Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash มีเงื่อนไขการสมัครอะไรบ้าง

สินเชื่อในทุกวันนี้มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงแตกต่างกัน ถ้าเราสามารถได้รับสินเชื่อที่มีอัตราดอกเบี้ยต่ำและผ่อนได้นานๆ เราก็จะสามารถใช้เงินก้อนเพื่อซื้อสิ่งของที่เราต้องการและสามารถผ่อนจ่ายยาวๆได้ บางคนมีความจำเป็นต้องใช้เงินสำหรับการท่องเที่ยวก็สามารถใช้บริการสินเชื่อได้ผมอยากจะสมัครสินเชื่อ UOB i class ที่มีการสมัครตอนนี้ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการสมัครว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรที่จำเป็นต้องมีในการสมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วราภรณ์

สำหรับสินเชื่อ UOB i cash ผู้สมัครต้องเป็นพนักงานประจำที่มีรายได้ต่อเนื่องตั้งแต่ 3หมื่น บาทขึ้นไป และระยะเวลาผ่อนชำระตั้งแต่ 3 ปีขึ้นไปเท่านั้น อัตราดอกเบี้ยพิเศษ 9 เปอร์เซ็นต์ต่อปีสำหรับ 3 เดือนแรกหลังจากนั้นธนาคารคิดดอกเบี้ยตามรายได้ต่อเดือนและกลุ่มอาชีพของลูกค้า สำหรับอัตราดอกเบี้ยพิเศษนี้สำหรับผู้สมัครตั้งแต่วันที่ 7 มกราคมถึง 31 มีนาคมปี 63 เท่านั้น

2019.10.11 16:31

Wayo

เราว่าทำไมไม่ลองดูตัวอื่นๆของ UOB ก่อนเหรอคะ สินเชื่อเงินสดเขามีหลายตัวนะคะ เช่นยูโอบี แคชพลัส ตัวนี้นะคะ คนทำงานเงินเดือนที่15,000บทก็สามารถขอสินเชื่อตัวนี้ได้แล้วคะ อัตรดอกเบี้ยก็เท่ากับตัวอื่นๆเลยคะ แล้วเรื่องค่าธรรมเนียมของเขาก็ไม่ีด้วยนะคะ เอกสารก็ใช้เหมือนกันด้วยนะคะ เราว่าตัวนี้ทำง่ายกว่าตัวที่คุณถามนะคะ

2020.06.24 4:25

มะรุม

ทรัพย์สินเชื่อ UOB I Cash เป็นสินเชื่อที่เหมาะกับคนที่ทำธุรกิจเจ้าของกิจการ ที่ต้องการเงินก้อนมาหมุนเวียนในธุรกิจ เพราะว่าสามารถกู้ได้เยอะผ่อนได้นาน ดอกเบี้ยประมาณ 24-28% ในกรณีของคุณเราคิดว่าคุณควรสมัครเป็นบัตรเครดิตที่เน้นเกี่ยวกับเรื่องท่องเที่ยวจะคุ้มค่ามากกว่านะคะ เพราะว่าบางทีจะมีส่วนลดพวกค่าโรงแรม หรือส่วนลดร่วมรายการกับร้านต่างๆ และบางทีสามารถผ่อนได้นาน 0%เลยก็มี ยังไงลองคิดดูนะคะ

2020.07.19 11:36

วงจันทร์

สินเชื่อ UOB i cash เป็นสินเชื่อสำหรับ ผู้มีรายได้ประจำทุกประเภท (พนักงานประจำ), เจ้าของกิจการ/ธุรกิจส่วนตัว) ที่มีอายุ 20 - 60 ปี รายได้ต่อเดือน 15,000 บาทขึ้นไป สำหรับพนักงานประจำ และ 20,000 บาทขึ้นไป สำหรับเจ้าของกิจการ และต้องมีอายุการทำงาน 1 ปีขึ้นไป ในบริษัทปัจจุบัน หรือธุรกิจประเภทเดียวกันสำหรับพนักงานประจำ และ 3 ปีขึ้นไป ในกิจการเดียวกันสำหรับเจ้าของกิจการค่ะ

2020.07.26 1:5

ประมวล

เมื่อจำเป็นต้องใช้เงินก้อน การสมัครสินเชื่อก็เป็นทางเลือกนึงที่ดีนะครับ ดีกว่าไปกู้เงินนอกระบบด้วย แต่ยังไงก็ควรขอสินเชื่อเมื่อมีเรื่องจำเป็นเท่านั้นนะเพราะไม่อย่างนั้นมันจะทำให้เราเป็นหนี้อยู่เรื่อยๆ ก่อนจะไปขอสินเชื่อต้องประเมินรายได้ของตัวเองด้วยว่าจะมีเงินไปชำระคืนหรือเปล่า การเป็นหนี้ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดไม่น่าสนุกหรอกครับ

2020.08.15 5:3

ท้องฟ้า

ผมไม่รู้ว่าคุณอยากกู้เงินไปทำอะไรนะครับ แต่ถ้ากู้เงินไปใช้จ่ายเพื่อความสนุกความบันเทิง หรือการท่องเที่ยวผมว่ามันไม่ใช่เหตุผลที่ดีของการตกเป็นหนี้เลยครับ น่าจะกู้เงินเพราะเหตุผลที่ฟังขึ้นมากกว่านี้ อันนี้ไม่ได้ว่าใครนะครับแค่อยากเตือนคนที่คิดจะกู้เงินให้ทบทวนเหตุผลของการกู้เงินซะก่อน เพราะว่าเป็นหนี้แล้วไม่สนุกเลย

2020.08.31 7:55

cynthia

อยากแนะนำให้คุณไปสมัครทำบัตรเครดิตแทนนะคะ เพราะถ้าเป็นสินเชื่อยูโอบีไอ-แคช เหมาะกับคนที่ทำธุรกิจมากกว่า เพราะดอกเบี้ยค่อนข้างแพง ดอกเบี้ยขึ้นอยู่กับรายได้ของเราด้วยนะคะ ถ้าคุณไปสมัครบัตรเครดิตบางครั้งไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเลยด้วยซ้ำเวลาที่ผ่อนสินค้า พยายามหาบัตรที่มีโปรโมชั่นร่วมกับห้างเยอะๆ คุณจะได้ผ่อน 0% ซะด้วยซ้ำ อย่ามาเสียดอกเบี้ยกับตรงนี้เลยค่ะสิ้นเปลืองเปล่าๆ

2020.09.14 7:28

Summer

คงจะต้องเป็นพนักงานประจำที่อยู่ในตำแหน่งสูงๆหน่อยแล้วแหละถึงจะมีเงินเดือน 30000 บาทขึ้นไปพอที่จะสมัครสินเชื่อ UOB I Cash ได้ ส่วนเราก็แค่พนักงานประจำเงินเดือนหมื่นกว่าๆ เดี๋ยวจะลองไปปรึกษาสินเชื่อส่วนบุคคล UOB Cash Plus ที่ comment หนึ่งแนะนำไว้ดีกว่าน่าจะเหมาะกับเรามากกว่า แต่เรามีเป้าหมายที่จะทำธุรกิจเล็กๆส่วนตัวนะก็เลยจะสมัครสินเชื่อ เป้าหมายแบบนี้น่าจะ OK อยู่ใช่ไหม

2020.09.19 16:46

ดาว

ระยะเวลาในการเลือกผ่อนชำระ สามารถจะเลือกได้ว่าจะผ่อนชำระ 12 เดือนถึง 60 เดือนก็ได้ แล้วแต่ความสามารถในการถือเงินหรือการหาเงินของเราค่ะ สำหรับฉันเองถ้าจะผ่อนทั้งทีก็เล่นแบบยาวๆไปหลายๆเดือนเลยค่ะ เข้าใจนะคะว่าบางครั้งอยากมีเงินก้อนสำหรับสิ่งที่เราต้องการ แต่จะให้จ่ายเร็วคงไม่ไหวผ่อนไปนานๆเลยค่ะได้ถึง 5 ปี

2020.09.23 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี