Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โปรกินดื่มไลฟ์สไตล์ต้องทำอย่างไร

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ครับ แต่ส่วนใหญ่แล้วผมไม่ค่อยได้เอาออกมาใช้มากเท่าไรครับ เพียงแค่มีติดตัวเอาไว้ครับ ปกติแล้วเวลาจะใช้ก๋ซื้อพวกของเข้าบ้านครับให้แม่บ้านไปเลือกครับ แต่ช่วงหลังๆมานี้ผมเห็นว่าบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เขามีโปรกินดืมไลฟ์สไตล์ ผมเลยอยากสอบถามครับว่า ผมสามารำใช้โปรนี้ร่วมกับบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tinnapat

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ สามารถใชเโปรกินดืมไลฟ์สไตล์ได้ครับ โปรนี้นอกจากรับเครื่องดื่มฟรี! ที่ร้าน DEAN & DELUCA / Harrods / TWG โดยสามารถรับเครื่องดื่มได้ฟรี 1 รายการต่อเดือน (เลือกร้านใดร้านหนึ่งเท่านั้น) จำกัดที่ 6,000 สิทธิ์ต่อเดือน ท่านยังสามารถซื้อบัตรชมภายนต์ได้ในราคาเพียง 69 บาท/ที่นั่ง ณ โรงภาพยนต์ในเครือ SF Cinema ทั่วประเทศ ด้วยครับ

2019.10.05 11:59

เอกใหม่

คุณมีบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ แต่เอาไว้ใช้แค่ซื้อของเข้าบ้านเท่านั้นเองเหรอครับ? น่าเสียดายนะ บัตรนี้มีโปรโมชั่นดีๆตลอดทั้งปีเลย ถ้าคุณไม่ได้ใช้ก็เสียเปล่านะครับทั้งโปรโมชั่นต่างๆและค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรที่คุณต้องจายตั้งหลายพันแน่ะ หรือว่านี่ยังเป็นปีแรกของการใช้บัตรอยู่ยังไม่เสียค่าธรรมเนียม แต่ปีถัดไปน่าจะต้องเสียนะครับ

2020.06.07 14:19

fflame

จริงอย่างที่คห.ที่ 2 พูดครับ ผมว่าถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้ก็ปิดเถอะหรือไม่ก็ไปเปลี่ยนบัตรเครดิตที่มันตรงกับการใช้งานของคุณจะดีกว่า ต่อให้คุณจะใช้โปรกินดื่มถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้บัตรคุณก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ดี ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ผมว่าไม่ควรเลยที่คุณต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียมโดยใช่เหตุ เก็บเงินตรงนี้ไปใช้อย่างอื่นดีกว่าครับ

2020.09.15 11:18

Cartoon

อะไรกันคะคุณ คุณมีบัตรเครดิตใช้เพียงแค่เล็กน้อยอย่างนี้เองหรือคะ คุณคงไม่ชอบใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตใช่ไหมคะ แบบนี้ก็เพียงแค่เอาไว้ติดตัวเฉยๆ ว่าแต่พอสิ้นปีคุณก็ต้องมีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย เราเห็นว่า บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ามีการใช้จ่ายไม่ถึง 300,000 บาทต่อปี คุณต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีถึง 5000 บาทเขียวค่ะนี่แสดงว่าคุณคงจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมส่วนนี้ไหมคะ

2020.09.26 5:40

YY

ไม่ผิดหรอกนะครับถ้าจะมีบัตรเครดิตเอาไว้ใช้ซื้อของไม่ว่าจะเล็กน้อย หรือซื้ออะไรก็ตาม เพราะบัตรเครดิตมันเอาไว้ใช้จ่ายแทนเงินสดอยู่แล้ว ใครจะใช้เพื่อค่าใช้จ่ายอะไรทันก็ได้ทั้งนั้นแหละ ดีซะอีกนะผมว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้วใช้จ่ายไม่ฟุ่มเฟือยไม่ต้องไปตามกระแสตามโปรโมชั่นมากมาย ใช้เฉพาะสิ่งที่ต้องการก็พอ เพราะสุดท้ายคนผ่อนชำระก็คือเราคนเดียวเท่านั้น

2020.09.29 12:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี