Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตร KTC JCB Platinum เพิ่มจะได้ไหมครับ

คือผมอยากสมัครบัตร KTC JCB Platinum เพิ่มจะได้ไหมครับ เห็นว่าต้องมีฐานรายได้ 50,000 ขึ้นไป แต่ผมจะสมัครแบบค้ำ 30,000 น่ะครับ และอีกอย่างผมเองก็มีบัตรของ KTC ที่ถืออยู่แล้ว 2 ใบน่ะครับ คือแบบ Visa และ Mastercard เลยไม่แน่ใจว่าจะสมัครใบที่สามได้ไหม คืออยากมีของทุกค่ายไว้ใช้เล่นโปรโมชั่นน่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preet

เท่าที่ผมพอทราบคือสมัครได้ครับ จะถืออยู่แล้วสองใบก็ยังสมัครได้ แต่คุณจะต้องยื่นเอกสารเข้าไปใหม่เวลาสมัครบัตรใหม่ครับ หากต้องการใช้เป็นคนละวงเงินกับบัตรที่ถืออยู่ครับ และถ้าจะสมัครแบบค้ำที่เป็นคนละวงเงินกันจะต้องมีเงินฝากประจำ 30,000 ขึ้นไปต่อบัตรครับ แต่หากแค่จะเปิดบัตรเพิ่มเฉยๆ ก็ไม่ต้องยื่นเอกสารเพิ่มเติมเพราะใช้วงเงินเดียวกันกับทุกบัตรครับ

2019.10.12 11:59

Nipun

ทำไมต้องมีหลายใบด้วยครับ จะเอามาเล่นโปรโมชั่น เราว่าที่คุณมีอยู่แล้วมันก็จะคล้ายๆกันนะครับ แล้วที่อยากทำของ บัตร KTC JCB Platinum คือจะเอาไว้ใช้อะไรเหรอครับ เพราะบัตร KTC JCB Platinum มันน่าเอาไว้ใช้เวลาเดินทางไปเที่ยวญี่ปุ่นมากกว่านะครับ มันไม่ค่อยมีโปรอะไมากในบ้านเราเลยนะครับ อย่างดีสุดก็ทานอาหารเท่านั้นครับ

2020.06.23 9:0

ลูกปลา🐳

ถ้าถือแล้วคุณได้ใช้งานก็สมัครไปเถอะค่ะ แต่ถ้าถือแล้วไม่ได้ใช้งานแล้วต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียมตรงนี้ก็อยากจะให้จขกทลองคิดดีๆก่อนที่จะสมัครนะคะ อีกอย่างช่วงนี้ก็ยังมีโควิดอยู่ด้วย คุณจะเดินทางไปญี่ปุ่นจะมีความเสี่ยงสูงมากนะคะ เอาไว้ให้โควิดหายไปแล้ว จะสมัครก็ยังทันค่ะ อยากให้จขกทได้ใช้งานบัตรนี้อย่างเต็มที่จริงๆ

2020.09.16 14:8

แฟนพันธุ์แท้

คุณต้องการอยากสมัครบัตรเครดิตเพิ่มอีกซักใบนึง เราขอแนะนำว่าคุณน่าจะลองที่จะสมัครบัตรเครดิตของค่ายอื่นดูบ้างนะคะ มีบัตรเครดิตหลายค่ายที่มีโปรโมชั่นดีๆและคุณอาจจะเจอบัตรเครดิตที่ตอบโจทย์ไลฟสไตล์ของคุณและยังมีเงื่อนไขดีๆที่ช่วยคุณในการใช้จ่ายเพื่อรับสิทธิประโยชน์ มากมาย ที่ช่วยให้คุณสนุกกับการใช้จ่ายในอีกรูปแบบ

2020.09.26 8:22

Moony

คุณจะมีบัตรเครดิตอีกสักกี่ใบก็ได้ครับผม ถ้าคุณสมบัติของคุณเพียบพร้อมตามที่ธนาคารต้องการ ยกเว้นบัตรเครดิตบางใบที่กำหนดว่าให้ถือคนละหนึ่งใบเท่านั้น แต่สิ่งที่จะตามมากับบัตรเครดิตหลายๆใบ คือ ค่าธรรมเนียมรายปีนะครับผม ถ้าบัตรเครดิตทุกใบของคุณมีค่าธรรมเนียมรายปีก็คงจะเป็นภาระหนักให้คุณอยู่นะเมื่อครบกหนดต้องชำระค่าธรรมเนียมอะ อย่าลืมนึกถึงเรื่องนี้ด้วยหล่ะ

2020.09.29 13:32

ปาริชาติ

การมีบัตรเครดิตหลายใบ ต้องคิดให้ดีก่อนนะคะว่าจะมีผลเสียอะไรไหม ยิ่งช่วง โควิด-19 แบบนี้ด้วยต้องคิดให้เยอะเลยคะ ว่าถ้ามีแล้วจะมาเพิ่มภาระกับเราไหม มีหลายคนที่มีบัตรหลายใบ แล้วอาศัศแบบว่า เอา หนี้มาใช้หนี้ หรือว่า หมุนจ่ายหนี้บัตรเครดิตเอาคะ สุดท้ายพอหมุนไม่ไหวก็เลยต้องกลายว่าเป็นหนี้หลายไป คิดก่อนตัดสินใจนะคะ

2021.06.28 6:5

Yoo_yee

สงสัยเงินจะเหลือเยอะนะคะ หมายถึงเจ้าของกทน่ะ หรือไม่ก็ว่างจัด สมัครบัตรเครดิตมาเล่นๆ มันก็สนุกดีนะสำหรับคนที่มีเงินพร้อมที่จะจ่ายคืน ถ้าใครไม่พร้อมมันก็ไม่สนุก อาจจะสนุกตอนใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต แต่เศร้าที่หลังตอนจ่ายคืน ก็แล้วแต่เลยค่ะเจ้าของกระทู้ ได้หมดถ้าสดชื่น ที่สบายใจค่ะ ถ้าหากว่าคุณสมบัติพร้อมก็ได้อนุมัติแหละ

2021.09.27 7:46

ศุภชัย

มับัตรหลายใบ ใช่ว่ามันจะดีนะครับ ส่งผลเสียเป็นส่วนใหญ่มากกว่านะครับ คิดให้รอบครอบก่อนที่จะสมัครดีกว่าครับ ทำไมต้องไปสมัครบัตรเพิ่มด้วย วงเงินของบัตรทั้งสองใบของคุณไม่พอใช้อย่างนั้นเหรอครับ แล้วถ้าเอาใบที่สามมาคิดว่าจะได้วงเงินการใช้งานเท่าไรเหรอครับ ในเมื่อเรามีภาระหนี้สินคิดเหรอครับว่าทางบัตรเครดิตจะให้วงเงินเรามากๆ

2022.01.21 15:26

ศักดิ์สิทธิ์

อ่านที่พี่บอกว่า "ออยากมีของทุกค่ายไว้ใช้เล่นโปรโมชั่น" อ่านแล้วจบเลยครับ ทำไมชอบโปรอะไรแบบนี้เหรอครับ บัตรสองใบที่พี่ถือก็น่าจะมีให้เยอะแล้วนะ ทำนะทำได้ครับ แต่ตอนนี้มีสองใบแล้วเวบาที่จ่ายคืน ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ เคยติดขัดล้าช้าในการจ่ายไหม หรือว่าเคยจ่ายแบบขั้นต่ำ บ้างไหม ถ้าเกืดมีนะครับ นั้นแสดงว่าสองใบพอแล้ว

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ใช้ที่เมืองไทยก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ใช้ที่เมืองไทยก็ได้คะแนนนะคะ สำหรับการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ และยังใช้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% นานสูงสุด 10 เดือนด้วยนะคะ. อยู่ที่ไทยก็ใช้สบายค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไปญี่ปุ่น ใช้คุ้มนะ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไปญี่ปุ่น ใช้คุ้มนะ. บัตรฯนี้เพื่อคนที่ชื่นชอบการไปเที่ยวญี่ปุ่น เพราะเมื่อใช้บัตรฯนี้ คุณจะได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่า สำหรับทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรฯที่ประเทศญี่ปุ่น แบบไม่จำกัดยอดรับคะแนนสูงสุดด้วยนะครับ ยังไม่พอครับ คุณสามารถผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ญี่ปุ่นได้อีกด้วย. คิดจะไปญี่ปุ่น ต้องคิดถึงบัตรฯนี้นะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม พร้อมรับรองหลายสนามบิน

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม นอกจากจะให้คุณช้อปที่ญี่ปุ่นแบบชิลล์ๆแล้ว ยังมีบริการห้องรับรองในสนามบินญี่ปุ่น 28 แห่ง รวมถึง ฮ่องกง เกาหลี สิงคโปร์ จีน และฮาวาย ด้วยนะคะ. สำหรับ JCB Plaza Lounge บริการห้องรับรองในสนามบินอีก 9 ประเทศ และยังบริการเลขาส่วนตัวผ่าน JCB Plaza ทั่วโลกอีกด้วยค่ะ. กิน เที่ยว ช้อป สุดชิลล์ เช็คอินที่ญี่ปุ่นค่ะ.

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เปลี่ยนยอดจ่ายเป็นผ่อนชำระได้ด้วย

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ไม่ได้ใช้ผ่อนแค่ตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นนะคะ อยู่ที่ไทยก็ใช้ผ่อนได้ค่ะ โดยคุณสามารถชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ จะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้นะคะ. ผ่อนได้เมื่อใช้จ่ายที่ไทยและญี่ปุ่นค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางทุกครั้ง ดีจังอุ่นใจ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางทุกครั้ง ดีจังอุ่นใจ ก็เพราะว่าผมมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรฯนี้ครับ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท และวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายด้วยครับ. ให้ทุกครั้งในการเดินทางของคุณ อุ่นใจเหมือนผมนะครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากสอบถามบัตร KTC JCB Platinum หน่อยครับ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

อยากรู้เรื่องบัตร KTC JCB Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

คุ้มไหมถ้าจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เจซีบี แพลทินั่ม ถ้าเราทำธุรกิจเกี่ยวกับการนำเข้าสินค้าจากญี่ปุ่น??

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี