Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากพาครอบครัวเที่ยวต่างแดน

สวัสดีครับผมอยากสอบถามครับมีใครเคยพาครอบครัวไปเที่ยวต่างแดนไหมครับผมรู้ว่าการเที่ยวต่างแดนถ้าไปคนเดียวค่าใช้จ่ายก็ไม่อยากเท่าไรแต่ผมอยากจะพาครอบครัวไปเที่ยวสักครั้งครับเป็นการให้รางวัลกับครอบครัวครับใครมีคำแนะนำดีๆไหมครับว่าผมจะทำแผนนี้ให้สำเร็จได้อย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุทธ์

ขอชมเชยคุณนะครับถึงแม้ทำงานเหนื่อยแต่ก็ยังมองหาโอกาศที่จะพาครอบครัวไปเที่ยวด้วยกัน ขอแนะนำแบบนี้นะครับ ขอคุณลองค้นข้อมูลการท่องเที่ยวที่คุณอยากไปก่อนนะครับหลังจากนั้นวางแผนล่วงหน้าสักครึ่งปีหรือหนึ่งปีก็ได้ครับ ขอให้คุณตั้งงบและลองเฉลียเก็บเงินในแต่ละเดือนดูนะครับ

2019.08.01 18:0

Eveline

ลองดูวิธีนี้ดูนะครับถามคนในครอบครัวว่าอยากไปเที่ยวที่ไหนแล้วคุณก็หาข้อมูลและกำหนดวันที่จะไปแล้วให้สมาชิกในครอบครัวมีส่วนร่วมดูครับตั้งกระปุกออมสินเขียนชื่อที่ๆครอบครัวอยากไปการทำแบบนี้จะช่วยให้ครอบครัวช่วยกันประหยัดได้ครับเพราะทุกคนมีเป้าหมายเดียวกันส่วนตัวคุณก็อาจเปิดบัญชีอีกสักใบแต่อย่าทำบัตรATMนะครับเดี่ยวแอบไปกดอีกแต่ถ้ากลัวว่าเงินไม่ได้ฝากก็ใช้ระบบตัดจากบัญชีหลักของคุณก็ได้ครับ ถ้าทำแบบนี้ได้เที่ยวสนุกเลยครับ

2019.08.01 18:0

dew

ผมขอแนะนำนะครับ คุณต้องเป็นคนที่ขยันหน่อยครับไม่ใช่แค่ขยันทำงานเท่านั้นครับต้องขยันเข้าเวบด้วยครับ เพราะการท่องเที่ยวต่างประเทศ บางทีเขามีโปรมาเยอะเลย ต้องคอยดูบางแหล่งท่องเที่ยวลดมากเลยนะ โดนเฉพาะพวกตั๋วเครื่องบิน อาจลดมากกว่า50%ก็มี นะครับ แล้วสามารถจองได้นานๆด้วยครับ ถ้าเราคิดว่าถูฏแล้วดีก็จองไว้ก่อนเลยครับ

2020.03.19 13:45

Sasithorn

คุยกับครอบครัวหรือยังคะว่าอยากจะไปเที่ยวที่ไหน เพราะถ้าจะไปทั้งครอบครัว ก็น่าจะไปประเทศที่ทุกคนอยากจะไป เพราะตั้งเป้าหมายด้วยกันเสร็จแล้วก็มาวางแผนเก็บเงินด้วยกันค่ะอาจจะเปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารเพิ่ม ที่ให้หักอัตโนมัติเก็บเดือนละ 1000 ก็ได้ ช่วยกันคนละนิดค่ะ ระหว่างที่เก็บเงินก็ค่อยๆดูว่าที่พักที่ไหนถูก ตั๋วเครื่องบินช่วงไหนลดบ้าง ร้านอาหารที่ไหนอร่อย ค่อยๆทำไป ช่วยกันทั้งครอบครัวจะทำสำเร็จแน่นอนค่ะ

2020.04.22 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี