Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บริการเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ เงื่อนไขการรับดอกเบี้ยพิเศษ 1.3 เมื่อสมัครทางออนไลน์คืออะไร

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นสำหรับบัญชีออมฝากของหลายธนาคารเมื่อคุณสมัครใหม่จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงหรือเมื่อคุณสมัครเปิดสมุดใหม่จะได้รับของกำนัลทำให้เป็นแรงจูงใจที่ทำให้ผู้คนเดียวจะเปิดบัญชีใหม่เพื่อเพิ่มยอดขายให้กับทางธนาคาร ผมได้ยินเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรีระบบนี้จะช่วยให้เราสะดวกสบายเพราะเราใช้งานผ่านทางอินเทอร์เน็ตในมือถือแต่ผมอยากจะรู้ว่าเมื่อเราสมัครเปิดบัญชีผ่านทางช่องทางออนไลน์เราจะได้รับสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อมร

ดีเลยครับสำหรับคุณที่มีบัญชีจะได้เปิดผ่านช่องทางออนไลน์และอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 1.3% ต่อปีและสำหรับยอดเงินฝากที่น้อยกว่าหรือเท่ากับ 100 บาทกรณียอดเงินฝากมากกว่า 100000 บาทจะได้รับอัตราดอกเบี้ยปกติ รับอัตราดอกเบี้ย 1.1 เปอร์เซ็นต์ต่อปีสำหรับยอดเงินฝากตั้งแต่ 1 แสนบาทแต่ไม่เกิน 50 ล้านบาท รับอัตราดอกเบี้ยสูงสุด 30% ต่อปีสำหรับยอดเงินฝากมากกว่า 50 ล้านบาท

2019.11.06 16:31

ศิริรัตน์

ผมว่าไม่ค่อยน่าสมัครเท่าไรครับ สิทธิประโยชน์ก็คล้ายๆกับเจ้าอื่นๆที่มีเน็ตแบงค์กิ้งครับ ในแอพของแต่ละธนสคารเขาก็มีมีส่วนลดเล้กๆน้อยครับ เหมือนกับแอพของฟรีทั่วไป อย่างของซัมซุงอะไรแบบนี้ครับ มันคล้ายกันมากเลยครับ ส่วนดอกเบี้ยที่ได้เอาเข้าจริงๆแล้วก็ไม่ได้มากมายอะไรครับ เพราะว่าเราฝากเงินไม่มากครับ ถ้าฝากเป็นล้านๆๆก็ว่าไปอีกเรื่องครับ

2020.06.18 6:31

สินใจ

มีสิทธิประโยชน์หลายอย่างเลยนะคะอย่างเช่นถึงแม้ว่าเราจะฝากเงินเข้าไป เราจะได้รับดอกเบี้ยเป็นประจำ แม้ว่าจะมีการถอนเงินตลอดเวลาก็ตาม ช่วยเราหมดห่วงในกรณีที่เราอยากจะถอนเงินออกมาในกรณีฉุกเฉิน โดยที่เงินที่เหลืออยู่ทำให้เกิดดอกเบี้ยกับเราได้ ซึ่งอัตราดอกเบี้ยแล้วก็ถือว่าสูงอยู่เหมือนกันเมื่อเปรียบเทียบเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ธรรมดา

2020.07.06 3:16

มังกร

ก็คือถ้าเราไปเปิดบัญชีทางออนไลน์แล้วก็จะได้อัตราดอกเบี้ยสูงกว่าปกติที่กรุงศรีให้ 1.3% แต่เปิดใช้งานบัญชีทางออนไลน์ได้ ดอกเบี้ย 1.3 เปอร์เซ็นต์ ผมถือว่าน้อยนะครับ เพราะว่าผมเปิด Banking Online เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของผมได้ 1.5 เปอร์เซ็นต์เลยและถ้าเดือนไหนมีการโอนถ่ายย้ายเงินถึงจำนวนครั้งที่กำหนดก็จะได้ถึง 1.6% ด้วยนะครับ

2020.07.06 10:47

(ตัว)..การันต์

การออมเงินไว้กับธนาคารมันดีแน่ๆ ยิ่งมีโฆษณาว่าได้ดอกเบี้ยสูงใครๆก็อยากสมัคร แต่ก็น่าคิดตามที่บางคนบอกว่าเราจะได้ดอกเบี้ยอัตราสูงๆก็ต่อเมื่อเราฝากเงินเยอะๆตามจำนวนที่ธนาคารกำหนดไว้ อืม..แล้วเราจะมีเงินไปฝากขนาดนั้นมั้ยล่ะเนี่ย ผมเห็นคอมเม้นท์ของคุณมังกรแล้วอยากจะถามว่า คุณเปิดบัญชีกับที่ไหน ได้ดอกเบี้ยดีมากเลยครับ?

2020.08.19 5:14

มดดำ

เปิดบัญชีออมทรัพย์ออนไลน์กับธนาคารกรุงศรีไม่รู้ว่าลูกค้าเก่าทำได้ไหมนะครับแต่ว่าการเปิดบัญชีออนไลน์ผ่านแอปของธนาคารอื่นๆส่วนมากก็เน้นให้ใช้ได้เฉพาะลูกค้าใหม่เท่านั้นแต่ไม่ทราบว่าของกรุงศรีนี้เป็นเงื่อนไขอย่างไร แต่ก็เห็นว่าบัญชีออมทรัพย์ ของกรุงศรีบัญชีนี้มีดอกเบี้ยสูงอย่างที่ comment อื่นๆบอกมานั่นแหละครับ แต่ผมมีบัญชีออมทรัพย์เต็มกระเป๋าแล้ว ไม่คิดจะเปิดใหม่แล้วครับ

2020.08.31 20:59

Pu-pe☆

บัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้เหมาะกับคนที่ต้องการออมเงิน เช่น เด็กนักเรียน นักศึกษาที่เพิ่งเริ่มออมเงิน หรือคนที่ชอบทำธุรกรรมผ่านช่องทางออนไลน์ เปิดบัญชี-ฝาก-ถอนง่าย ๆ ไม่ต้องไปธนาคาร แต่ไม่เหมาะกับคนที่หวังดอกเบี้ยเยอะๆค่ะ5555 ถึงแม้ว่าเค้าเคลมว่าฝากกี่บาทก็ได้ดอกเบี้ยทุกเดือน แต่เค้าก็คงไม่ได้ให้เยอะจนเรารวยหรอก...ถ้าคิดจะฝากแล้วอย่าไปคาดหวังมากนักกับดอกเบี้ย

2020.09.14 13:4

แตงไทย

สำหรับการเปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ ทางออนไลน์ เป็นบัญชีที่ไม่มีสมุดคู่ฝากซึ่งผู้ที่เปิดบัญชีทางออนไลน์จะได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% ต่อปีและได้รับสิทธิพิเศษในการถอนเงินไม่จำกัดจำนวนครั้ง ซึ่งปกติบัญชีนี้สามารถถอนเงินได้เพียงแค่สองครั้งต่อเดือน ครั้งที่สามจะมีค่าธรรมเนียมในการถอนตามที่ธนาคารกำหนด เและเปิดบัญชีวันนี้จนถึงวันที่ 30 กันยายน 63 ยอดเงินฝากขั้นต่ำ 50,000 บาทจะได้รับ Starbucks e- Coupon มูลค่า 200 บาทฟรีค่ะ

2020.09.23 14:5

Yellow

เราว่ามันก็คือเรื่องธรรมดาๆแหละ ที่ทางธนาคารจะมีข้อเสนอพิเศษขึ้นมาสักหน่อยเพื่ออยากให้ลูกค้าได้เปิดบัญชีเพิ่มเติม หรือสรา้งลูกค้ารายใหม่ๆ เพราะช่วงที่ผ่านมาเราว่าธนาคารก็เจอศึกหนักมากอยู่นะ ดังนั้นการหาเงินเข้าระบบก็มีวิธีนี้ด้วยแหละ คือเสนอให้มีคนเข้ามาเปิดบัญชีเพิ่ม ฝากเงินเพิ่มเพื่อรับดอกเบี้ยพิเศษ ธนาคารจะได้มีเงินหมุนเวียนเข้ามาบ้าง อะไรทำนองนี้นะ

2020.09.28 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี