Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMB saving care เงื่อนไขคุ้มครอง 20 เท่าของยอดเงินฝากคืออะไร

ผมอยากจะสมัครใช้บัญชีเงินฝากกับTMB saving care รายละเอียดว่าสามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุจากวงเงินฝากแรงสามารถได้รับมากสุดถึง 20 เท่าของเงินฝากในสมุดบัญชี นอกจากนั้นเงินที่เราฝากไว้ยังได้รับดอกเบี้ยอีกคือผมอยากทราบว่ามีเงื่อนไขอะไรบ้างที่กำหนดไว้สำหรับการรับการคุ้มครองถึง 20 เท่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือการเสียชีวิตขึ้นกับคนที่เรารักหรือคนที่สมัครบัญชี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ngoen

ครับสำหรับเงื่อนไขการรับเงินคืน 29 นะครับหมายความว่าจำนวนเงินหรือค่าสินไหมทดแทนที่ลูกค้าจะได้รับการคุ้มครองเท่ากับ 20 เท่าของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชี 1 วันก่อนวันเกิดอุบัติเหตุซึ่งทำให้เกิดการเสียชีวิตสูญเสียอวัยวะสายตาการรับฟังการพูดออกเสียงหรือทุพพลภาพถาวรสูงสุดไม่เกิน 3 ล้านบาทต่อปีนะครับหมายความว่าคุณต้องคงเงินให้เหลือไว้ในบัญชีมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

2019.11.21 19:28

ยาใจ

เมื่อเราเปิดบัญชีเงินฝากกับ TMB Saving Care แล้วได้รับการประกันอุบัติเหตุคุ้มครองด้วย เงื่อนไขความคุ้มครองถ้ากรณีได้รับอุบัติเหตุจะได้รับความคุ้มครองอยู่ที่ 20 เท่าของเงินฝากคงเหลือที่มีอยู่ในบัญชี 1วันก่อนที่จะเสียชีวิต หรือสูญเสียอวัยวะซึ่งเป็นไปตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ แต่จะได้รับวงเงินสูงสุดไม่เกิน 1,000,000 บาทค่ะ

2020.07.10 10:17

ต้นกล้า

คุ้มครอง 20 เท่าของยอดเงินฝากคือ สมมุติว่าคุณมาเปิดบัญชีไว้ 50,000 บาท 20 เท่าก็คือ (50,000x20 = ความคุ้มครอง1,000,000 บาท หรือ ถ้าไม่ค่อยมีเงินเปิดบัญชีน้อยหน่อย 5,000 x 20 เท่า = ความคุ้มครอง 100,000 บาท ประมาณนี้ครับ ที่นี่ยิ่งฝากเยอะความคุ้มครองและดอกเบี้ยจะได้เยอะ แต่ที่นี่เค้าก็มีข้อกำหนดด้วยนะครับว่า...เพื่อจะได้รับความคุ้มครองต้องมีเงินในบัญชีอย่างต่ำ 5,000บาทครับ

2020.07.12 11:43

IVY

เราเห็นว่าหลายคนทำประกันตัวนี้กันเยอะนะคะ เราเองก็สนใจแต่อยากสอบถามว่ามีประกันที่คุ้มครองทั้งอุบัติเหตุ และสุขภาพอยู่ในกรมธรรม์เดียวกันมาแนะนำบ้างไหมคะ? อยากทำประกะนตัวเดียวไปเลยไม่อยากแยก ของ TMB มีหรือป่าวคะ? เพราะถ้าไม่มีจริงๆ ก็คงเป็น TMB Saving Care นี้แหละที่สนใจจะสมัครอยู่ค่ะ แต่อยากหาตัวเลือกอีกสักหน่อยค่ะ

2020.08.11 8:20

น้องแนน

ดีเลยนะคะ หนูก็กำลังหาข้อมูลที่จะเปิดบัญชีไว้สักเล่มหนึ่งเพื่อเก็บเงินเอาไว้ยามฉุกเฉิน และกำลังหาข้อมูลสำหรับการเปิดบัญชีที่ให้เราได้รับดอกเบี้ยและสิทธิประโยชน์ที่คุ้มค่า หนูได้เข้ามาอ่านนี้คอมเมนท์ น่าสนใจมากจริงๆ กับประโยชน์ที่ได้รับ ความคุ้มครองอุบัติเหตุถึง 20 เท่า แต่หนูอยากทราบว่าในการสมัครเปิดบัญชีต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง และมีเงื่อนไขอะไรที่จะได้รับความคุ้มครองคะ

2020.08.31 3:34

Ka_Koi

โห...อย่างนี้ถ้าใครไม่ค่อยมีเงินในบัญชีความคุ้มครองก็น้อยแย่อ่ะสิ แล้วถ้าไปสมัครจะคุ้มหรอ... สมมุติเรามีเงินในบัญชีแค่ 500 บาท ก่อนและในวันเกิดอุบัติเหตุ เราจะได้รับความคุ้มครอง 20 เท่า เท่ากับว่าเราจะได้รับความคุ้มครองแค่ 10,000 บาทเองสินะ.... เข้าโรงพยาบาลเอกชนไม่กี่ชั่วโมงก็หมดแล้ว ใครที่อยากจะสมัครคงต้องอ่านเงื่อนไขดีๆแล้วล่ะก่อนที่จะสมัคร

2020.09.10 3:41

ทานตะวัน

ผมไม่ขอถามอะไรซับซ้อนเกี่ยวกับเรื่องวงเงินเหลืออะไรนะครับแต่ขอถามเรื่องง่ายๆเลยสำหรับประกันอุบัติเหตุที่มาพร้อมกับบัญชี TMB Saving care เนี่ยถ้าสมมุติว่าอุบัติเหตุอย่างเช่นแมลงสัตว์กัดต่อยเขาจะคุ้มครองไหมครับพอดีว่าผมเองทำงานในสวนในไร่นะครับ ก็โดนแมลงสัตว์กัดต่อยบ่อยถ้าประกันนี้คุ้มครองก็ดีนะครับใครทราบบ้างตอบหน่อยซิ

2020.09.18 13:10

วินัย

น่าสนใจมากนะครับสำหรับการฝากเงินกับ TMB saving care นอกจากจะได้ดอกเบี้ยแล้วยังมอบความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลทั่วโลกตลอด 24 ชั่วโมงแก่เจ้าของบัญชี เป็นความคุ้มครองความสูญเสียหรือความเสียหายอันเกิดจากอุบัติเหตุ 20 เท่าของเงินคงเหลือในบัญชีก่อนเกิดเหตุ1วัน ถ้าหากเจ้าของบัญชีมีเงินคงเหลือในบัญชี 100,00 บาท ก็จะได้รับความคุ้มครอง 2,000,000บาทครับ

2020.09.22 2:6

Tonigth

@ต้นกล้า โอ้โห!!! คุณอธิบายได้มองเห็นภาพชัดเจนมากเลยครับว่าเขาคุ้มครองยังไงจาก 20 เท่าของเงินฝากของเรา คือผมได้ยินบัญชีเงินฝากตัวนี้มานานแล้วแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ ขี้เกียจหาข้อมูลนะครับแล้วก็ขี้เกียจคิดทบทวนหรือคำนวณด้วย มาเจอห้องกระทู้นี้ก็เลยเข้ามาดูว่าจะมีใครมาคอมเม้นให้เข้าใจง่ายๆบ้าง มาเจอคอมเม้นของพี่ คือถูกใจเลยอ่ะ

2021.05.24 17:14

toom

น่าสนใจดีนะครับสำหรับคนที่อยากให้บัญชีธนาคารเป็นมากกว่าบัญชีที่เอาไว้ฝากเงินเท่านั้น อย่างของ TMB saving care ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงและมีหลายคนเข้ามาคอมเมนต์และแนะนำเพิ่มเติม ช่วยให้ผมได้รู้เกี่ยวกับการได้รับความคุ้มครองต่างๆจากบัญชีนี้มากขึ้นด้วย เดี๋ยวผมจะลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมอีกสักหน่อย ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

2021.05.27 6:36

Cat

@ยาใจ อ่อ เข้าใจแล้วค่ะ ก็คือถ้ามีเงินฝาก 5,000 บาท แล้วเกิดอุบัติเหตุช่วงนั้น ก็จะได้รับวงเงินคุ้มครอง 20 เท่าของเงินฝากที่มี ก็เป็นบัญชีเงินฝากที่ทำให้เราไม่ต้องไปซื้อประกันอุบัติเหตุนะคะ ก็ประหยัดเงินไปได้พอสมควร ว่าแต่ว่าบัญชีนี้มีเงื่อนไขอะไรพิเศษไหมคือแบบเปิดบัญชีครั้งแรกจะต้องใช้เงินกี่บาท? เราต้องมีเงินอยู่ในบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะได้รับความคุ้มครองคะ?

2021.07.23 10:9

-Passakorn-

น่านใจนะครับ เก็บเงินก็ได้ ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตก็ได้ ถ้าใครพอจะมีเงินที่สามารถเก็บค้างไว้ในบัญชีได้สักหน่อย แนะนำให้เปิดบัญชี TMB saving care ไว้ด้วยเลยครับ ได้วงเงินคุ้มครอง 20 เท่าของยอดเงินฝากที่คุณมีอยู่ ใครสนใจลองถามกับทางธนาคารหรือเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติมในเว็บไซต์ของ money duck นี่ละครับ

2021.07.30 15:35

วีรชัย

การคุ้มครองของเขา กรณีที่เสียชีวิต อย่างเดียวเท่านั้น ไม่มีค่ารักษานะ เพื่อนๆต้องเข้าใจจุดนี้ก่อนนะ ส่วนเรื่องจำนวนเงิน เป็นแบบนั้นจริงๆ ถ้าเรามีเงินที่ไม่ได้ใช้อะไรเลยก็เอามาเก็บในบัญชีนี้ดีกว่า ย้ำนะว่าต้องเป็นเงินที่คิดว่าเราไม่ใช่นะ เพราะถ้าเป็นเงินที่เราใช้ เดียวสักวันเราต้องถอนออกแน่นอน แล้ววงเงินที่เราจะได้ก็จะน้อยตามไปด้วยนะ

2021.08.26 14:35

น้องข้าวโพด

สำหรับคนที่ตั้งใจจะเปิดบัญชีธนาคารเพื่อเก็บเงิน มาเปิดบัญชีเงินฝาก TMB saving care ก็ดีนะคะ เก็บเงินไปด้วย ได้รับความคุ้มครองจากประกันชีวิตไปด้วย แม้ว่าจะคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้นก็เถอะ ดีกว่าเปิดบัญชีเก็บเงินเฉยๆนะ เพราะยังไงเจ้าของบัญชีก็ต้องเอาเงินทิ้งไว้ในบัญชีอยู่แล้ว อย่าทิ้งไว้เฉยๆเลยค่ะ

2021.09.07 15:35

ข้าวปุ้น

@ต้นกล้า โอ้โหอุตส่าห์มาอธิบาย แต่ขอโทษค่ะอธิบายมายังไงก็งงอยู่ดี รู้จักแค่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปนะคะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่อยากรู้นะกำลังอยากจะหาความรู้เรื่องการเงินเรื่องบัญชีต่างๆบ้างอยู่เหมือนกัน พอดีพี่ที่ทำงานแนะนำมานะค่ะว่าเป็นความรู้ที่ไม่มีสอนในโรงเรียนคนจะศึกษาหาความรู้เองบ้าง ก็เลยต้องเริ่มเข้ามาอ่านเรื่องต่างๆในเว็บไซต์ทางการเงินนะคะ

2021.09.10 15:13

พนากร

บัญชีแบบนี้ต้องเป็นบัญชีแบบที่ไม่ถอนเงินออกมาใช้นะครับ เพราะว่า เวลาที่เขาคำนวนเรื่องการคุ้มครองว่าเราได้เท่าไรจะดูจากยอกเงิยในบัญชีของเราแล้วก็จะ X 20ให้เรานะครับ ถ้าช่วงไหนถอนเงินออกมาแล้วต้องมาเสียชีวิต บอกได้คำเดียวเลยครับ ว่าน่าเสียดายเงินที่จะได้เอาไว้ให้คนข้างหลังมากๆ เสี่ยงนะครับบัญชีแบบนี้ คิดให้ดีๆก่อนทำนะครับ

2021.09.20 14:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี