Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หาซื้อรถมือสอง

ตอนนี้อายุ32ค่ะต้องการมีรถมือสองไว้ใช้สักคันเลยอยากทราบว่าถ้ามีเงินเดือนหมื่นต้นไฟแนนซ์จะให้ผ่านไหมค่ะแล้วอยากสอบถามด้วยค่ะว่ารถแบบไหนที่เหมาะกับกำลังเงินที่เรามีอยู่ค่ะ ไม่อยากเป็นเหมือนเพื่อนค่ะออกรถได้ไม่ถึงปีรถก็มาโดนยึดเสียดายเงินที่หามาได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Saruta

เท่าที่ทราบมานะครับปกติไฟแนนซ์มักปล่อยสินเชื่อให้กับพวกเราโดยรายได้ของเราต้องมีรายได้มากกว่าสองเท่าของค่างวดรถยนต์ที่เราต้องชำระในแต่ละเดือนแล้วระยะเวลาการผ่อนชำระก็จะนานๆพอกับการที่เราไปผ่อนรถใหม่เลยครับประมาณ72งวด ผมว่าคุณค่อยๆเก็บเงินดาวน์ไว้ได้มากๆก่อนจะดีครับระยะเวลาและค่างวดก็จะลดลงครับ

2019.08.01 18:0

Trycia

เงินเดือนหมื่นต้นๆอาจเป็นเรื่องยากครับที่จะออกรถได้ยิ่งถ้าไม่รับราชการ สำหรับรถมือสองที่เหมาะสมน่าจะเป็นปี1998ลงไปครับ(สภาพอาจแย่มาก)แต่ซื้อได้ครับขอเป็นรถที่นิยมในตลาดนะครับ เช่นพวกโตโยต้าอะไรแบบนี้ครับอะไหล่หาง่ายรถราคาน่าจะอยู่ที่ห้าถึงหกหมื่นบาทครับ

2019.08.01 18:0

Ruang Sak

ผมเองก็เงินเดือนหมื่นต้นๆครับ ผมไปซื้อรถที่เต้นรถครับ ผมใช้รถเก๋งนิสสันครับ ปี2000 ครับ ผมบอกเลยครับว่ารถรุ่นนี้ใช้ดีมากจริงๆครับ บางคันนี่ยังใหม่อยู่เลยครับ แถมราคาเงินสดไม่แรงครับบางคืนไม่ถึงแสนครับ แถมเงินดาวน์ก็น้อยด้วยครับ ผ่อนต่อเดือนสำหรับผมตอนนี้ รวมแล้วประมาณ3500บาทครับ ซึ่งผมก็ว่าโอเคนะครับ

2020.03.19 14:4

Tonnakorn

ได้ตัดสินใจหรือยังคะว่าอยากจะได้รถรุ่นไหน เพราะถ้าไม่ได้เน้นว่าต้องเป็นรถรุ่นใหม่ต้องสวยเนาะ อยากจะแนะนำรถ NV ของ Nissan เป็นรถมือสองที่เราไปซื้อมา ไม่ใช่รุ่นใหม่นะคะ แต่ว่าเป็นรุ่นปี 97 98 อะไรแบบนี้ ราคามือสองไม่แพงด้วย บางคันแสนต้นๆหรือไม่ถึงแสน ก็ได้รถสภาพดีแล้ว ข้อดีของรถ NV มีอยู่อย่างคือพอเครื่องเสียแล้วก็ยกเครื่องใหม่ทั้งหมดแค่หมื่นกว่าบาทเอง แต่ถ้าสำหรับผู้หญิงอาจจะรู้สึกว่ามันไม่ค่อยน่ารักก็ได้ค่ะ

2020.04.22 7:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี