Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถใช้บัญชีออมทรัพย์นี้ต้องรับดอกเบี้ยได้ไหมคะ

ฉันใช้บัญชีออมทรัพย์หลายบัญชีออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB แล้วบังบัญชีอย่างเช่น saving care CIMB ไม่สนับสนุนให้เรากดเงินออกมาใช้บ่อยๆและยังมีบัญชีอื่นที่ช่วยให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง ฉันเลยอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์นี้สามารถเป็นเหมือนกระเป๋าเงินโดยตั้งค่าให้มีการรับอัตราดอกเบี้ยที่ได้จากบัญชีอื่นมายังบัญชีนี้อัตโนมัติได้ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

june

ทำได้ครับบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point อำนวยความสะดวกให้กับเราในเรื่องนี้ครับ เราสามารถเดินทางไปที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านและทำการผูกบัญชีเพื่อขอรับอัตราดอกเบี้ยที่ได้จากบัญชีอื่นมาเข้าบัญชีออมทรัพย์นี้ เพื่อที่เราจะไม่ต้องไปคอยกังวลเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยและค่อยโอนเงินมาเอง ตอนนี้ทำให้การสะดวกการใช้จ่ายเพียงเท่านี้เหมือนกับกระเป๋าตังค์ของเราครับ

2019.11.07 16:31

thanapon

จะเอาดอกเบี้ยจากบัญชีอื่นเข้ามาที่บัย๙ีนี้ ทำได้ ด้วยเหรอครับ ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ คิดว่าดอกเบี้ยของใครก็ของมันซะอีกครับ ว่าแต่เดียวนี้ดอกเบี้ยไม่ค่อยได้มากเหมือนเมื่อก่อนแล้วจริงๆ ทำไมหลายๆธนาคารถึงลดอัตราดอกเบี้ยเงินฝากด้วยก็ไม่รู้นะ นี่เงินผมนอนที่ธนาคารมาสามปีแล้วไปเชคดอกเบี้ยได้เพิ่มมาไม่เท่าไรเอง

2020.06.22 2:1

Pikul🌸

คืออะไรคะ?งงนิดหน่อย เอาดอกเบี้ยจากที่อื่นหมายความว่ายังไง ??? ที่เข้ามาอ่านเพราะสนใจคำว่า รับดอกเบี้ยนี่เเหละ 555 แต่จริงๆที่นี่ก็ให้ดอกเบี้ยเยอะหนิค่ะมากกว่าที่อื่นเลย แล้วก็มีของธนาคารทิสโกอีกที่นึงด้วยที่ให้ดอกเบี้ยเยอะ แต่สนใจบัญชีออมทรัพย์ของที่นี่เพราะว่าบัตรAtmนี้ใช้ซื้อของใน7-11ได้และสะสมแต้มได้ใช่ไหมอันนี้ไม่รู้เราเข้าใจถูกไหมนะ.... เลยอยากรู้รายละเอียดค่ะ

2020.09.14 13:20

ดาริน

ไม่ทราบคุณไปอยู่ไหนมากคะ อันที่จริงสามารถทำได้นะคะการโอนดอกเบี้ยที่ได้รับเข้าบัญชีอื่นซึ่งเป็นบัญชีของธนาคารเดียวกันสามารถทำได้มานานแล้ว ก็เพียงแค่คุณไปติดต่อกับเจ้าหน้าที่พนักงานของธนาคารสาขาที่คุณเปิดบัญชีไว้ แล้วแจ้งความประสงค์ที่จะโอนดอกเบี้ยที่ได้รับเข้าบัญชีที่คุณต้องการ แค่นี้ทางเจ้าหน้าที่ก็จะได้ทำให้ตามที่คุณต้องการแล้วหละค่ะ

2020.09.23 13:37

Yellow

ถึงบางอ้อกันเลยทีเดียว นี่ผมก็ไม่รู้มาก่อนนะครับว่าทำได้ด้วยอะ การเอาดอกเบี้ยจากบัญชีหนึ่งมารวมในบัญชีหนึ่ง แต่คงไม่ใช่ทุกๆธนาคารใช่มั้ยครับที่ทำแบบนั้นได้ เฉพาะธนาคาร CIMB รึป่าว เพราะสำหรับผมนี่ถือเป้นความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย จะว่าว่าผมไปอยู่หลังเขามาก็ได้นะ ยังใครทราบรายละเอียดมากกว่านี้ก็มาอธิบายผมหน่อยนะครับ ยัง...งงๆกับความรู้ใหม่นี้อยู่เลย

2020.09.28 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี