Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเรื่องรีวอร์ดของบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดหน่อยครับ

ผมอยากทราบการได้รีวอร์ดของบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดหน่อยครับ อยากทราบว่าบัตรเครดิตใบนี้มีการคิดรีวอร์ดอย่างไรครับ และรีวอร์ดมันมีหมดอายุไหมครับ นอกจากรีวอร์ดแล้วบัตรใบนี้มีดีอย่างไรอีกบ้างครับ และค่าธรรมเนียมรายปีฟรีไหมครับ หรือว่าฟรีแต่มีเงื่อนไข ผมเงินเดือนอยู่ที่ 16,000 บาทจะสามารถสมัครบัตรใบนี้ได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sutinan

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดให้รีวอร์ดเยอะค่ะ ยิ่งเวลาใช้บัตรช๊อปปิ้งออนไลน์ที่ Lazada, Shopee ได้คะแนนสูงสุดถึง 7 เท่าเลยล่ะ ส่วนรีวอร์ดก็ไม่มีหมดอายุด้วยค่ะ สะสมไปเรื่อยๆรอแลกของถูกใจมีเยอะมากค่ะ เป็นบัตรที่ให้คะแนนสะสมได้เยอะสุดแล้วของซิตี้แบงค์ การสมัครก็มีเงินเดือน 15,000 ขึ้นไปก็สมัครได้แล้วค่ะ ได้เงินคืนตอนใช้บัตรเติมน้ำมันอีกด้วย คุ้มสุดๆค่ะ

2019.10.04 11:59

ภาสุระ

ชอบนะคะ ที่ บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีเรื่องของคะแนนที่เราจะสะสมที่ไม่หมดอายุนะคะ เราชอบจริงๆเลยคะ เราเป็นคนที่ไม่ค่อยติดบัตรเคดิตนะคะ เลยไม่ค่อยได้ใช้บ่อยๆเหมมือนคนอื่นๆคะ แต่เราชอบเพราะแต้มที่เราได้จากการซื้อของ มันยังคงอยู่ไม่ว่าจะกี่ปีก็ตามเราสามารถเอามารวมแล้วใช้แลกของได้ทีเดียวเลย ไม่เหมือนเจ้าอื่นที่มีการกำหนดแค่หนึ่งปี

2020.06.25 3:33

Santii32

บัตรนี้บอกเลยว่าให้คะแนนสะสมได้เยอะมากที่สุดกว่าทุกๆบัตรในเครือซิตี้แบงค์เลย อีกอย่างนะคุณไม่ต้องกังวลว่าคะแนนจะหมดอายุเหมือนกับบัตรใบอื่นๆ เพราะบัตรใบนี้สามารถสะสมคะแนนได้โดยไม่มีวันหมดอายุครับ ส่วนเรื่องเงินเดือนคุณสามารถที่จะสมัครบัตรนี้ได้สบายเลยครับไม่มีปัญหาเลย อีกอย่างนะบัตรนี้ให้เงินคืนเติมน้ำมันเยอะกว่าบัตรอื่นๆครับ ประมาณ2%ด้วยครับ บอกเลยว่าน่าสนใจเป็นอย่างมาก

2020.09.15 12:54

Am - Am

สำหรับการรับสะสมคะแนนของบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดจะคิดจากการใช้จ่ายทุก 25 บาทจะได้รับ 1 คะแนนสะสมซึ่งเมื่อคุณใช้จ่ายมากเท่าไหร่คุณก็จะได้คะแนนสะสมมากเท่านั้นและคะแนนสะสมจะไม่มีวันหมดอายุ ส่วนค่าธรรมเนียมรายปีมีค่าธรรมเนียมรายปี 3800 บาทแต่จะได้รับยกเว้นเมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร100,000 บาทขึ้นไปต่อปีค่ะ

2020.09.26 5:24

ํีํYY

บัตรเครดิตที่ให้คะแนนสะสมเยอะๆก็ต้องบัตรเครดิตใบนี้นี่หล่ะ ต้องยกให้เค้าเลย แต่ส่วนตัวผมเองไม่ชอบบัตรเครดิตที่ให้คะแนนสะสมเยอะๆเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้บัตรเครดิตบ่อยขนาดนั้น คะแนนสะสมจะได้เยอะๆก็ต้องใช้บ่อยๆ สำหรับผลแล้วก็จะไม่เหมาะกับบัตรเครดิตแบบนี้อะครับ น่าจะเหมาะกับคนชอบช้อปปิ้งมากกว่า คนอื่นคิดเห็นอย่างไรครับ?

2020.09.29 12:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีรถก็มีเงินคืน

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ก็มีค่ะ แต่พูดแล้วปวดใจ เพราะไม่ค่อยได้ใช้หรอกสิทธิประโยชน์นี้ ก็ดิฉันไม่มีรถนี่ ก็เลยหันไปหาสิทธิอื่นๆแทนพอได้ใช้หลายอย่างอยู่ อ้าว! มัวแต่บ่นเกือบลืมบอก บัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 2% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทุกสาขาทั่วประเทศ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิปค่ะ ดีนะใช้ได้ทุกสาขา บางบัตรฯใช้ได้แค่บางสาขาเท่านั้น ถ้าคุณมีรถกันก็ดีเลย

All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีประกันตอนเดินทาง

สิทธิประโยชน์อื่นๆที่ได้บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด นอกจากช้อปปิ้งเก็บคะแนน เราก็นึกถึงประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางค่ะ วงเงินสูงสุด 7,000,000 บาท ต้องชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯก่อนนะถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท แต่ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท ครอบคลุมทั้งของทั้งคนค่า

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี