Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบสิทธิประโยชน์บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ดิฉันอยากทราบเกี่ยวกับการได้รีวอร์ดของบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดหน่อยค่ะ พอดีอยากจะเปรียบเทียบกับบัตรเครดิตของธนาคารอื่นเพื่อจะสมัครค่ะ เพื่อนๆใช้บริการบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดอยู่ก็ขอรบกวนช่วยแชร์ให้ทราบทีค่ะว่าบัตรใบนี้ดีกว่าบัตรเครดิตใบอื่นอย่างไรบ้างคะ และค่าธรรมเนียมที่นี่คุ้มไหมคะ เราขอเวฟได้บ้างหรือเปล่าคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kittinan

ขอแชร์ความเห็นของบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดค่ะ เพราะเป็นลูกค้อยู่ค่ะ ปกติก็จะมีบัตรเครดิตอยู่ 3 ใบค่ะ แต่ชอบของที่นี่ค่ะ และใช้เป็นบัตรหลักเลยค่ะ เนื่องจากว่าได้แต้มสะสมเยอะดีค่ะ ของแลกก็น่าสนใจมากค่ะ แม้จะมีค่าธรรมเนียมรายปี แต่หากเราใช้ 100,000 ขึ้นไปก็เวฟให้อัตโนมัติค่ะ ส่วนแต้มก็ได้สูงสุด 7 เท่าในเดือนเกิดค่ะ เติมน้ำมันได้เงินคืนอีกด้วย คุ้มค่ะ

2019.12.03 16:31

Noppawin

อยากคุยเรื่องการขอเวฟหน่อยนะคะ ปกติแล้วเราสามารถขอเวฟได้คะ แต่ ทางธนาคารเขขาก็จะดูด้วยนะคะว่า ปีนั้นเราใช้วงเงินไปเท่าไรนะ เราจะเชคนะคะว่าเราใช้ไปแล้วพอจะเวฟได้หรือป่าวซึ่งถ้าเรามียอดจ่ายที่เขาคิดว่าจะเวฟได้เขาจะให้คะ แต่ถ้าใช้ไปน้อยเขาก็จะไมม่ให้เราเวฟคะ แต่ถ้าเราเวฟทุกปี ทางธนาคารเขาก็อาจไม่ยอมนะคะ

2020.06.23 10:57

Meaw-Meaww 🐹

บัตรนี้เน้นการสะสมเเต้มเป็นหลักค่ะ คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุเหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆ ส่วนโปรโมชั่นไม่ได้เยอะและหลากหลายและมีค่าธรรมเนียมที่สูงเกิ้น อ่อ...มีอีกอย่างนึง เค้ามีเงินคืนถ้าเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ ประมาณ2% ค่ะ ตรงนี้ถือว่าเยอะกว่าที่อื่น อยากให้ลองไปอ่านคห.อื่นๆดูก่อนตัดสินใจสมัคร สรุปง่ายๆว่าเราไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ค่ะ

2020.09.15 13:11

มายา

บัตรเครดิตแต่ละตัวของสถาบันการเงินที่ให้บริการในทุกวันนี้ส่วนมากก็มีประโยชน์สำหรับการจะให้จ่ายและจะให้สิทธิประโยชน์แก่ผู้บริโภคเพื่อที่จะให้ผู้บริโภคสามารถเลือกใช้ตามไลฟสไตล์สไตล์ของตัวเอง ซึ่งส่วนมากบัตรเครดิตก็จะให้สิทธิ์ที่ประโยชน์ในการสะสมคะแนนจากยอดใช้จ่าย และเครดิตเงินคืน เช่นเดียวกับ บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ที่สามารถสะสมคะแนนทุก 25 บาทเท่ากับ 1 คะแนน ยิ่งใช้มากก็ยิ่งได้รับคะแนนสะสมมาก

2020.09.25 14:43

นานะ

เคยอ่านมานะคะว่าบัตรเครดิตใบนี้เหมาะกับคนที่ชอบการช้อปปิ้งออนไลน์เอามากๆ เราเองก็ชอบการช้อปปิ้งออนไลน์ไงก็เลยสนใจบัตรเครดิตขึ้นมาเหมือนกัน อย่างช้อปผ่านแอพ Shoppy / แอพ Lazada อะไรพวกนี้อะเห็นว่ามีส่วนลด และเครดิตเงินคืนมากๆด้วย ก็เลยชอบมากๆๆๆๆ เพราะทุกวันนี้ก็ช้อปออนไลน์ซพส่วนใหญ่ ถ้ามีบัตรเครดิตใบนี้คงได้คะแนนมากแน่ๆ

2020.09.28 18:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีรถก็มีเงินคืน

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ก็มีค่ะ แต่พูดแล้วปวดใจ เพราะไม่ค่อยได้ใช้หรอกสิทธิประโยชน์นี้ ก็ดิฉันไม่มีรถนี่ ก็เลยหันไปหาสิทธิอื่นๆแทนพอได้ใช้หลายอย่างอยู่ อ้าว! มัวแต่บ่นเกือบลืมบอก บัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 2% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทุกสาขาทั่วประเทศ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิปค่ะ ดีนะใช้ได้ทุกสาขา บางบัตรฯใช้ได้แค่บางสาขาเท่านั้น ถ้าคุณมีรถกันก็ดีเลย

All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีประกันตอนเดินทาง

สิทธิประโยชน์อื่นๆที่ได้บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด นอกจากช้อปปิ้งเก็บคะแนน เราก็นึกถึงประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางค่ะ วงเงินสูงสุด 7,000,000 บาท ต้องชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯก่อนนะถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท แต่ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท ครอบคลุมทั้งของทั้งคนค่า

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี