Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าปิดบัญชีก่อนครบ 6 เดือนจะต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรไหมคะ

ฉันอยากได้รับการบริการประกันภัยจากอุบัติเหตุโดยใช้บัญชีออมทรัพย์ extra savingCIMB เพื่อหวังผลจะได้รับการดูแลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้น แต่ว่าฉันจำเป็นต้องใช้เงินฝากที่อยู่ในธนาคารนี้จึงทำให้ยอดเงินไม่ถึง 10,000 บาทและจะไม่ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุก็เลยอยากจะปิดบัญชีนี้ไปเลย ฉันเลยอยากรู้ว่าถ้าฉันปิดบัญชีเพิ่งสมัครมาได้แค่ 5 เดือนจะเสียค่าธรรมเนียมหรือบริการอะไรไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Daphney

เสียครับในกรณีที่เราปิดบัญชีก่อนครบ 6 เดือนนับตั้งแต่วันที่เปิดบัญชี จะมีการจะต้องชำระค่าธรรมเนียมก่อนระยะเวลากำหนดคือ 500 บาทครับ ดังนั้นถ้าไม่เหนือบ่ากว่าแรงผมแนะนำว่าให้คิดดีๆก่อนสมัครใช้บริการนะครับ แล้วถ้าเรารู้ว่าเงินของเราไม่นิ่งขอแนะนำว่าอย่าเพิ่งสมัครเลย แต่ถ้าสมัครไปแล้วไม่ไหวจริงๆขอแนะนำให้เปิดใช้บริการให้ครบ 6 เดือนก่อนครับถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียม

2019.11.24 19:28

Pongrit

ไม่ต้องกังวลไปครับ เสียค่าธรรมเนียมแค่500บาทครับ เอาไปใช้ที่เราจำเป็นก่อนก็ได้ครับ เมื่อเสร็จแล้วค่อยว่ากันไหมครับ ถ้าอยากประกันอุบัติเหตุตอนนี้ก็ไปซื้อประกันข้างนอกก่อนก็ได้ครับ ตัวหนึ่งประมาณ400กว่าบาทเองครับ เท่ากับว่าเสียเงินไป1,000บาทครับ เมื่อเทียบกับสิ่งที่จำเป็นกว่าผมว่า สมควรที่จะทำครับไม่ต้องกลับไปเสียดายครับ

2020.06.24 14:58

istana_221

อะไรกันจะปิดบัญชีก็ต้องเสียเงินด้วย??? มีงี้ด้วยหรอเนี่ย...เรามีความรู้สึกว่าประกันที่พ่วงกับบัตรเครดิต ก็คุ้มครองได้ในระดับนึงแต่ก็ไม่ได้ว่ามากมายอะไร การที่เราจะไปสมัครต้องศึกษาเงื่อนไขแบบดีๆเลยนะคะ เพราะบางทีต้องมีเงินฝากในบัญชีด้วยถึงจะคุ้มครอง มันทำให้เรากังวลว่าเงินก้อนนี้เราจะเอาออกมาใช้กับบัญชีไม่ได้เลย ถ้ามีเงินในบัญชีน้อยความคุ้มครองก็จะน้อย สำหรับเราเราว่าไม่ค่อยโอนะ...

2020.09.10 4:14

หอมแดง

เพราะบัญชีออมทรัพย์นี้ออกแบบมาเพื่อให้คุณได้รับการคุ้มครองประกันอุบัติเหตุตามวงเงินในบัญชีที่คุณฝาก แล้วก็มีเงื่อนไขกำหนดเวลาด้วยดังนั้นถ้าทำตามเงื่อนไขของธนาคารไม่ได้ก็ย่อมต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือเสียค่าใช้จ่ายตามที่ธนาคารกำหนดไว้ตัวเป็นเรื่องธรรมดาค่ะ งั้นถ้าไม่อยากเสียเงินก็ไม่ต้องปิดบัญชี แต่ถ้าคิดว่า 500 บาทเป็นเงินเล็กน้อยเพื่อความสบายใจก็ปิดบัญชีไปเลยก็ได้ค่ะ

2020.09.18 13:19

ลาล่า

สำหรับ บัญชีออมทรัพย์ extra savingCIMB เป็นบัญชีออมทรัพย์พิเศษดอกเบี้ย พร้อมรับความคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุดไม่เกิน 1,000,000 บาท และกรณีปิดบัญชีก่อนครบ 6 เดือน นับตั้งแต่วันที่เปิดบัญชี จะมีค่าธรรมเนียมในการปิด 500 บาท ซึ่งเป็นเงื่อนไขของบัญชีนี้ค่ะ ในเมื่อคุณเปิดบัญชีมา 5 เดือนแล้ว คุณเพียงแค่รออีก 1 เดือนคุณก็สามารถปิดบัญชีโดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม 500 บาท เราไม่รู้ว่าคุณจะตัดสินใจอย่างไรเพราะนี่เวลาก็ผ่านมานานแล้ว แต่หวังว่าทุกอย่างคงเรียบร้อยดีนะคะ

2020.09.22 3:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี