเที่ยวต่างประเทศโดยสายการบินไทย ต้องสมัครบัตรนี้ก่อนนะครับ บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card เพราะคุณจะได้รับไมล์สะสมพิเศษ 10,000 ไมล์ เมื่อซื้อบัตรโดยสารสายการบินไทยและเดินทางภายใน 12 เดือนหลังจากที่ได้รับบัตร. ถ้าคุณใช้บัตรนี้ครบปีมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาทและต่ออายุบัตรในปีถัดไปพร้อมชำระค่าธรรมเนียมรายปีแล้วจะได้รับคะแนนสะสมพิเศษอีก 25,000 คะแนน วางแผนดีๆนะครับ สิทธิพิเศษรอคุณอยู่

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีประกันสินค้า

พี่สาวเราก็มีนะ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ พี่เราเดินทางบ่อยเพราะเรื่องงาน พอไปแล้วก็ช้อปกลับมาด้วย อยู่ที่นี่ก็ซื้อของซื้ออะไรๆเรื่อยค่ะ พี่เคยบอกว่า ซื้อผ่านบัตรฯได้ประกันสินค้าด้วย พี่เลยชอบ ประกันได้สูงสุด 400,000 บาทต่อครั้งหรือ 120,000 บาทต่อชิ้น ถ้าของที่ซื้อเกิดสูญหายหรือเสียหายเนื่องจากอุบัติเหตุ ภายใน 30 วันน่ะค่ะ แต่การใช้งานอื่นๆเราก็ไม่ค่อยรู้นะ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีค่าธรรมเนียมรายปี

ผมก็เห็นด้วยกับบางคนที่บอกว่า หากคิดจากค่าธรรมเนียมที่จ่ายแล้วเราใช้สิทธิประโยชน์หลักคุ้ม และได้ใช้สิทธิพิเศษอื่นๆด้วยมันก็น่าพอใจนะ แต่ก็นั่นละ ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ อย่างแรกต้องมีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ปีแรกค่าธรรมเนียม 5,350 บาท ปีถัดไป 10,700 บาท นี่สำหรับบัตรหลักนะ เห็นตัวเลขแล้วต้องชั่งใจดู ว่าคุ้มและจ่ายไหวมั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้เท่าไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์การท่องเที่ยว เช่นบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ เค้ามีประกันการเดินทางให้ไหม?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เราสามารถเปลี่ยนบัตรเครดิต Royal Orchid Plus เป็นบัตรทองได้ไหม

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

สะสมไมล์กับ citi Royal Orchid Plus preferred อย่างไร

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ยอดไม่ถึงขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ไหม

อยากอัพเกรดบัตรต้องทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี