Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์มีจุดเด่นอะไร

เดี๋ยวนี้ถ้าพูดถึงการใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตหรือผ่านทางบัญชีธนาคารก็มักจะเป็นเรื่องที่สะดวกสบาย เราสามารถใช้ ATM ในการกดเงินสดออกมาใช้จ่ายแล้วไม่ว่าที่ไหนเราก็สามารถถอนเงินได้ถ้ามีตู้ ATM โดยที่เราไม่ต้องพกเงินสดติดตัวเยอะๆอีกต่อไปแต่ปัญหาที่เกิดขึ้นคือการกดเงินบ่อยๆที่ตู้ atm มันจะทำให้เราเสียค่าบริการผมอยากจะทราบเกี่ยวกับบัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์ ว่ามีบริการจุดเด่นอะไรบ้างที่ผู้คนพูดถึง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาติชาย

สำหรับจุดเด่นของ ATM silverlight มีโปรโมชั่นที่จะเชิญชวนให้เรากดเงินฟรีไม่จำกัดจัดได้ทุกตู้ทั่วโลก นั่นหมายความว่าเราสามารถกดเงินฟรีไม่อั้นจากตู้ atm ทุกธนาคารทุกที่ทั่วโลกแต่ต้องมีเงินในบัญชีให้เรากดด้วยนะครับฟรีไม่อั้นการโอนเงินต่างธนาคารผ่านตู้ ATM ธนชาตหรือไง mobile app ฟรีไม่จำกัดสำหรับการจ่ายบิลผ่านตู้ ATM ธนชาตหรือใน mobile app นั่นเอง

2019.10.09 11:59

Sawinee

จุดเด่นที่สุดของบัญชีธนชาตฟรีเว่อร์ไลท์ ก็คือการทำธุรกรรมการเงินที่ตู้ ATM ธนาคารธนชาต , Thanachart i-Net และThanachart Connect โมบายแอพ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใดๆ แต่ถ้าไปทำธุรกรรมผ่านทางเคาน์เตอร์ของสาขาธนาคาร หรือผ่านช่องทางอื่น ต้องเสียค่าธรรมเนียมครับ แล้วก็มีค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเดบิต 250 บาทต่อปีด้วยลองพิจารณาดูครับ

2020.06.08 14:12

สินใจ

และสามารถถอนเงินสดสูงสุดได้ถึง 3แสนบาทต่อวันต่อตู้ atm ด้วยค่ะ บัตรเดบิตนี้สามารถทำให้เราใช้แทนเงินสดได้ โดยที่เราไม่ต้องพกเงินสดหรือเหรียญติดกระเป๋าไว้เลย ถ้าเราซื้อของตามร้านที่มีสัญลักษณ์ mastercard ก็สามารถใช้วงเงินจ่ายสูงสุดได้ถึง 3แสน บาทต่อวัน ทำให้มีความปลอดภัยในการใช้จ่ายเงินในการซื้อของด้วยค่ะ

2020.07.06 3:30

ธิดา

ส่วนใหญ่ก็เป็นเรื่องการถอนเงินออกจากตู้นั่นแหละค่ะที่ฟรีค่าธรรมเนียมทุกตู้ที่มีสัญลักษณ์ cirrus, atmpool หรือ MasterCard แล้วก็มีหลักสามารถจ่ายบิลที่ตู้ ATM ของธนาคารธนชาตได้ฟรีไม่มีค่าธรรมเนียมเหมือนกัน แถมถ้าเราออกบัตรพร้อมกับเปิดบัญชีธนชาต Connect mobile app หรือว่าธนชาตพร้อมเพย์แล้วก็จะได้รับการยกเว้นฟรีค่าธรรมเนียมในการออกบัตรค่ะ

2020.07.06 10:48

Tan ธัญดา👧🏻

จุดเด่นของบัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์คือเรื่อง ฟรี!ค่าธรรมเนียมเมื่อทำธุรกรรมที่ตู้ของธนาคารเองใช่มั้ยคะ (ถามย้ำเพื่อความมั่นใจ555) จะว่าฟรีคงไม่ใช่ซะทีเดียวเพราะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเดบิต 250 บาทด้วย ถ้าทำธุรกรรมการเงินบ่อยมันก็คุ้มนะคะ จะเปิดบัญชีอะไร ใช้บัตรแบบไหน ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนจริงๆค่ะ

2020.08.19 5:31

Toy

ถ้าจะให้พูดถึงบัญชีของธนาคารธนชาตผมว่าผมถูกใจบัญชีธนชาตฟรีเว่อร์ไลท์มากที่สุดเลยนะครับ เพราะว่าเริ่มต้นเปิดบัญชีขั้นต่ำเพียงแค่ 100 บาทเท่านั้นส่วนสิทธิพิเศษนั้นคุ้มมากตามที่ความคิดเห็นก่อนหน้าได้บอกมาบ้างแล้วนะครับ ใครที่สนใจอยากเป็นลูกค้าของธนชาติ ก็เริ่มเปิดบัญชีนี้ได้นะครับ 100 บาทเอง จ่ายเบาๆก็เปิดบัญชีได้แล้ว

2020.08.31 21:5

Je'taime.

แหม...คุณต้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนนะคะ ของฟรีไม่ได้มีในโลกอย่างที่คิดกันหรอกนะคะ...ใช่ฟรีจริงเรื่องการถอน จ่ายบิลผ่าน ทุกช่องทางฟรีไม่จำกัด แต่คุณต้องมียอดเงินคงเหลือในบัญชีเฉลี่ยไม่ต่ำกว่า 5,000 บาทต่อเดือนนะ ถ้ามียอดต่ำกว่านั้นธนาคารจะเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายเดือน 50 บาท/บัญชี/เดือน นะคะ คิดดีๆก่อนไปเปิดบัญชีนะ....บอกเท่านี้แหละ

2020.09.16 3:46

เกษม

เท่าที่ผมทราบมา บัญชีธนชาตฟีเวอร์ไลท์ จะไม่มีค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมแล้วตอนนี้ครับ ไม่ว่าการถอนเงินสดข้ามเขต หรือถอนเงินสดต่างธนาคาร หรือถอนเงินสดในเขนเดียวกันผ่านตู้ ATM ของธนาคารอื่น ยังสามารถทำรายการชำระบิลผ่านตู้เอทีเอ็มของธนาคารได้ฟรีด้วยครับ ซึ่งตอนนี้ใช้บริการสะดวกและง่ายขึ้นโดยไม่มีค่าธรรมเนียมใดๆแล้วครับ

2020.09.26 7:57

TOTO

อันนี้คือเพื่อนฝากถามมานะครับ คือเพื่อผมมีบัญชีกับธนาคารธนชาติอยู่ แต่ยังไม่ได้ทำบัตร ATM หรือว่า บัตรเดบิตอะไรเลยกับบัญชีนั้น แต่กำลังอยากทำอยู่ ผมเลยแนะนำว่าไม่ต้องทำหรอกเดี๋ยวนี้ใช้กดเงิน อนเงินผ่าน Application ได้แล้วไม่ต้องไปสมัครบัตรให้เสียเวลาเสียค่าธรรมเนียม เมื่อแนะนำเพื่อนแบบนี้แล้วเลยอยากมาถามว่า ธนชาติมีบริการกดเงินไม่ใช้บัตรผ่าน App ไหมครับ? แนะนำเพื่อนไปแต่ไม่แน่ใจ 555

2020.09.29 12:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากนี้มีอะไรที่น่าควรระวัง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากนี้น่าสนใจยังไง

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ถอนเงินนอกประเทศเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ ใช้ทำอะไรได้บ้างคะ?

ธนชาตฟีเวอร์ไลท์มีเงื่อนไขการเปิดใช้ให้บริการยังไงบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างคะ โอนเงินต่างธนาคารเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี