Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

ผมเป็นเจ้าของกิจการเล็กๆของตัวเองผมอยากจะรู้ว่าวิธีการสมัครสินเชื่อ UOB i cash ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างสำหรับประกอบการพิจารณาของคนที่เป็นเจ้าของกิจการเพราะบางครั้งเอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานประจำก็ไม่เหมือนไม่ตรงกันกับคนที่เป็นเจ้าของกิจการเพราะการสมัครสินเชื่อไม่เหมือนกันกับการสมัครบัตรเครดิตหรือการสมัครเปิดบัญชีสมุดออมทรัพย์ ถ้ามีใครรู้สามารถช่วยแนะนำหรือมีเว็บไซต์ช่วยทิ้งไว้ให้ด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Banlop

สำหรับผู้ที่ประกอบการเป็นเจ้าของกิจการต้องใช้เอกสารประกอบการพิจารณาสำคัญมีดังต่อไปนี้ครับ 1 ต้องมีใบสมัคร 2 ต้องมีสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 3 ต้องมีสำเนาใบจดทะเบียนการค้าหรือคัดสำเนาไม่เกิน 3 เดือน 4 ต้องมีบัญชีรายชื่อผู้ถือหุ้นหรือคัดสำเนาไม่เกิน 3 เดือน 5 ต้องมีสำเนาบัญชีธนาคารหรือบัญชีส่วนตัวย้อนหลัง 6 เดือนแล้ว 6 ต้องมีสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินมาให้ดูด้วย

2019.11.19 19:28

อารีพงศ์

นี่ก็ผ่านมาหลายเดือนแล้ว ไม่รู้ว่าคุณขอสินเชื่อผ่านมั้ยครับ? พอดีที่บ้านผม หมายถึงพ่อกับแม่น่ะครับทำกิจการเล็กๆประสบปัญหานิดหน่อยช่วงนี้ พ่อผมคิดจะขอสินเชื่อเหมือนกัน มีคนแนะนำสินเชื่อ UOB i cash นี่ละ ผมก็ไม่เคยขอสินเชื่อ เผื่อคุณเข้ามาอ่านอีก ขอมาบอกประสบการณ์หรือวิธีที่จะขอสินเชื่อให้ผ่านกับผมด้วยนะครับ

2020.06.18 1:46

เพชรพลอย

สงสัยว่าสินเชื่ออยู่บุคคล UOB i-cash เนี่ยเหมาะสำหรับคนที่ชอบชอปปิ้งไหม?? เพราะว่าเราเป็นคนที่ชอบซื้อของมากแล้วอีกอย่างนึงก็อยากจะผ่อนของ อย่างเช่น พวกโทรศัพท์มือถืออะไรประมาณนี้ อยากรู้ว่าระหว่างสินเชื่อกับบัตรเครดิตเราควรจะสมัครอะไรกันแน่ ที่สนใจสินเชื่อของ UOB I Cash เพราะว่าให้วงเงินสูงแล้วก็ผ่อนได้นาน แต่ไม่รู้ว่าจะเหมาะกับเราหรือเปล่า...

2020.07.20 11:47

ต้นน้ำ

สินเชื่อ UOB i cash เป็นสินเชื่อเงินสดที่เบิกเต็มทั้งจำนวน เพื่อให้ผู้ยื่นกู้สามารถนำเงินนั้นมาใช้ตามความต้องการ ซึ่งสามารถกู้ได้สูงสุดไม่เกิน 1,500,000 บาท ผู้กู้สามารถผ่อนชำระได้ 12 -60 เดือนค่ะ วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก และ อัตราดอกเบี้ยเบี้ยอาจเปลี่ยนแปลงตามจำนวนเงินกู้ อาชีพและเงินเดือนของผู้กู้ ที่สำคัญสินเชื่อนี่ไม่มีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันค่ะ

2020.07.24 5:39

ข้าวเหนียวแดง

@เพชรพลอย ที่คุณสงสัยว่าสินเชื่อบุคคล UOB i-cash เนี่ยเหมาะสำหรับคนที่ชอบชอปปิ้งไหม? เห็นว่าคุณชอบช้อปปิ้ง เราว่าคุณลองไปสมัครบัตรกดเงินสดดีมั้ยคะ แบบที่สามารถผ่อนชำระสินค้าได้ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% หรือดอกเบี้ยต่ำน่ะ น่าจะตอบโจทย์คุณมากกว่า ยังไงลองไปหาดูก่อน อาจจะยังไม่จำเป็นถึงขั้นต้องขอสินเชื่อบุคคลหรอกค่ะ

2020.08.15 13:45

วินวิน

สินเชื่อนี้ได้รับอนุมัติแล้วได่เงินมาเป็นก้อนเลยก็ดีนะครับ เหมาะกับเอามาพัฒนาธุรกิจกิจการร้านค้าดี ว่าแต่ทำไมคุณไม่ลองกาสินเชื่อเพื่อธุรกิจของธนาคารที่ออกมาในช่วงโควิดนี้ดูก่อนละครับ เพราะผมจำได้ว่าเคยอ่านข่าวว่ามีธนาคารกรุงไทย หรืออมสินนี่แหละที่ออกสินเชื่อมาเพื่อช่วยธุรกิจ SME อะไรแบบนี้อะคือสินเชื่อแบบนั้นจะทีอัตราดอกเบี้ยต่ำมากนะครับ

2020.08.31 10:17

Chalita

@คุณเพชรพลอย ถ้าคุณเป็นคนที่ช้อปปิ้งแนะนำให้คุณสมัครเป็นบัตรเครดิตจะดีกว่าค่ะ เพราะว่าถ้าสมัครเป็นสินเชื่อเงินสดแล้ว ดอกเบี้ยค่อนข้างสูงอยู่นะคะ แต่บัตรเครดิตบางทีมีโปรโมชั่นร่วมกับห้างสรรพสินค้า คุณสามารถผ่อนสินค้าได้ดอกเบี้ย 0% บางครั้งก็มีเครดิตเงินคืนและมีส่วนลดด้วยนะคะ เราว่าการทำบัตรเครดิตน่าจะเหมาะกับคุณมากกว่าค่ะ

2020.09.10 3:18

น้องโตเกียว

สำหรับใครที่กำลังคิดเหมือนกับความคิดเห็นก่อนหน้านี้ที่อยากสมัครสินเชื่อมาเพื่อช้อปปิ้งขอบอกเลยนะคะว่าเป็นความคิดที่ไม่ฉลาดเลย การกู้เงินหรือขอสินเชื่อไม่ว่าจะสำหรับธุรกิจหรือส่วนบุคคลน่าจะเป็นเพราะว่าเอามาแก้ไขปัญหาทางการเงินนะคะไม่น่าจะเอาสินเชื่อหรือเงินกู้มาใช้ฟุ่มเฟือยค่ะ เพราะการทำอย่างนั้นจะทำให้คุณมีปัญหาเรื่องเงินได้ง่ายๆเลยนะคะ

2020.09.18 13:1

มาดาริน

สินเชื่อ ยูโอบี ไอ แคช เป็นสินเชื่ออเนกประสงค์ ซึ่งเบิกเต็มจำนวน สำหรับผู้ขอสินเชื่อที่มีธุรกิจต้องใช้เอกสารตามที่คุณ Banlop ได้บอกไว้ในคอมเมนท์แรกนะคะ ส่วนคุณสมบัติของผู้กู้ที่มีธุรกิจ ต้องเป็นบุคคลธรรมดาสัญชาติไทย มีอายุ 20 -60 ปี มีรายได้ 20,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน และต้องประกอบธุรกิจเดียวกัน 3 ปีขึ้นไปค่ะ

2020.09.21 12:19

ชวลิต

คนเรานี่น่าแปลกนะครับ เรื่องแบบนี้ทางธฯาคารเขาก็แจ้งอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ว่าถ้าจะขอสินเชื่อต้องเอาเอกสารอะไรไปบ้าง ที่จริงไม่ต้องมาเสียเวลาถามพวกเราก็ได้ครับ แค่เดินเข้าไปที่ธนาคาร แค่ไม่เกิน 2นาที ก็ น่าจะทราบผลแล้วครับ แถมยังสามารถถามเรื่องอื่นๆได้อีกด้วยครับ อย่างเคยสงสัยไหมครับเวลาที่ยื่นขอสินเขื่อ กี่วันถึงจะทราบผล

2021.06.22 14:56

Minda da

เห็นชื่อสินเชื่อ UOB i cash บ่อยนะ อยากรู้ว่าทำไมหลายคนถึงสนใจอยากขอสินเชื่อ UOB i cash กันล่ะคะ เรื่องดอกเบี้ยดีกว่าสินเชื่ออื่นเหรอ หรือว่าเป็นเรื่องอื่น ที่อยากรู้เพราะว่าที่บ้านเราคิดจะขอสินเชื่ออยู่เหมือนกัน แต่กังวลว่าจะขอสินเชื่อของที่ไหนดี เลยเข้ามาอ่านกระทู้นี้เพราะเคยเห็นชื่อสินนี้บ่อยๆอย่างที่บอกไปอะค่ะ

2021.07.27 14:3

หมาด

ตอนนี้ รู้สึกว่าสินเชื่อ ของ UOB หลายคนให้ความสนใจมากเลยนะครับ ยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้ เป็นอีกทางเลือกเลยที่เราต้องการ แต่อย่างว่าละครับ ช่วงนี้ สินเชื่อค่อนข้างที่จะขอยากมากขึ้นครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้กิจการของคุณเป็นยังไงบ้างครับ ได้รับผลกระทบเยอะไหม รายได้ลดลงเยอะไหม ถ้า คำตอบของคุณบอกว่า มี แสดงว่า ต้องรอก่อนดีกว่ายังไงก็ไม่ผ่านแน่นอน

2021.08.21 15:11

P

เจ้าของร้านเสริมสวยค่ะ พึ่งสมัครบัตรเครดิตครั้งแรกในชีวิตเมื่อเดือนที่แล้วได้บัตร m live ,speed loan speed cash รวม3อย่างแบงค์ไทยพานิชย์ผ่านหมด3อย่างค่ะ วงเงินแต่ละบัตรแสนต้นๆ แล้วอาทิตย์ที่แล้วลองสมัครบัตรอิออนก็ผ่านอีกได้มาอีก2ใบ มีเงินหมุนเวียนต่อเดือน250,000-300,000 มีหนี้บ้านกับรถค่ะ ตอนนี้เราว่าเค้ากำลังหาลูกค้า

2021.09.10 8:40

แตงกวา

@วินวิน ส่วนมากก็เป็นอย่างนั้นไม่ใช่หรอคะ สินเชื่อส่วนบุคคลถ้าได้รับอนุมัติแล้วก็ได้เงินก้อนมาเลยทีเดียว มันก็ขึ้นอยู่กับผู้กู้ วันสุดท้ายแล้วจะเบิกเงินทั้งก้อนมันออกมาทีเดียวไหมหรือว่าจะค่อยๆเบิกออกมาใช้ หรือว่าจำเป็นจะต้องเบิกทั้งก้อนออกมาเลยหรือเปล่า ที่เราพูดเองงงเองนะเนี่ย มันคล้ายกับบัตรกดเงินสดไหมคะ?

2021.09.21 14:39

pitพิทยุตม์pit

ได้สมัครสินเชื่อ UOB i cash แล้วมั้ยครับ ธนาคารอนุมัติให้มั้ย ต้องการเงินไปหมุนเวียนธุรกิจมาขอสินเชื่อก็ดีแล้ครับ บางคนจะไปสมัครบัตรกดเงินสด ผมงงเลย ขาดสภาพคล่องทางการเงินต้องใช้เงินเป็นก้อนจะไปสมัครบัตรกดเงินสดมาทำไม ไปขอสินเชื่อซะจะใช้เงินได้คล่องกว่า จัดการรอยรั่วได้ดีกว่า คงแล้วแต่ความสะดวกขอแต่ละคนมั้งครับ

2022.02.28 14:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี