Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การใช้ห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน

เห็นหลายคนบอกว่าบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ สามารถใช้ห้องรับรองพิเศษที่สนมบินได้ เลยอยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยว่าบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์เขามีบริการจริงๆเหรอเพราะปกติแล้วเราใช้บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ของแฟนซื้อตั๋วเครื่องบินเป้นประจำทำไมเราถึงไม่ได้ห้องรับรองพิเศาที่สนามบินเลย แล้วถ้าเราใช้บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เราสามารถใช้ได้ตลอกเลยไหม เพราะว่าเราทำงานโดยใช้เครื่องบินบ่อยมากๆบางทีต้องทำงานที่สนามบินด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Barney

ในส่วนของห้องรับรองพิเศษตามสนามบินนั้นทางซิตี้ก็จัดมาให้เช่นกัน โดยคุณสามารถใช้ Miracle Lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิได้ 2 ครั้งต่อปีปฏิทิน เพียงแสดงบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ และนอกจากนี้ยังมีบริกจารที่จอดรถพิเศษตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำ ได้แก่ ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์, พารากอน, เซ็นทรัล ชิดลม, เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า, เซ็นทรัลพระราม 3 และเดอะมอลล์ บางกะปิ

2019.11.19 16:31

Banlop

ปกติแล้ว เวลาใช้ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เนี๊ยะซื้อผ่านเคอาเตอร์หรือซื้อออนไลน์เหรอครับ เพราะถ้าซื้ออนไลน์ส่วนมากเราไม่ได้แสดงบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ดังนั้น ถ้าเป็นแบบนี้ไปที่เค้าเตอร์ครับถึงแม้จะซื้อมาแล้วก็ตามครับ ไปแจ้งความจำนงกับเขาครับ ว่าต้องการใช้ห้องรับรองครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่า บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้าไม่ใช่เจ้าของสามารถขอได้ไหมนะครับ

2020.06.22 11:25

yo1234

ปกติแล้วบัตรเครดิตนี้จะมีสามารถใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้ปีละ 2 ครั้งนะครับ ไม่ว่าจะเป็นบัตรหลักหรือบัตรเสริมก็ใช้ได้ แต่แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมจขกทถึงไม่สามารถใช้ห้องรับรองสนามบินได้ หรือว่าบัตรนี้จะสงวนสิทธิ์สำหรับคนที่ทำงานที่สนามบินไม่สามารถที่จะใช้สิทธิ์นี้ได้หรือเปล่าไม่รู้นะครับ ยังไงลองสอบถามกับทางบัตรเครดิตดูดีกว่าครับ

2020.09.15 7:1

Sao -Sao -Sao

คุณพี่คะในเมื่อคุณพี่สมัครใช้บัตรเครดิตได้แล้ว แต่คุณพี่ไม่รู้ว่าจะใช้ยังไงเกี่ยวกับเรื่องต่างๆที่คุณพี่สนใจ เราขอแนะนำอย่างนี้เลยนะคะถ้าคุณพี่สงสัยอะไรคุณพี่สามารถโทรหา Call Center ของบัตรเครดิตที่คุณพี่ใช้อยู่ซึ่งข้างหลังของบัตรเครดิตก็จะมีเบอร์โทรของ Call Center อยู่แล้ว คุณพี่สามารถสอบถามได้เลยค่ะซึ่งทางCall Centerจะให้คำตอบข้อมูลที่ดีที่สุดแล้วคุณพี่ก็สามารถสอบถามได้ทุกเรื่องด้วยนะคะ

2020.09.25 9:8

Music

ใช้บริการห้องพักพิเศษที่สนามบินได้ก็จริง แต่ใช้ได้น้อยมากครับ อย่างที่คุณบอกว่าเดินทางบ่อยไปสนามบินบ่อยๆ แต่ยังไงปีหนึ่งก็ใช้ห้องรับรองได้แค่ 2 ครั้งเท่านั้นเอง ครั้งอื่นคงต้องนั่งเล่นที่อื่น หรือไม่ก็ตามร้านกาแฟร้านอาหารของสนามบินไปก่อนนะครับ หรืออีกทางลองหาบัตรเครดิตที่ทำให้คุณสามารถใช้ห้องรับรองได้มากกว่า 2 ครั้งในหนึ่งปีดูนะครับน่าจะมี

2020.09.28 17:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี