Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMB saving care ให้การคุ้มครองจนถึงอายุเท่าไหร่

ปู่ของผมเป็นคนนึงที่ใช้บริการของบัญชีเงินฝาก TMB saving care เพราะว่าปู่อายุมากแล้วบางครั้งเกิดอุบัติเหตุจากการเดินทางการขับรถ อยากทราบว่าปู่สามารถใช้บริการได้จนถึงอายุเท่าไหร่เพื่อเป็นการเตรียมการสำหรับการประกันภัยที่จะหาอย่างอื่นมาทดแทน เพราะว่าเราไม่รู้ว่าอุบัติเหตุจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่แต่เราไม่อยากจะต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลมากเกินไปให้ประกันเป็นผู้จ่ายดีกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาญชัย

ครับในกรณีที่มีการปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB saving care หรือผู้มีผู้สาวมีอายุครบ 70 ปีบริบูรณ์เมื่อใดผู้ฝากเงินจะไม่ได้รับการคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลดังกล่าวทันทีนะครับต้องเช็คดีๆนะครับว่าคุณปู่นั้นอายุเท่าไหร่แล้วตอนนี้ถ้าอายุเกิน 70 แล้วนะครับก็จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากประกันภัยไม่สามารถเบิกค่าสินไหมเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับคุณปู่ครับ

2019.10.23 16:31

ปัน

ของเราเปิดบัญชี TMB Saving care ไว้ให้คุณพ่อค่ะ เปิดไว้ให้หลายปีแล้วนะคะตอนนี้คุณพ่อก็เกษียณได้ 5 ปีแล้วตอนนี้คุณพ่ออายุ 65 ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า บัญชี TMB Saving care ที่มีประกันภัยพ่วงมาให้ด้วยจะให้ความคุ้มครองเจ้าของบัญชีเมื่อเจ้าของบัญชีอายุ จนถึง 70 ปีเต็มเท่านั้นค่ะ เราก็กำลังคิดอยู่อีก 5 ปีนี้ก็คงต้องทำประกันตัวใหม่ให้คุณพ่อด้วยเหมือนกันค่ะ

2020.07.09 2:12

นัชชา

เป็นบริการที่ดีมากเลยนะคะสำหรับ TMB saving care เพราะเป็นการฝากเงินกับธนาคาร TMB แล้วยังได้รับการคุ้มครองในกรณีที่จำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุด้วยค่ะ ถ้าเรามีคนที่เรารักแล้วก็อายุมากแล้วก็สามารถทำการเปิดบัญชีเงินฝากเงินเข้าไว้ในบัญชี เพื่อได้รับกรมธรรม์การคุ้มครองเกี่ยวกับประกันภัยค่ะ

2020.07.15 6:42

┗|`O′|┛ศิริศักดิ์

เป็นทั้งบัญชีฝากเงินและเป็นวงเงินสำหรับประกันอุบัติเหตุให้ด้วย เปิดบัญชีเงินฝาก TMB saving care อย่างเดียวก็คุ้มดีนะครับ แต่สำหรับผู้สูงอายุควรจะทำประกันเฉพาะไว้ด้วยจะดีกว่ามั้ยอะครับ ที่แสดงความคิดเห็นแบบนี้ไม่ใช่ว่าผมเป็นคนขายประกันนะ แค่ถามดูเท่านั้น ว่ามันจะเหมาะกว่าหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ แล้วแต่คุณนะ

2020.08.19 15:28

GUN

แล้วตอนนี่ปู่ของคุรอายุเท่าไหร่แล้วคะ? ที่ว่าอายุมากแล้วอะ จะถึง 70 หรือยังหรือว่าอีกนานคะ? แต่ไม่ว่ายังไงก็ถืว่ายังอีกหลายปีกว่าจะถึง 80 ปี ดังนั้นควรทำประกันอื่นๆเสริมไปด้วยจะดีมากนะคะ เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายยามเจ็บป่วย เพราะเงินตอบแทนจากบัญชี TMB Saving Care คงไม่เพียงพอค่ารักษายามเจ็บป่วยค่ะ แค่เอาไว้ใช้จ่ายน่าจะพออยู่

2020.08.31 19:45

Suthasinee1213

ถึงแม้ว่าจะไปทำประกันเพิ่มเขาก็รับอายุถึงแค่ 70-75 ปีเท่านั้นค่ะ อีกอย่างหนึ่งค่าเบี้ยประกันก็จะค่อนข้างแพงด้วย ประกันที่น่าสนใจที่คุณสามารถทำให้คุณลุงก็น่าจะเป็นประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า อันนี้สำหรับผู้สูงอายุค่ะ คุ้มครองทางอุบัติเหตุคุ้มครองทั้งชีวิตด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าเบี้ยประกันเท่าไหร่นะคะตรงนี้คุณจะต้องไปหาข้อมูลเอาเอง

2020.09.14 8:10

Farang

ดูคุณเป็นหลานที่รักคุณปูมากนะคะ การเอาใจใส่ดูแลผู้สูงอายุก็เป็นความกตัญญูที่เราทุกคนควรทำ ผู้สูงอายุจำเป็นต้องได้รับความรู้ดูแลเอาใจใส่อย่างดี การมีประกันก็สามารถช่วยส่วนตัวนี้ได้เพราะผู้สูงอายุจะมีโอกาสที่จะเกิดอุบัติเหตุได้สุงกว่าคนทั่วไปอยู่แล้ว การมีประกันจะช่วยให้รับประโยชน์จากความคุ้มครองในการรักษาพยาบาลเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น

2020.09.24 4:1

น้องลำไย

ค่ะถึงแม้ว่า TMB Saving care จะคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุได้ด้วยแต่ก็ต้องศึกษาเงื่อนไขดีๆนะคะเพื่อที่จะได้ไม่ผิดพลาดแต่ถึงยังไงก็อย่างนั้นทำไม่ทำประกันอุบัติเหตุต่างหากเอาไว้ด้วยเพราะอุบัติเหตุบางครั้งที่เกิดขึ้นต้องใช้ค่ารักษาพยาบาลมากดังนั้นประกันอุบัติเหตุกรมธรรม์เดียวอาจจะมีวงเงินคุ้มครองไม่เพียงพอค่ะ

2020.09.26 12:38

Jimmy

@น้องลำไย เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถึงแม้ว่าจะได้ประกันอุบัติเหตุแบบ อัตโนมัติจากการเปิดบัญชีนี้แต่มันมีเงื่อนไขนะเงื่อนไขที่เราจะได้รับความคุ้มครอง แต่ถ้าคุณมีประกันตัวนี้อยู่แล้วก็แล้วไป เอาเป็นว่าคุณเองคงรู้แล้วว่าเขาคุ้มครองให้จนถึงอายุเท่าไหร่ แต่ถ้าใครยังไม่มีประกันอุบัติเหตุ หรือยังไม่ได้เปิดบัญชีนี้ผมว่าซื้อประกันอุบัติเหตุแยกต่างหากเงื่อนไขจะเข้าใจง่ายกว่านะ

2021.05.20 13:38

ลูกชิ้นปิ้ง%%

คุณปู่ของเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่แล้วครับเนี่ย ยังขับรถยนต์เองได้อยู่เลย ว่าแต่ที่คุณปู่ของเจ้าของกระทู้ใช้บริการบัญชีเงินฝาก TMB saving care จะได้รับความคุ้มครองเมื่ออุบัติเหตุด้วย ได้เป็นค่ารักษาพยาบาลมั้ย แล้วได้ประมาณเท่าไหร่ พอมั้ยอะครับ พอดีผมค่อยไม่รู้เรื่องความคุ้มครองจากการฝากเงินในบัญชีธนาคารน่ะครับ

2021.05.24 13:51

Pool

@ปัน ผมว่าไม่ต้องรอจนถึงพ่อคุณอายุ 70 หรอกมั่ง ทำประกันได้แล้วเดี๋ยวเบี้ยจะแพงเกินนะ ทำตอนอายุมากแบบนั้น อันนี้หมายถึงประกันชีวิต ส่วนประกันสุขภาพหาทำยากนะสำหรับผู้สูงอายุอะ ทำเร็วๆไว้ก่อนดีกว่านะครับ ขอเตือน ส่วนความคุ้มครองจากบัญชีนี้ถือว่าช่วยค่าใช้จ่ายค่ารักษาละกัน ผมไม่มีนะบัญชีนี้ ผมซื้อประกันแทนคุ้มกว่าเยอะ

2021.07.27 12:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี