Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยการเดินทางสามารถซื้อได้ตั้งแต่อายุกี่ปี

ฉันได้ยินเพื่อนฉันไปเที่ยวต่างประเทศมาเลยฉันก็เลยสนใจอยากจะไปและก็ พอดีว่ามีเด็กเล็กๆนะคะอายุประมาณ 1-2 ปีประมาณ 3 คนก็เลยอยากจะทราบว่าถ้าเราจะพาเด็กเนี่ยเดินทางกับเราด้วยเราสนใจที่อยากจะทำประกันเดินทางให้กับเด็กไม่ทราบว่า ต้องอายุเท่าไหร่หรอคะถึงจะสามารถทำได้หรือว่าต้องมากกว่านั้นไหม ขอคนที่ชอบช่วยแนะนำหน่อยค่ะขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเชียร

ก็เพิ่งทำประกันนี้มานะคะแล้วก็ไปเที่ยวกับลูกๆมาด้วยตอนแรกก็นี้ฉันก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าต้องสามารถซื้อทำประกันได้ตั้งแต่อายุกี่ปีแล้วพอดีฉันได้ไปติดต่อทางบริษัทโดยตรงเนี่ยเขาก็บอกว่าถ้าเราเลือกแบบรายเที่ยวและแบบรายปีมีแบบหลายแผนะคะอย่างเช่นอยากจะยกตัวอย่างก็คือแผน Eco Plus Light silver และมันก็จะสามารถประกันภัยบุคคลได้อายุระหว่าง 1 ถึง 75 ปีค่ะ

2019.10.03 11:59

mild

เรื่องอายุ แต่ละที่กำหนดไม่เหมือนกัน คะอย่างเช่น ของ บริษัทประกันภัย MSIG อายุตั้งแต่ 1 – 80 ปีบริบูรณ์ ซึ่งของเขาก็แบ่งเป็นสองแบบด้วยคะเช่น รายเที่ยว คุ้มครองตั้งแต่อายุ 1 ปีบริบูรณ์ จนถึง 80 ปีบริบูรณ์ ส่วนถ้าเป็นรายไปก็ต่างไปอีกคะ คือ คุ้มครองตั้งแต่อายุ 15 ปีบริบูรณ์ จนถึง 65 ปีบริบูรณ์ แล้วก้เรื่องทุนประกันก็จะต่างไปในแต่ละอายุด้วยคะ

2020.06.22 5:51

Platu^^

อยากแนะนำประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA ค่ะ เราใช้อยู่เป็นประจำเวลาที่เราเดินทางแล้วก็ซื้อให้ลูกและพ่อแม่ด้วย ถ้าคุณมีลูกเล็กๆไม่ต้องกังวลเลยค่ะ เพราะว่าสามารถซื้อได้ตั้งแต่อายุ 1ขวบถึงอายุ 70 ปีเลย ที่เราเลือกทำที่นี่เพราะว่าค่าเบี้ยไม่สูงมาก เวลาเคลมก็ง่ายสะดวก และสามารถซื้อผ่านออนไลน์ได้ค่ะ ถ้าคุณสนใจลองเข้าไปที่เวปไซด์ของเค้าได้เลยนะคะ

2020.09.15 13:2

กระแต

ดีค่ะเมื่อคุณวางแผนที่จะเดินทางไปเที่ยวกับครอบครัว การคิดวางแผนที่ทำประกันการเดินทางก็เป็นการวางแผนที่รอบคอบมากทีเดียวที่ช่วยให้อุ่นใจ เพราะเราไม่รู้ว่ามีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นกับเราเมื่อไหร่ ยิ่งไปเที่ยวเป็นครอบครัวที่มีเด็กเล็กร่วมเดินทางด้วย และการประกันการเดินทางก็เป็นเงื่อนไขของการขอวีซ่าหลายๆประเทศด้วย

2020.09.26 5:9

ขนมหวาน

ถ้ามีเด็กเล็กเดินทางไปด้วย อยากแนะนำให้ทำประกันภัยการเดินทางแบบครอบครัวก็ดีนะคะ ประหยัดกว่าด้วยไม่ต้องแยกกันทำ อย่างประกันของ Allians เขาก็มีประกันภัยการเดินทางแบบครอบครัวให้ค่ะ แบบจ่ายแค่สองคน คุ้มครอง 4 คนเหมาๆไปเลยค่ะ เราว่าคุ้มดีนะคะ แล้วมีความคุ้มครองให้เลือกหลายแบบด้วย ลองหาข้อมูลเพิ่มดูเองนะจ้ะ

2020.09.29 9:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี