Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้อำนวยความสะดวกให้กับการใช้งานที่เซเว่นอย่างไรคะ

อยากทราบมาว่าบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point มีบริการที่อำนวยความสะดวกกับการใช้จ่ายที่เซเว่นด้วย เพราะบัญชีออมทรัพย์นี้เป็นเหมือนกระเป๋าเงินของเราเราสามารถทำธุรกรรมหรือการจ่ายเงินผ่านบัตรเดบิตที่สมัครผู้การใช้งาน เธอสามารถได้รับสิทธิพิเศษในกรณีที่เราใช้งานที่เซเว่นอีเลฟเว่นทั่วไทย ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการใช้สินค้าหรือบริการที่จะได้รับสิทธิประโยชน์จากเซเว่นค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chayan

มีนะครับปกติแล้วเมื่อเราสมัครบัญชีออมทรัพย์กับบัตรเครดิต CIMB thai smile point และสำหรับการใช้จ่ายที่เซเว่นอีเลฟเว่นเราจะได้รับคะแนน 2 เท่าครับได้รับเงินคืน 10 บาทเมื่อเติมเงินเข้าบัตรเดบิต 500 บาทขึ้นไป ปกติเราก็ได้รับแจ้งคะแนนจากการซื้อสินค้าของเซเว่นอยู่แล้วแต่นี่ก็จะได้รับแจ้งภายในเป็น 2 เท่าดีมากเลยนะครับถ้าชอบใช้บริการของเซเว่นแนะนำให้ใช้บัตรเดบิตนี้

2019.10.06 16:31

สุชาดาจะ

ใครๆก็ไปซื้อของที่เซเว่นเนอะ รู้สึกจะมีพวกบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตนี่แหละ ถ้าเราจ่ายเงินผ่านบัตรนั้นก็จะได้คะแนนหรือเงินคืนอะไรทำนองนี้ เราก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ เราไปบ่อยนะเซเว่นเนี่ยแต่ก็แค่สะสมแต้มเอาไว้ใช้แทนเงินสดเท่านั้นเอง เคยอยากจะเก็บแต้มเอาไว้แลกของแต่สามีบอกว่าจะเอามาทำไมให้รกบ้าน555 เลยเอาไปใช้แทนเงินสดดีกว่าค่ะ

2020.06.08 7:25

Jane.16

บัตรนี้เค้าออกมาตั้งนานแล้วนี่คะ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ เป็นบัตรเอทีเอ็มค่ะ เป็นแบบใช้แตะหรือcashlessเวลาจ่ายเงินเขาทำขึ้นมาเพื่อลดการพกเงินสด สามารถเติมเงินเข้าในบัตรได้ที่7-11หรือตู้ ATM ของธนาคาร CIMB ทุกๆ การใช้จ่าย 10 บาท ที่ 7-Eleven จะได้แต้มสะสม 5 พอยต์ (50 พอยต์= 1 บาท ใช้แทนเงินสด) บัตรนี้ไม่ได้ใช้ได้แค่7-11เท่านั้นนะคะ เครือกลุ่มซีพี ออลล์ก็ใช้ได้เหมือนกันค่ะ

2020.09.12 5:37

กระต่ายกับเต่า

ส่วนมากบัตรที่เอาไว้ใช้กับเธอไปแล้วแว่นจะเป็นพวกบัตรที่มากับ wallet ต่างๆมากกว่า แต่บัตรเครดิตที่เอาไว้แตะ ใช้เงินหรือเติมเงินเข้ากับที่เซเว่นอีเลฟเว่นเนี่ยมีน้อยนะ หายากอยู่เหมือนกันจะว่าไปบัตร CIMB ใบนี้ก็น่าสนใจอยู่นะเพราะเราเองก็เข้าเซเว่นทุกวันเลย ถ้าได้เงินคืนได้คะแนนสะสม ก็คงจะคุ้มอยู่ เหมือนเวลาเซเว่นที่สะสมแสตมป์เรานี่โคตรได้เยอะเลยอ่ะ

2020.09.19 16:34

บิ้ว

ก็ดีนะคะที่ได้รับแต้มคะแนนสะสม 2 เท่า แต่ก็ต้องคิดถึงแกกับค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมกับบัตรเดบิตด้วย สมัครทรูมันนี่วอลเล็ทดีกว่านะคะ แล้วสมัครออเมมเบอร์ ก็สามารถได้รับแต้มคะแนนสะสมเป็น 2 เท่า แล้วยังมีโปรโมชั่นเด็ดๆสำหรับคนที่ใช้จ่ายที่เซเว่นอีเลฟเว่นโดยเฉพาะด้วยค่ะ และยังสามารถสมัครใช้บริการได้ฟรีอีกต่างหาก

2020.09.22 7:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี