Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำธุรกิจส่วนตัวทำบัตรได้ไหม

สวัสดีครับ ผมเป้นเจ้าของธุกิจส่วนตัวครับ ตอนนี้ผมกำลงมองหาบัตรเครดิตสักใบครับ ผมเป็นลูกค้าประจำของยูโอบีครับ เลยคิดอยากที่จะทำของยูโอบีครับ แต่ผมไม่แน่ใจครับ ุว่าผมสามารถสมัครขอใช้บัครเครดิตได้ไหมครับโดยเฉพาะบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ที่ผมสนใจครับผมสามารถทำได้ไหมครับ เพราะ ว่าผมไม่ได้ทำงานประจำครับ แถงเงินเดือนที่ได้ในแต่ละเดือนไม่คงที่ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eunice

ขอตอบแบบนี้นะครับ คุณสมารถทำบัตรเครดิตได้ทุกอย่างที่คุณอยากทำครับ โดยเฉพาะบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ที่คุณสนใจคุณสามารถทำได้ครับ ยิ่งเป็นเจ้าของธุรกิจส่วนตัวนี้เขาจะอนุมัติไวมากๆครับ แต่ก็ต้องเตรียมเอกสารเรื่องการเงินให้ครบนะครับ อาจเป็นบัญชียอ้นหลังสักหกเดือนหรือ หนังสือเจ้ของกิจการครับอาจเป็นสำเนารายชื่อผู้ถือหุ้นปัจจุบัน คัดสำเนาไม่เกิน 3 เดือน ครับ

2019.10.17 16:31

Patcharee

เป็นเจ้าของธุกิจเองสามารถทำได้ง่ายกว่าพนักงานนะครับ เพราะเรามีอาชีพที่แน่นอนอยู่แล้วครับ พี่ามารถทำได้เลยครับ ผมอยากเพิ่มเติ่มเดี่ยวกับเอกสารที่พี่ต้องเตรียมนะครับ เอกสารที่ต้องเตรียมคือ สำเนาหน้าบัตรประชาชน สำเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนบริษัท/ทะเบียนการค้า (คัดสำเนาไม่เกิน 3 เดือน) สำเนาบัญชีธนาคารส่วนตัวย้อนหลัง 6 เดือน สำเนารายชื่อผู้ถือหุ้นปัจจุบัน (คัดสำเนาไม่เกิน 3 เดือน) เห็นไหมครับ เอกสารไม่เยอะครับ

2020.06.22 6:11

FInn

สามารถทำได้ค่ะเอกสารตามความคิดเห็นที่ 2 นะคะ เขาตอบไปหมดแล้ว... อยากรู้เหมือนกันนะคะว่าทำไมจขกทถึงอยากทำบัตรเครดิตของ UOB ไว้ เราเห็นคนส่วนใหญ่จะสมัครบัตรเครดิตของ Citibank หรือไม่ก็ สมัครบัตรเครดิตของ KTC อยากรู้เหมือนกันนะค่ะว่าทำไมจขกทถึงสนใจบัดรของธนาคารนี้ ถ้าเพื่อนๆคนไหนรู้สึกว่าบัตรเครดิต UOB มีประโยชน์ตรงไหนมาแชร์กันให้รู้หน่อยนะ เผื่อเราจะได้สมัครบ้าง

2020.07.22 6:41

นาธาน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ เป็นบัตรเครดิตสำหรับบุคคลทั่วไปที่ชอบช็อปปิ้ง และชอบเดินทางท่องเที่ยว( ที่ชอบสะสมไมล์ )สำหรับเอกสารในการสมัครคุณ Patcharee ได้บอกไว้ในเม้นท์ที่ 2 แล้วนะค่ะ เราของเพิ่มเติมส่วนที่เป็นรายได้ของผู้สมัครนะคะ สำหรับ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 70,000 บาท ต่อเดือนค่ะ

2020.07.24 11:30

Apichart#

คุณ FInn ครับที่คุณถามว่า "บัตรเครดิต UOB มีประโยชน์ตรงไหน?" บัตรเครดิตของทุกธนาคารมีประโยชน์ทั้งนั้นละครับ ในส่วนของสิทธิประโยชน์ที่ได้จากบัตรเครดิตจะแตกต่างกันตามจุดเด่นที่ทางธนาคารตั้งใจทำมาให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าแต่ละกลุ่ม อย่างบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมล์ ก็เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทางไปต่างประเทศและชอบช้อปปิ้งด้วย

2020.08.15 15:7

FEW

ขอตอบว่าทำได้อีกคนนะครับ UOB ก็มีบัตรเครดิตที่เหมาะกับคนทำธุรกิจอยู่นะ แต่ผมจำไม่ได้ว่าชื่อ UOB อะไรสักอย่างนี่แหละ เอาเป็นว่าลองหาข้อมูลดูนะครับ เนี่ยในเว็บไซด์ Money Duck นี้ก็มีนะครับมีบัตรเครดิตของ UOB มาแนะนำเยอะแยะเลยแถมมีบอกคุณสมบัติให้เราด้วยถ้าไม่อยากเข้าไปหาข้อมูลที่อื่นนะครับ ในนี้ก็มีไหนๆก็เข้ามาแล้ว

2020.08.31 13:27

Wasana

คนที่ประกอบอาชีพและมีรายได้ก็สามารถสมัครบัตรเครดิตได้อยู่แล้วค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับบัตรเครดิตนั้นๆที่มีเงื่อนไขของรายได้และระยะเวลาในการทำงาน เมื่อคุณต้องการสมัคร บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์มีข้อกำหนดเงื่อนไข ต้องมีรายได้ 70,000 บาทนะคะ เมื่อคุณคิดว่ามีรายตามข้อกำหนดคุณก็สามารถสมัครได้เลยค่ะและเตรียมเอกสารให้ครบนะคะ จะได้รับอนุมัติได้เร็วขึ้น

2020.09.24 9:31

สาหร่าย

บัตรเครดิตใบนี้ดีจริงๆนะคะ ไม่ว่าทำงานหรือประกอบอาชีพอะไรก็สามารถที่จะสมัครได้ตัวเราเองก็สนใจบัตรเครดิตใบนี้อยู่เหมือนกันแต่พอมารู้เงื่อนไขว่าต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 70,000 บาทขึ้นไป เราก็ถอดใจเลยค่ะเราเองก็ทำธุรกิจส่วนตัวแต่รายได้ต่อเดือนไม่ได้มากขนาดนั้นเมื่อหักต้นทุนอะไรแล้วก็ไม่ถึง 70,000 แต่ถ้าคุณที่ทำธุรกิจ ส่วนตัวมีรายได้ถึงขนาดนี้ แล้วอยากสมัครบัตรใบนี้ ก็ไม่มีอุปสรรคอะไรค่ะ

2020.09.26 12:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ สำหรับคนเงินเดือนสูง

ถ้าดูจากฐานเงินเดือนที่จะสมัครบัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ได้ ผมก็ว่ามันสูงอยู่นะ สิทธิประโยชน์เรื่องการเดินทางมีให้ก็จริง แต่ถ้าลองไปดูบัตรเครดิตอื่น หมายถึงของธนาคารอื่นเลยนะครับ มีหลายใบนะที่น่าสนใจ ส่วนใหญ่คุณเดินทางไปประเทศหรือแถบไหนล่ะ หาดูที่ตรงกับจุดหมายการเดินทางของคุณไปเลยดีกว่า พวกส่วนลดต่างๆจะได้ใช้ได้ด้วย เงินเดือนไม่ต้องสูงมากก็สมัครได้ครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ชอบสะสมไมล์ต้องใช้บัตร UOB PRIVI Miles Card

คุณชอบสะสมไมล์เหมือนดิฉันมั้ยคะ ถ้าคุณชอบต้องมีบัตรนี้ค่ะ บัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ทุกๆการใช้จ่าย 15 บาท = 1 คะแนน และทุกๆ 1.2 คะแนน = 1 ไมล์สะสม (คิดง่ายๆก็คือ18 บาท แลกได้ 1 ไมล์) ได้ทั้งรอยัลออร์คิด พลัส, สิงคโปร์แอร์ไลน์, คริสฟลายเออร์ส และ เอเชีย ไมล์ ตามใจเลยค่ะ แบบนี้ถูกใจ คนชอบสะสมไมล์จริงๆ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตร UOB PRIVI Miles Card คะแนนดี มีของแลกเยอะ

สำหรันคนที่ชอบเก็บคะแนนมาแลกเป็นของกำนัลต่างๆ ขอบอกเลยว่า บัตร UOB PRIVI Miles Card มีของให้คุณแลกมากมายเลยค่ะ ทั้งแลกคะแนนเป็นของกำนัลต่างๆ, แลกคะแนนเป็นตั๋วเครื่องบินทุกสายการบินและทุกจุดหมายทั่วโลก /แพ็คเก็จทัวร์ / ห้องพักโรงแรม /รถเช่า ทั้งในและต่างประเทศ หรือจะแลกคะแนนเป็นเครดิตเงินคืน 15% เมื่อใช้คะแนนเท่ายอดใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ในหมวดท่องเที่ยวก็ได้ด้วยนะคะ โอ้โห! ของให้แลกเยอะแยะจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB PRIVI Miles Card มีประกัน ครบครันเรื่องบริการ

บัตร UOB PRIVI Miles Card ใส่ใจคุณด้วยการให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินประกันสูงสุดถึง 20,000,000 บาทครับ (เมื่อชำระค่าโดยสารเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ) และยังมีบริการดีๆอีก คือ บริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมช่วยเหลือคุณตลอด 24 ชม. มีประกัน ครบครันเรื่องบริการจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

เงินเดืนไม่ถึง สามารถทำได้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

มีใครเคยใช้ไหม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เหมาะสมที่จะใช้ไหม

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางของอะไร และผลประโยชน์คือ

ประกันการเดินทาง

ประกันการเดินทางเป็นอย่างไรบ้าง

มีข้อเสียอะไรไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี