Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมได้บัตรชมภาพยนตร์มาแต่ไม่เห็นจะใช้ได้เลย

ผมใช้บริการบัตรกดเงินสด UOB cash plus และมีการผ่อนชำระสินค้าเกิน 10 เดือนในวงเงินที่เกิน 100000 บาท แล้วผมได้สมัคร sms เพื่อขอรับบัตรชมภาพยนตร์ 5 ใบ 5 ที่นั่ง แต่ผมเก็บไว้ 2 เดือนแล้วและลองเอามาใช้ดูกับใช้ไม่ได้เลยต้องจ่ายเงินของตัวเองผมอยากรู้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงยังไงกับสิทธิพิเศษนี้ครับ หรือว่าบัตรชมภาพยนตร์มีวันหมดอายุด้วยเหรอ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edwardo

ครับสำหรับการใช้บัตรชมภาพยนตร์ที่ได้รับ 5 ที่นั่งต่อลูกค้านั้นเป็นบริการเสริมการขายโดยธนาคารจะส่งบัตรชมภาพยนตร์ให้คุณไปยังหมายเลขโทรศัพท์ที่คุณให้ไว้กับทางธนาคารภายใน 60 วันแต่บัตรชมภาพยนตร์ที่ได้รับนั้นจะสามารถนำไปใช้ภายใน 60 วันนับจากวันที่ลูกค้าได้รับ SMS และไม่สามารถเปลี่ยนเป็นเงินสดได้หมายความว่าถ้าเก็บบัตรชมภาพยนตร์ไว้นานก็จะมีวันหมดอายุครับ

2019.11.18 16:31

Nugoon

คูปองนี้มีเวลาครับ สามารถนำไปใช้ภายใน 60 วัน ครับ ผมว่าคุณน่าจะจำเวลาผิดนะครับ ไม่น่าจะเก็บไว้แค่สองเดือนครับ น่าเดียดายนะครับ ที่จ่ายไปเป็นแสนแล้วไม่ได้ใช้๕ุปองอะไรเลยครับ แบบนี้โทษใครไม่ได้ครับ เพราะพี่ไม่ได้ดูวันหมดอายุเองครับ ถ้าวันหลังได้มาก็ต้องรีบๆไปใช้นะครับ ไม่ต้องเก็บไว้นานแบบนี้ครับ เสียดายแทนครับ

2020.06.24 8:7

Gal’s cat

ก็ไม่เป็นไรนะคะคุณสามารถที่จะสะสมใหม่ได้ค่ะ ถ้าตอนนี้คุณมีแต้มสะสมตอนนี้อยู่ 1,000 แต้ม ถ้าคุณซื้อตั๋วหนัง 1 ใบ คุณสามารถที่จะไปแลกตั๋วหนังได้ฟรีอีก 1 ใบ ค่ะ ยังไงลองเช็คสาขาโรงหนังที่คุณจะไปดูก่อนนะคะว่าที่นั่นเขาร่วมรายการด้วยหรือเปล่า หมดเขตสิ้นปีนี้ค่ะ 31 ธันวาคม 63 แต่คราวนี้ถ้าส่ง sms ไปขอใช้สิทธิ์แล้วอย่าเก็บนาน 2 เดือนนะคะ 5555

2020.09.15 4:34

พนาลี

สำหรับบัตรชมภาพยนตร์จำนวน5 ที่นั่งจะเป็นการส่งเสริมการขายของบัตรกดเงิน UOB Cash Plus ค่ะ คุณจะได้รับบัตรชมภาพยนต์นี้เมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตรตามเงื่อนไขของธนาคาร และจะมีระยะเวลาในการบัตรชมภาพยนตร์ตั้งแต่วันที่คุณได้รับเอสเซ็นเอสเป็นเวลา 60 วัน ถ้าคุณไม่ได้ตามระยะเวลาที่กำหนด บัตรนี้ก็ไม่สามารถใช้ได้อีกนะคะ ถ้าคุณสนใจการส่งเสริมการขายตัวนี้ คุณต้องรอจนกว่าคุณจะได้สิทธิตรงนี้อีกนะคะ

2020.09.25 12:27

Music

สรุปว่าเก็บเอาไว้นานเกินครับ เสียดายนะครับน่าจะเกินไปไม่กี่วันเองเพราะคุณบอกว่าเก็บไว้สองเดือน คือ 60 วัน หรือเกินไป 1 วัน 2 วัน เอง นะครับ ตั้ง 5 ที่นั่งเลยอะ สำหรับคนชอบดูหนังก็คงเสียดายไม่ต่างจากผมแน่ๆเลย จะเก็บสะสมคะแนนใหม่ก็ไม่ใช่ง่ายๆนะ เดี๋ยวนี้ยิ่งต้องประหยัดด้วย เอาใจช่วยครับให้เก็บได้ใหม่ คราวนี้ได้แล้วรีบใช้นะครับ

2020.09.28 17:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี