Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตนี้ผู้ชายสมัครได้ไหม

สวัสดีครับผมพอดีผมเห็นเพื่อนของผมใช้บริการบัตรเครดิต UOB Lady Platinum ผมเห็นเธอ Shopping แบบนี้บ่อยมากก็เลยอยากจะทราบว่าผู้ชายอย่างผมเนี่ยสามารถสมัครได้หรือเปล่า หรือว่าเฉพาะผู้หญิงเท่านั้นเพราะผมเห็นแล้วผมรู้สึกว่าบัตรเครดิตนี้คุ้มมากๆเลยเพราะผมก็ชอบ Shopping ไม่ต่างยังไงกับผู้หญิงเลยก็เลยอยากจะทราบข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chula

ก็แฟนผมเองนะครับก็ใช้บัตรเครดิต UOB Lady Platinum จากที่สังเกตมาหรือว่าหาข้อมูลมาผมเองก็ขอโทษด้วยที่ไม่แนะนำสำหรับคุณผู้ชายนะครับเพราะว่าบัตรเครดิต UOB Lady Platinum เนี่ยก็ถูกออกแบบมาสำหรับผู้หญิง เพราะว่า ผู้หญิงใช้สำหรับช้อปปิ้งชอบสะสมคะแนนหรือว่าชอบซื้อของแบรนด์เนมต่างๆอันนี้ก็เหมาะมากเลย แต่ว่าของผู้ชายก็มีบัตรอย่างอื่นก็สามารถทำได้นะแต่ผมไม่ขอแนะนำบัตรนี้

2019.11.17 19:28

สุนี

บัตรเครดิต UOB Lady Platinum ผู้ชายใช้ได้ครับ แต่ว่าต้องใช้กับแฟนนะครับ สมัครเองไม่ได้ครับ แต่ถ้าแฟนสมัครได้ครับ บัตรเครดิต UOB Lady Platinum ชื่อก็บอกอยู่แล้วครับว่าเป็นบัตรของสาวๆครับ บัตรใบนี้เป็นบัตรเฉพาะกลุ่มสาวๆครับ น่าอิจฉาสาวๆนะครับ มีบัตรดีๆแบบนี้ด้วย ส่วนลดของสาวๆที่ได้จากบัตรนี้มาเพียบเลยครับ

2020.06.24 3:47

ปลิงน้อยผู้น่าสงสาร

สมัครไม่ได้นะคะ เพราะบัตรนี้เค้าทำขึ้นมาเพื่อตอบโจทย์เฉพาะสำหรับผู้หญิงเท่านั้นค่ะ ว่าแต่ทำไมคุณถึงอยากจะสมัครบัตรนี้หรอคะ? งง..นิดหน่อย จริงๆถ้าคุณเป็นคนชอบshopping มันก็มีบัตรเครดิตเยอะมากเลยนะคะที่คุณสามารถเลือกได้ให้ตรงกับความต้องการของคุณ เช่นของ KTC / Citibank และอื่นๆอีกมากมาย คุณชอบแบบไหนก็ลองไปหาข้อมูลบัตรนั้นดูนะคะ

2020.07.04 11:42

Terachai

ผู้ชายไม่สามารถสมัครบัตรนี้ได้นะครับ หลายคนก็ชอบถามแบบนี้ แต่มันเป็นของเลดี้อะครับ แน่นอนว่าผู้ชายอย่างเราสมัครไม่ได้ และยังร่วมถึงบัตรเครดิตเลดี้ของทุกๆธนาคารครับ ที่ผู้ชายไม่สามารถสมัครได้ ที่มีคำว่าเลดี้ครับ ไม่ได้ จริงๆแล้วมันมีบัตรสำหรับผู้ชายนะครับ หลายที่เลย เหมาะกับผู้ชายอย่างเรา ลองหาข้อมูลดูนะครับ

2020.07.31 8:14

ฟ้าใส

บัตรเครดิต UOB Lady Platinum เป็นบัตรเครดิตที่สถาบันการเงินออกผลิตภัณฑ์มาเพื่อสำหรับผู้หญิงโดยเฉพาะนะคะ The Men Don’t Get It จ้า ถ้าคุณต้องการอยากใช้บัตรเครดิตสักใบที่ตอบโจทย์ให้กับคุณคุณก็สามารถที่จะเลือกผลิตภัณฑ์บัตรเครดิตต่างๆได้จากสถาบันการเงินเพราะเดี๋ยวนี้บัตรเครดิตออกมาหลายประเภทเยอะมากโดยที่คุณสามารถเลือกตามสไตล์ได้ตามใจชอบค่ะ

2020.08.24 8:16

65_Chai_56

เจ้าของกระทู้อ่านรายละเอียดของสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิต UOB Lady Platinumทั้งหมดหรือยังครับ? ไม่ได้มีแค่เรื่องช้อปปปิ้งเท่านั้นนะบัตรนี้ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องของผู้หญิงจริงๆที่ผู้ชายไม่ใช้หรอกครับ ผู้ชายทำได้แค่ support เท่านั้น หรือจะเรียกว่าจ่ายค่าบัตรเครดิตให้ก็ได้ครับ อย่างพี่สาวผมที่สมัครบัตรฯนี้ก็พี่เขยผมอะครับจ่ายให้

2020.08.30 15:23

Naranut34

จริงๆก็มีบัตรเครดิตสำหรับผู้ชายเหมือนกันนะคะ แต่ไม่ทราบว่าคุณเป็นสายไหนคะ??? มีหลายสายให้เลือกนะคะ เช่น สายกิน สายฟิตเนต สายgadget สายเที่ยว มีหลากหลายรูปแบบเลยค่ะ แต่เราอยากแนะนำให้ใช้ของเครือKTCนะคะ เพราะที่นี่ค่อนข้างมีโปรโมชั่นเยอะกว่าที่อื่น อีกอย่างของที่นี่ จะมี KTC FLEXI ซึ่งเป็นบริการที่สามารถแบ่งชำระค่าสินค้าและบริการผ่านบัตรได้ ถ้าคุณสมัครที่นี่นะรับรองเลยว่าผู้หญิงอาจจะอิจฉาคุณแทนก็ได้

2020.09.10 2:8

Kuma

ถ้าคุณชอบการช้อปปิ้งเหมือนกับผู้หญิง ก็มีบัตรเครดิตสำหรับผู้ชายใบอื่นนะคะ ที่มีคุณสมบัติเหมาะสำหรับคนที่ชอบช็อปปิ้งมากๆ อย่างเช่นมีคุณสมบัติ ผ่อน 0% หรือช้อปปิ้ง แล้วได้เครดิตเงินคืนได้คะแนนสะสมแบบถล่มทลายสำหรับผู้ชายก็มีมากนะคะลองหาดูค่ะ แต่ขอโทษด้วยที่ไม่ได้แนะนำนะคะว่าใบไหนกันแน่ ส่วนสำหรับบัตรใบนี้ ที่คุณถามถึงคุณคงทราบแล้วนะคะว่าผู้ชายสมัครไม่ได้ค่ะ

2020.09.18 11:51

สมนึก

ถ้าชอบช้อปปิ้งมากก็แนะนำบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดสิครับ เพราะว่าเป็นบัตรเครดิตที่มีฐานเงินเดือนไม่สูงมากและสามารถที่จะ ใช้ได้แล้วแต้มคะแนนสะสม 5-7 เข้าเลยทีเดียว อยากจะแนะนำให้ใช้บัตรเครดิตนี้มากๆนะครับเพราะว่าสิทธิประโยชน์มีเยอะเหลือเกินสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ลองไปสมัครใช้บริการดูอีกสักใบสิครับไม่เสียหายอะไร

2020.09.20 15:21

Jitra JJ

แม้ว่าเจ้าของกระทู้จะรักการช้อบปิ้งมากแค่ไหน ก็ไม่สามารถบัตรเครดิต UOB Lady Platinum ด้วยตัวเองได้ค่ะ แต่นั่นก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่สำหรับคุณหรอก..เราคิดอย่างนั้นนะ ถ้าคุณรักการช้อบปิ้งมากๆ คุณสามารถหาบัตรเครดิตที่เหมาะกับคุณได้จริงๆอยู่แล้ว อยากรู้ว่าคุณสมัครบัตรเครดิตอะไรเหรอคะ มาแนะนำคนชอบช้อบปิ้งคนอื่นๆด้วย

2021.07.20 14:30

.ทิพานัน

555+ พี่อยากเอาไปเป็นส่วนลดในร้านเสริมสวย แล้วก็ตามร้านเรื่องสำอางค์พวกนี้เหรอคะ ถ้าแบบนี้ต้องขอให้แฟนของพี่ไปสมัครบัตรตัวนี้แทนพี่แล้วละคะ หรือให้น้องสาวไปสมัครก็ได้ถ้ายังไม่มีแฟน พี่ บัตรเครดิต เขามีเป็นร้อยๆ เจ้าคะพี่ พี่สามารถเลือกได้เลยคะว่าจะเอาแบบไหน รองๆเทียบดูไหมคะพี่ว่าบัตรของเจ้าใหน คล้ายๆกับตัวนี้บ้าง

2022.01.28 15:44

กันตา

ได้ส่วนลดที่ร่วมรายการกับบัตรตัวนี้เยอะากเลยถ้าเป็นสาวๆ สามารถเข้าไปรับส่วนลดได้เลย ทั้งเครื่องสำอางค์ ทั้งเสริมสวย พวกนนี้สาวๆยังไงก็ต้องใช้บริการทุกเดือนอยู่แล้ว ถ้า ผู้ชายอยากให้งานก็น่าจะเป็นแบบที่ฝากเพื่อนสาวให้ซื้อให้มากกว่านะ หรือว่าจะให้ร่วมกับเพื่อนหรือแฟนตามที่บางคนบอกก็ได้ทางร้านเขาไม่ได้ว่าอะไรหรอก

2022.02.12 5:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ได้แน่ ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เหรอ มีนะ ประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ก็เหมือนบัตรฯอื่นที่ต้องจ่ายค่าเดินทางผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยต่างๆที่เกี่ยวกับเดินทาง เช่น เที่ยวบินล่าช้า กระเป๋าเดินทางมาถึงล่าช้า หรือกระเป๋าเดินทางสูญหายค่ะ มีวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทนะคะ ทำตามเงื่อนไขได้รับความคุ้มครองแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม แนะนำการได้ความคุ้มครอง

เพื่อจะไม่พลาดการได้รับความคุ้มครองการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มนะคะ เมื่อเพื่อนๆชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯแล้ว ต้องแจ้งความประสงค์ในการรับความคุ้มครอง ก่อนเดินทางล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันทำการ กับศูนย์บริการลูกค้ายูโอบีด้วยค่ะ ถึงจะได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยในกรณีต่างๆนะคะ อย่าลืมล่ะ!

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม คะแนนแลกได้หลายอย่าง

สะสมคะแนนจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มน่ะไม่ยาก ถ้าๆๆใช้ตามหมวดที่เขากำหนดจ้ะ ไม่อย่างนั้นก็ได้สะสมคะแนนแบบทั่วไปน่ะแหละ คือ 25 บาท ได้ 1 คะแนน แต่ถ้าชอบซื้อของน่ะก็โอเคนะ เพราะเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมตั้งแต่ 100,000 บาท/ไตรมาส สามารถเอาคะแนน 1 คะแนนแลกของกำนัลพิเศษได้ เช่น กระเป๋า แลกบัตรกำนัลเพื่อใช้ที่สตาร์บัคส์ หรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ จะได้ประมาณ 400 บาทค่ะ อยากได้อะไรเลือกเอาค่ะ

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีประกันการเดินทางให้ด้วยไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เกี่ยวกับผู้หญิงขอคำแนะนำหน่อยคะ?

เมีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครบัตรเสริมได้ขั้นสูงสุดกี่ใบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี