Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยววันหยุด

สัปดาห์หน้าผมหยุดงานครับเลยคิดอยากจะพาแฟนไปเที่ยวสถานที่ใกล้ๆกรุงเทพครับพี่ๆคนไหนช่วยแนะนำด้วยครับผมขอที่เที่ยวแบบสวยๆค่าใช้จ่ายไม่แพงนะครับเน้นเที่ยวสนุกและประหยัดครับ ผมชอบแนวท่องเที่ยวแบบธรรมชาติครับไม่ชอบเที่ยวแบบที่คนสร้างครับดูแล้วไม่ชอบเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นววรรณ

น่าอิจฉาจังเลยนะครับมีวันหยุดผมทำงานจนไม่มีเวลาเที่ยวกับแฟนเลยครับแต่ผมขอเสนอครับเคยพาแฟนไปเที่ยวมาแฟนผมชอบแนวทะเลๆ ลองพาขับรถไปเที่ยวเลียบทะเลที่จันทบุรีดูนะครับแถวๆถถนเฉลิมบูรพาชลทิตครับเส้นทางสวยดีครับ ลองนึกภาพนะครับขับรถแล้วเปิดกระจกรับลมเย็นๆ จากธรรมชาติ อย่าลืมแวะไปถ่ายรูปที่จุดชมวิวเนินนางพญา จากนั้นหาร้านอาหารอร่อยๆ โรแมนติกปิดท้ายวันสุดพิเศษ

2019.08.01 18:0

ตนุพล

เที่ยวสถานที่แบบคนสร้างก็ไม่เสียหายอะไรนะครับเมื่อก่อนผมก็คิดแบบคุณครับไม่ชอบแต่ผมลองๆเปิดใจดูครับ และสถานที่แบบนี้เราไม่ต้องเดินทางไกด้วยครับ อย่างสยามพารากอนครับ คุณลองนึกภาพดูนะครับจะโรแมนติกขนาดไหน ถ้าได้อยู่ในโลกใต้น้ำด้วยกันสองต่อสอง ไม่ต้องไปไหนไกล แค่ที่ SeaLife Bangkok Ocean World สยาม พารากอน ก็สุดจะโรแมนติกแล้วลองเปิดใจครับแล้วคุณจะสนุก

2019.08.01 18:0

สุธรรม

ผมเองก็กำลังมองหาโอกาศดีๆครับที่จะพาแฟนและครอบครัวไปเที่ยวแบบนี้ครับ ยังไงผมยังคิดนะครับถ้าพาครอบครัวมาเที่ยวแถวๆชะอำใกล้ๆหัวหินน่าจะดีนะครับเห็นว่าค่าที่พักไม่แพงอาหารก็ไม่แพงด้วยครับ แถมไม่ไกลจากกรุงเทพด้วยครับ ยังไงทิ้งเบอร์ไว้ดีไหมครับได้นัดเที่ยวพร้อมกันเลย จะได้มีเพื่อนเที่ยวหน้าใหม่ครับผมยินดีเที่ยวด้วยนะครับ

2020.03.19 13:55

Kayleigh

ถ้าเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่เน้นธรรมชาติใกล้ตัวจังหวัดกรุงเทพฯนึกออกแต่ทะเลค่ะ เรากับครอบครัวชอบไปจันทบุรีกัน อาจจะไกลกว่าหน่อยนึง แต่ว่าที่จันทบุรีมีสวนผลไม้ด้วย แล้วก็มีทะเล แต่ถ้าชอบเที่ยวทะเลเฉยๆอาจจะไม่ต้องไปถึงจันทบุรีก็ได้ พัทยาก็มี ชลบุรีก็มี หัวหินก็น่าสน แต่ถ้าอยากจะลุยสวนผลไม้เนี่ย แนะนำให้ไปจันทบุรีค่ะ สนุกมากไปกินผลไม้จากต้นสดๆในสวนนี้แบบสุดยอดที่สุด ที่จริงปีนี้ก็วางแผนว่าจะไปกันค่ะแต่มีโรคระบาดซะก่อนก็เลยเดี๋ยวรอโรคระบาดหมดแล้วจะไปแน่นอน

2020.04.22 7:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี