Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

พอดีว่าอีกสองสัปดาห์เราจะไปทำงานที่ต่างจังหวัด2วัน เราต้องจองโรงแรมไว้ อยากจะรู้ว่าเว็บจองโรงแรมระหว่างBooking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่ากันน่ะค่ะ อยากรู้ความเห็นของคนที่เคยใช้สามเว็บนี้มาแล้ว เลยมาสอบถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์การจองโรงแรมกับสามเว็บช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanchanok

ต้องลองเปรียบเทียบดู ไม่มีใครตอบได้ถูกต้องแน่นอนหรอกค่ะ เพราะบางโรงแรม agoda ก็ถูกกว่า บางโรงแรม traveloka ก็ถูกกว่า agoda ก็มีห้องหลายเงื่อนไขทั้งยกเลิกฟรี ยกเลิกมีค่าธรรมเนียมและยกเลิกไม่ได้ ราคาก็ต่างกันและถ้าจ่ายด้วยบัตรเครดิตบางบัตรมีส่วนลดเพิ่ม ส่วน traveloka ก็มีโค้ดส่วนลดบ่อยๆ บางครั้งที่ถูกแล้วก็ยังถูกได้อีก และถ้าดูโรงแรมผ่านแอพ ก็ถูกกว่าเข้าจากหน้าเว็บ ส่วนตัวเราเวลาดูโรงแรมเราก็เปรียบเทียบทั้ง agoda traveloka expedia hotels booking แต่เท่าที่เจอส่วนใหญ่ booking จะแพงสุดเลยและไม่มีโค้ดส่วนลดใดๆ

2019.08.01 18:0

Wilma

แล้วแต่โรงแรมและช่วงเวลาที่เช็คราคาอ่ะค่ะ บางช่วง traveloka ก็ถูกกว่า ยิ่งใช้โค้ดส่วนลดก็ไปใหญ่ เทียบราคาเองเลยค่ะ เท่าที่ตามราคาและจองในเส้นทางที่ได้ไป traveloka ถูกกว่ากรณีที่มีโปรโมชั่น และจะจองจาก booking แบบยกเลิกได้ก่อนแล้วค่อยตามราคาของเวปอื่นๆ เปรียบเทียบราคา ถ้าใช้โค๊ดส่วนลด 25-30% traveloka ถูกกว่า และยังสามารถจ่ายผ่านเคาน์เตอร์เซอร์วิส สำหรับคนที่ไม่มีบัตรเครดิต traveloka จองในแอปจะถูกกว่า จองในคอมครับ

2019.08.01 18:0

Komn

ผมว่า ไม่ว่าเป็นเวบไหนคุณก็มสามารถทำการจองได้ทั้งหมดนะครับ เพราะอะไรผมบอกแบบนี้ เพราะผมเคยลองเปรียบเทียบราคาโรงแรมของเวบที่คุณบอกแล้วครับ พบว่าแตกต่างกันไม่มากเท่าไรครับ แต่อาจมีที่พักไม่เหมือนกันในบางเวบครับ แล้วถ้าบางเวบก็จะมีแบบช่วงเวลาโปรนาทีทองในการจองครับ ดังนั้นจะจองที่ไหนลองดูทุกเวบน่าจะดีครับ

2020.03.19 13:39

อัษรา

ถ้าอยากจะได้เรื่องราคาก็ต้องเปิดทั้ง 3 เว็บดูเลยค่ะ เพราะว่านาทีทองของแต่ละที่ไม่เหมือนกัน ส่วนลดที่ได้จากแต่ละโรงแรมก็ไม่เท่ากันด้วย เรายังไม่เคยใช้บริการของ booking เลยไม่รู้ว่าดีไหม แต่กับ Agoda เราเคยใช้บริการ มีปัญหาอยู่ครั้งสองครั้ง ชอบบวกราคาที่พักเพิ่มทีหลัง แต่ก็โอเค ไม่ใช่เรื่องใหญ่มาก แต่ทำให้เสียอารมณ์อยู่เวลาไปเที่ยว ส่วน Traveloka อันนี้ไม่มีปัญหาเรื่องการจองที่พักเนาะ บางเดือนก็มีส่วนลดให้ด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับโรงแรมที่เราจะไปพักด้วยนะว่าเขาเป็นพันธมิตรกับเว็บไหน

2020.04.14 11:41

วิศิษฏ์

จองเว็บที่ราคาที่ถูกที่สุดในตอนนั้นนะครับ ปกติแล้วทางเว็บไซต์จะมีการปรับราคาขึ้นลงของราคาห้องพักตลอดเวลา ดังนั้นทางที่ดีนะครับควรเช็คทุกเว็บไซต์ในช่วงเวลาที่เราสะดวกว่าตอนไหนที่เราถือว่าราคาถูกที่สุดเราก็จองช่วงนั้นแหละครับแล้วก็จะได้ราคาที่ดีที่สุดที่เราคิดไว้ เพราะส่วนใหญ่แล้วในเรื่องของการบริการไม่ว่าราคาแบบไหนก็งานบริการก็เหมือนเดิมเท่ากันครับแค่เป็นการตลาดที่ทางเว็บไซต์ก็ทำแค่นั้นเอง

2020.04.24 4:41

สมชาย

ผมไม่สามารถตอบได้ครับว่าทั้ง 3 เว็บไซต์นี้เว็บไซต์ไหนดีที่สุดสำหรับผมเมื่อผมจองโรงแรมผมจะใช้ทั้ง 3 เว็บไซต์นี้ในการเปรียบเทียบโรงแรมและราคาและรีวิวต่างๆไปพร้อมพร้อมกันและผมก็จะได้โรงแรมที่มีคุณภาพสวยงามและราคาดีที่สุด ดังนั้นอย่าไปยึดติดกับเว็บไซต์ใดเว็บไซต์หนึ่งจะดีกว่าครับแล้วคุณจะได้ประโยชน์มากกว่า

2020.04.27 9:20

San'ya

ถ้าเราจะจองโรงแรม เราจะเข้าทั้งสามเวบเลย ทั้ง Booking Agoda และ Traveloka เพราะทั้งสามเวบราคาไม่ต่างกันมาก เราจะเปรียบเทียบราคาของทั้งสามเวบเลยว่าโรงแรมที่เราจองราคาต่างกันเท่าไร แล้วเราก็จองผ่านเวบที่ราคาถูกที่สุด สามเวบนี้ถ้าถามว่าอันไหนดี ถ้าเรื่องของบริการเราว่าของ Booking ดีที่สุดคะไม่เรื่องมาก

2020.05.26 8:35

Parnchand

ผมเองก็ทำเหมือนกับทุกคนที่ตอบมาแล้วนะครับว่าจะเช็คราคาทั้งสามเลย แต่ส่วนมากพอเช็คราคาแล้วผลสุดท้ายก็จะไปจบที่เว็บไซด์ Agoda.com ครับไม่รู้ทำไม ดีลเค้าดีกว่าที่อื่นๆจริงๆ ถึงแม้บางที Booking.com ก็ราคาถูกกว่าแต่จะขาดอะไรบางอย่างไป เช่น แต่ไม่มีอาหารเช้าให้ แต่ Agoda ราคาห้องแพงกว่านิดนึง ร้อยสองร้อยแต่มีอาหารเช้าให้ผมก็เลือก Agoda ครับ ชอบอาหารเช้ามันสะดวกดี

2020.05.30 18:59

ปวีณา

ถ้าให้เราเลือกเราขอเลือก ของ Traveloka มากกว่า เพราะว่าโรงแรมมีให้จองเยอะมาก แล้วราคาก็กลางๆ เรื่องการบริการก็โอเคเลย เราใช้ Traveloka บ่อยมากแต่เมื่อก่อนนะ ต้องเดินทางไปทำงานที่ ตจว. บ่อยมาก แล้วก็เลือกจองที่พักผ่าน Traveloka นี้แหละ เราว่าสะดวกดี แถมจองแบบกระทันหัน ราคาก็ยังไม่ได้แพงมากด้วย เราพอใจกับ Traveloka มากกว่า

2020.06.17 7:54

บรรเทิง

เว็บที่ตอนนั้นราคาถูกที่สุดครับ การที่เราเช็คทั้ง 3 เว็บไซต์ช่วยเราสามารถเปรียบเทียบราคาได้ครับว่าอันไหนถูก เพราะว่าโปรโมชั่นกับทางแต่ละเว็บก็ไม่เหมือนกัน ทำให้ราคาแตกต่างกันด้วย แต่การบริการของโรงแรมที่จองผ่านตัวแทนเหล่านั้นก็ให้บริการเหมือนกันหมดนั่นแหละครับ แต่ถ้าชื่นชอบบริการของเว็บไซต์ไหนก็เลือกใช้บริการอันนั้นก็ได้

2020.07.17 1:11

สิงโต

ของผมแล้วแต่โปรโมชั่นขับว่าจองผ่านทางเว็บไหนได้ส่วนลดจากโรงแรมที่เราจะเข้าพักถูกที่สุด แต่ทีนี้ก็ต้องมาดูเรื่องการยกเลิกหรือว่ารายละเอียดอย่างอื่นด้วยอย่างผมเองยังไม่เคยใช้บริการของ booking.com เลยไม่รู้ว่าเป็นยังไง ส่วนตัวใช้ Agoda กับ traveloka ครับ ซึ่ง traveloka ตั้งแต่ใช้มาผมยังไม่เคยเจอปัญหาแต่ Agoda เคยมีปัญหาเรื่องราคาก่อนเข้าที่พักอยู่นิดนึงแค่นั้นครับ

2020.07.20 8:16

ลมกรด

การให้บริการแต่ละเว็บก็คุณภาพไม่แตกต่างกันครับ ปกติผมจะเช็คราคาเปรียบเทียบกันราคาก็พอๆกันแต่โดยส่วนมากผมจะใช้บริการของ Agoda ครับ ผมได้ใช้บริการของ Agoda ทุกครั้งที่จะไปเที่ยวครับ และไม่เคยมีปัญหาอะไรครับ จนทำให้ผมไม่อยากเปลี่ยนที่จะไปใช้บริการของเว็บอื่น และสำหรับการจองโรงแรมของผมๆจะชอบจองช่วงเช้าครับ

2020.08.05 8:36

🎵พิณเพียะ🎵

จะจองโรงแรม ห้องพัก หรือซื้อของออนไลน์ก็คล้ายกัน คือ เปรียบเทียบราคาห้องพักหรือสินค้าจากเว็บไซต์ที่เปิดให้บริการหรือขายของที่เราต้องการซื้อค่ะ เพื่อนเราเคยจองห้องพักผ่านเว็บไซต์พวกนี้แหละ สงสัยไปเจอช่วงลดราคาหรือโปรโมชั่นแบบจัดหนักจัดเต็ม ได้ราคามาถูกมาก ม้ากมากจริงๆจนเราอิจฉา ได้ราคานี้มาได้ไงเนี่ย..เธอ!

2020.08.26 5:54

เชอรี่

เกือบจะทุก comment เลยนะคะที่บอกว่า ใช้บริการของทั้ง 3 ที่เลย มันก็เป็นเรื่องที่ดีค่ะการเปรียบเทียบก่อนเราก็จะได้จองโรงแรมที่ราคาถูกที่สุด สมัยนี้อะไรประหยัดได้ก็ต้องประหยัดนะคะแม้ราคาจะถูกกว่ากันไม่มาก แต่ว่าจะไปจ่ายแพงกว่าทำไมล่ะจริงไหม เราเองก็เปรียบเทียบเหมือนกันค่ะ แล้วส่วนมาก แอปเหล่านี้ก็มันจะแจ้งเตือนทางอีเมลมาเรื่อยๆอยู่แล้ว ถ้าเราเคยเข้าไปหาข้อมูลจากเขา

2021.05.20 10:0

^-^pitta

เจ้าของกระทู้ "อยากจะรู้ว่าเว็บจองโรงแรมระหว่าง Booking กับ Agoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่ากัน อยากรู้ความเห็นของคนที่เคยใช้สามเว็บนี้มาแล้ว" อย่างนี้เราหมดสิทธิ์แสดงความคิดเห็นเลย เพราะยังจองไม่ครบทุกเว็บ..ขออภัย งั้นเราขอเข้ามาอ่านกระทู้และดูคอมเมนต์ของคนอื่นๆนะคะ ขอเก็บข้อมูลหน่อยละกันนะ

2021.05.24 9:47

Pool

ตอนนี้ผมไม่ได้ใช้เลยทั้งสองเว็บไซต์ เพราะจองโดยตรงกับโรงแรมมีส่วนลดมากกว่าแล้วตอนนี้ เพราะ Covid 19 เลย น่าสงสารโรงแรมเหมือนกันนะ คือราคาลดฮวบมากๆเลย แบบปกติห้อง 3,000-5,000 บาท ตอนนี้ลดเหลือ 500 - 800 แต่ก็ทำไงได้นะ ดีกว่าไม่มีรายได้เข้ามสเลยต้องจำใจลดราคา ล่าสุดผมจำเป็นต้องไปต่างจังหวัดเลยจองโรงแรมถึงได้รู้ว่าราคาตกมากขนาดนี้

2021.07.27 12:52

Tan wa wa

เจ้าของกระทู้จองโรงแรมกับเว็บไซต์ไหนเหรอครับ ประทับใจกับบริการมั้ย มารีวิวจากปนะสบการณ์ตรงให้อ่านด้วย เพราะก่อนหน้านี้มีหลายคนเข้ามาคอมเม้นท์กันเยอะเลย ผมเองเกือบได้ใช้บริการเว็บไซต์จองโรงแรมแล้ว แต่เกิดเหตุฉุกเฉินเลยไม่ได้เดินทาง ปกติผมโทร.จองกับที่พักโดยตรง ไม่ได้ผ่านเว็บไซต์น่ะครับ มันคงดีที่ราคาถูกละมั้ง

2021.09.17 14:10

เด็กช่าง

ถ้าในสถานการณ์ปัจจุบันนี้ มีโรคระบาดแบบนี้ ผมว่าแทนที่จะเลือกว่าจะจองโรงแรมกับเว็บไซต์ไหน เรามาเลือกแบบนี้ดีกว่าครับ จะอยู่บ้าน หรือว่า จะไปเที่ยว แบบไหนเสี่ยงมากกว่ากัน ผมว่าน่าสนใจกว่านะถ้าเรามาถามคำถามเรื่องนี้กัน หลายคนบางทีก็ไม่ค่อยคิดนะครับ ไม่ค่อยกลัวกันเลย เห็นยังเดินทางยังไปเที่ยวกันอยู่ได้

2021.09.21 16:2

ชนิกานต์

ก่อนที่จะมีโควิด ก็เที่ยวค่อนข้างจะบ่อยเหมือนกันคะ โรงแรมที่จอง ก็จะดูในเวบก่อนคะ ว่าที่ๆเราจะไปเที่ยวมีที่ไหน สวยๆบ้าง พอได้ชื่อ โรงแรมแล้วเราจะมาหาดูทั้ง สามเว็บเลยคะ เพราะถ้าเราเชคเวบท่องเที่ยวเราจะทราบราคาของโรงแรมนั้นอยู่แล้วว่าราคาเท่าไร ก็มาดูว่า ในเวบไหนของ3เวบที่คุณถามราคาถูก เราก็จัดการเลยคะ

2021.10.06 14:2

thirdthird

ช่วงที่มีโรคระบาด ไปเที่ยวไหนก็ไม่ได้ จะมีคนเข้าไปจองที่พักกับเว็บไซต์ Agoda หรือ Traveloka บ้างมั้ยนะ ตอนนี้คนออกมาท่องเที่ยวกันได้บ้างแล้ว คงมีคนเข้าไปจองที่พักกับทั้งสองเว็บไซต์นี้มากเกือบเท่าเดิมละมั้ง แต่ที่เจ้าของกระทู้ถามมาคงบอกไม่ได้ว่าเว็บไซต์ไหนดีกว่ากัน ต้องใช้คนที่เคยใช้บริการทั้งสองเว็บไซต์บ่อยๆมาบอกละครับ

2021.10.08 15:45

spring time

เห็นบางคนบ่นเรื่องการจองห้องพักผ่านเว็บไซต์ Agoda เช่น จ่ายเงินแล้วแต่ไปถึงที่พักกลับไม่มีห้องให้ บางครั้งขอยกเลิกห้องพักก็ไม่ได้เงินคืน อันนี้ที่เราเคยได้ยินมานะ แต่ของ Traveloka เรายังไม่รู้ว่ามีแบบนี้หรือเปล่า มีใครเคยใช้บริการของเว็บไซต์นี้บ้างคะ อยากรู้ว่าระบบการจองห้องพักกับการบริการของเขาดีมั้ยอะค่ะ

2021.10.23 8:23

wisut ot

เว็บไซต์ชื่อดังกันทั้งสามเว็บเลยนะครับสำหรับ Booking, Agoda และ Traveloka ถ้าจะให้เปรียบเทียบแบบผู้รู้จริงๆต้องเป็นคนที่เคยจองโรงแรมผ่านเว็บไซต์ทั้งสามเว็บนี้นะ อย่างผมนี่ให้ข้อมูลไม่ได้เลยเพราะไม่ได้จองโรงแรมผ่านเว็บไซต์เลยอะครับ ไปหาเอาข้างหน้าหรือไม่ก็โทรศัพท์จองกับที่โรงแรมโดยตรง รู้สึกมั่นใจกว่าครับ

2022.01.09 12:10

น้องตุ่น45

โอ้โห ใครที่จองโรงแรมผ่านเว็บไซต์ Booking Agoda และ Traveloka ครบทั้งสามเว็บ ถ้าไม่ใช่คนที่ชอบเที่ยวมากๆจริงๆก็คงเป็นพนักงานบริษัทท่องเที่ยวแล้วละค่ะ ส่วนตัวไม่ค่อยได้เดินทางหรือว่าท่องเที่ยวสักเท่าไหร่ เลยยังใช้วิธีเดิมๆอยู่ก็คือค้นหาที่พักบริเวณที่เราจะไปเที่ยว แล้วก็เข้าไปดูสถานที่จริงเลย หากถูกใจก็เข้าพักค่ะ

2022.03.17 5:14

-ฝ้ายขาว-

จองโรงแรมเว็บไหนดี ระหว่าง Booking , Agoda และ Traveloka? ส่วนตัวนะคะ ต้องดูว่าเราจะไปที่ไหน แล้วต้องจองโรงแรมบริเวณไหน เทียบราคากับทั้งสามที่เลยค่ะ จากนั้นค่อยตัดสินใจว่าจะพักที่ไหนดี เราเอาราคาเป็นที่ตั้ง เพราะจองผ่านเว็บพวกนี้ก็ต้องเลือกที่ๆให้ราคาที่ดีที่สุดกับเรา ไม่งั้นจะมาดูทำไม จองกับทางโรงแรมเองเลยก็ได้

2022.05.16 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี