Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอาไปร่วมทริปท่องเที่ยวดีไหม

ช่วงนี้ี้เครียดๆกับ โคขวิด (โควิด) ก็อยากหาที่ผ่อนคลายบ้างนะครับ นี่ถ้าสนมบินเปิดหรือการท่องเที่ยวต่างประเทศเปิด วางแผนไว้ว่าอยากไปผ่อนคลายที่แดนกิมจิสักหน่อย แต่เงินเก็บคงหมดไปกับการกักตัวแล้วละ เลยอยากที่บว่า ถ้าเรา เอาบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ไปร่วมเดินทางท่องเที่ยวด้วยจะดีไหม เพื่อนๆว่ายังไงบ้าง บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เหมาะไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vit

แม้ๆๆ ช่วงสถานการณืแบบนี้ทุกคนก็เครียดกันหมดแหละว่าไหม แต่ดีนะถ้ามีโอกาศได้ไปผ่อนคลายบ้างก็น่าจะดี แต่ เราว่า ถ้าไปเที่ยวถ้าทำได้กำเงินสดติดมือไปน่าจะดีกว่านะ แต่ถ้าอยากไปจริงๆก็ก็สนับสนุนนะที่จะใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ร่วมทริปนี้ด้วย เพราะว่าอะไรนะเหรอเห็นว่าบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ มี ประกันภัยการเดินทาง คุ้มครองสูงสุด 10 ล้านบาท เลยทีเดียว

2019.11.04 16:31

Wanwisa

เอา บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นเพื่อนร่วมทางด้วย ต้องออกค่าตั๋วเครื่องให้เขาด้วยไหมครับ ล้อเล่นนะครับ สามารถเอาบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ไปใช้ได้ด้วยครับ ปกติแล้วคนที่ไปเที่ยวต่างประเทศเขาก็มักพกบัตรเครดิต ติดตัวไปด้วยอยู่แล้วครับเอาไปเป็นกระเป๋าสำรองนะครับ เพราะทางทีเงินที่เอาไปอาจไม่พออะไรแบบนี้ครับ

2020.06.23 5:49

ข้าวปุ่น

เที่ยวหลัง covid แบบนี้ถ้าเงินหมดแล้ว คงจะไปเที่ยวยากอยู่ค่ะช่วงนี้ต้องเก็บตังค์ก่อนแต่ว่าถ้าวางแผนจะไปเที่ยวเกาหลีใช้บัตรเครดิตยูโอบีพรีเฟอร์ไปด้วยเราคิดว่าน่าจะโอเคนะคะ เพราะว่าในตัวบาทเนี่ยมีประกันภัยเดินทางมาด้วย แต่ทางที่ดีตอนนี้ถึงโควิตจะไม่ค่อยระบาดแล้วแต่ก็ระวังตัวคลื่นไวรัส covid ลูกที่ 2 ดีๆนะคะ

2020.07.12 21:30

ภาคิน

บัตรเครดิตยูโอบีพรีเฟอร์ก็ดีอยู่หรอกครับที่ช่วยให้เราสามารถอำนวยความสะดวกในการเดินทาง เพราะว่ามีประกันการเดินทาง และสามารถที่จะใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตนี้ได้ด้วย แต่ก็ขอแนะนำนะครับว่าช่วงนี้เก็บเงินก็ควรที่จะเก็บเงินไปก่อน พอยิ่งมีเงินเยอะเท่าไหร่ก็จะช่วยให้การไปเที่ยวของเราสนุกมากขึ้นนั่นเอง ผมก็ขอให้ช่วงเวลา covid นี้ผ่านไปเร็วๆเหมือนกันครับ

2020.07.25 9:2

กุ้งแห้ง🦞

เมื่อสนามบินเปิดให้บริการ คุณก็จะไปเที่ยวเกาหลีทันทีเลยเหรอคะ รอให้สถานการณ์มันดีกว่านี้ก่อน หรือให้มีวัคซีนป้องกันเชื้อโควิดก่อนดีมั้ยคะ คนที่เคยไปเที่ยวต่างประเทศเป็นประจำ พอเจอช่วงโควิดเข้าไป ต้องอยู่แต่ภายในประเทศคงจะอึดอัดหน่อย อยากออกไปเที่ยวกันแย่ละ แต่เราว่าปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าค่ะ ชัวร์แล้วค่อยไป

2020.08.23 6:29

แจงแจง

ความจริงจะใช้บัตรบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ นี้ก็ได้ค่ะ แต่ส่วนตัวแล้วรู้สึกไม่ค่อยเหมาะกับการใช้ในการท่องเที่ยวในตางประเทศเท่าไหร่ เพราะบัตรจะเน้นการท่องเที่ยวในประเทศไทยเรามากกว่า จริงๆบัตรนี้จะเหมาะกับคนที่ชอบช็อปปิ้งในเครือ central เนื่องจากมีการสะสมแต้มจากการใช้จ่ายผ่านบัตรในการ shopping ดังนั้นอยากจะแนะนำบัตรที่มีบริการในต่างประเทศมากกว่านี้นะค่ะ

2020.08.27 4:10

Pinkypig

คุณไม่มีเงินสดติดตัวเลยไม่ได้หรอกนะคะ ควรที่จะมีติดตัวไว้หน่อยก็ดีค่ะ ถ้าจะอยากจะซื้อของกินข้างทางไม่มีใครรับบัตรเครดิตหรอกนะคะ อีกอย่างนึงการใช้บัตรเครดิตที่ต่างประเทศต้องเช็คค่าเงินให้ดีๆด้วยนะคะว่าเรทเงินเป็นยังไง ถ้าคุณใช้บัตรเครดิตตอนที่คุณยังไม่ค่อยมีเงิน เราว่าถ้าคุณกลับมามันจะทำให้เครียดมากกว่าช่วง covid อีกนะคะ ยังไงก็คิดให้ดีๆก่อนแล้วกัน ถ้าเครียดจริงๆอยากจะไปเที่ยว แนะนำให้ไปเที่ยวในประเทศไทยไปก่อนแล้วกันนะคะ

2020.09.14 11:41

ชาใต้หวัน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์เป็นบัตรเครให้สิทธิประโยชน์ในการใช้จ่ายในประเทศไทยอะค่ะสำหรับคุณพี่ต้องการไปใช้ที่ประเทศเกาหลีก็สามารถจ่ายได้แต่ไม่ได้รับสิทธิประโยชน์อะไรนะคะ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ จะเป็นเพียงแค่บัตรเครดิตที่ใช้แทนเงินสดเท่านั้นเองค่ะ เราว่าเผื่อบางทีเมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตจะมีค่าธรรมเนียมด้วย เราว่าทางที่ดีคุณน่าจะนำเงินสดไปบ้างก็จะดีนะคะ

2020.09.23 14:42

Rego

ถ้าใจมันเรียกร้องอยากไปเที่ยว เงินไม่มี หรือเงินมีไม่มาก ก็หาทางไปได้ครับ ผมเข้าใจดี และก็คิดเหมือนกับคุณครับ เราอาจจะพกเงินสดสักนิดสักหน่อย แล้วที่เหลือเราก็พึ่งพาบัตรเครดิตไปก่อน ไม่ว่าบัตรเครดิตแบบไหนก็พกไปได้ครับผม แต่นั่นแหละเมื่อไหร่ก้ไม่รู้นะจะได้ไป ผมเองก็อยากไปเกาหลีนะ นึกแล้วก็อยากกินอาหารเกาหลีหลายอย่างเลย

2020.09.28 13:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เอาไปช้อปิงดีไหม

มีค่าธรรมเนียมไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี