Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อบัตรโดยสารรถไปได้ไหม

เดี่ยวนี้เห็นบัตรเครดิตหลายใบยกเลิกการซื้อบัตรรถไฟฟ้าไปหลายเจ้าแล้วแต่เราอยากสอบถามหน่อยได้ไมว่าสำหรับบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่มใบเนี๊ยะว่ายังสามารถใช้บริการซื้อบัตรโดยสารรถไฟฟ้าได้ไหม เพราะว่าเมื่อก่อน แฟนเราบออกว่าซื้อได้เลยสมัครใช้ เพราะเราเดินทางด้วยรถไฟฟ้าเป็นประจำ แล้วก็อยากถามด้วย ซื้อแล้ว เราได้รับเงินคืนด้วยไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Darika

เมื่อก่อนสามารถซื้อได้ครับ แต่ตอนนี้บัตรเครดิตรูดเติมเงินกับบัตรรถไฟฟ้าไม่ได้อีกแล้ว เพราะว่าบัตรรถไฟฟ้า BTS Rabbit จะ นำยอดเงินไปใช้จ่ายซื้อของได้ ทางบัตรก็เลยต้องออกกฎห้าม เพื่อป้องกันการฟอกเงินเล็ก ๆ น้อย ๆ ด้วยวิธีเอาเงินออกจากบัตรเครดิตแบบนี้ แต่ว่าหากคุณต้องการ เติมบัตรรถไฟฟ้าใต้ดิน / MRT หรือรถไฟฟ้าสายสีม่วง ยังทำได้อยู่ เพราะบัตรนี้คืนเงินไม่ได้

2019.10.21 16:31

Udom

เมือก่อนเราก็เคยเอาบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ไปซื้อตํ่วรถไฟฟ้าได้เหมือนกัน แต่เนื่องจากที่มันเป็นคืนเงินนี่แหละ ทางบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม เขาเลยไม่ให้ใช้แล้ว แต่จะว่าไปถ้าได้เงินคืนจากซื้อตั๋วรถไฟจริงๆแล้วมันก็ไม่ได้มากมายอะไรนะ ไม่น่ามายกเลิกเลย ตอนนี้ต้องใช้เงินสดซื้ออย่างเดียวเลย น่าเสียดาย

2020.06.18 6:31

Nattapol.S

ถึงแม้ว่าบัตรนี้จะไม่ใช่บัตรพ่วงกับรถไฟฟ้า แต่คุณจะได้รับ Cash Back คืนเงินครับ (ตามชื่อเลย) ถ้าเป็น BTS /MRT จะได้เงินคืนประมาณ 11 % แต่เงินคืนในที่นี้ไม่ได้หมายถึงเค้าจะให้เงินสดคืนมานะครับ แต่จะเป็นเครดิตเงินคืนให้ซึ่งจะไปหักรอบบิลถัดไป แต่รู้สึกว่าจะไม่ฟรีค่าธรรมเนียมนะครับ บัตรนี้น่าจะมีค่าธรรมเนียมประมาณ 2 พันกว่าบาทต่อปี ถ้าคุณใช้เกินหกหมื่นต่อปีก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

2020.09.14 8:2

Donna

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตตินัม เป็นบัตรที่ไว้สำหรับคนที่ชอบรับเงินคืน ไม่ใช่เป็นบัตรที่มีคะแนนสะสม ใครที่ชอบรับเครดิตเงินคืนก็สามารถทำได้เพราะให้เครดิตเงินคืนสูงกว่าบัตรเครดิตทั่วไปเมื่อคุณใช้ตามเงื่อนไขของบัตรเครดิตที่กำหนดไว้ และสำหรับค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ 2,000 บาท แต่ถ้ามียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 60,000 บาทขึ้นไปต่อปีจะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมค่ะ

2020.09.24 4:26

น้องลำไย

สรุปว่าบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่มใบนี้ ก็ไม่สามารถใช้ซื้อรถตั๋วรถไฟฟ้าได้แล้วใช่ไหมคะ ตอนแรกก็สนใจบัตรใบนี้อยู่เลยนะเพราะว่าเราเป็นคนที่เดินทางโดยใช้รถไฟฟ้าทุกวันแต่ยังไม่มีโอกาสเหมาะๆหรือจังหวะดีๆที่จะได้ไปสมัครบัตรเครดิตเลยแต่พอมารู้อย่างนี้ก็คงจะไปเลือกสมัครบัตรเครดิตใบอื่นดีกว่าว่าแต่มีบัตรเครดิตใบไหนจะแนะนำไหมคะที่เราสามารถใช้ซื้อตั๋วรถไฟฟ้าได้

2020.09.26 12:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี