Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด UOB cash plus ไม่เห็นจะได้เครดิต 10% คืนเลย

ผมใช้จ่ายบัตรกดเงินสด UOB cash plus เพราะว่าเราสามารถใช้เงินของเราในการสำรองจ่ายซื้อสินค้าโดยสามารถผ่อนชำระสินค้าได้จากเงินสำรองจ่ายได้ด้วยเงินเดือนของเรา แต่วันก่อนผมได้ผ่อนชำระสินค้ามากกว่า 10,000 บาทแต่กลับไม่ได้รับเครดิตเงินคืน 10% เป็นเพราะอะไรครับผมอยากรู้ ผมไม่เข้าใจว่าต้องมีเงื่อนไขการใช้จ่ายยังไงที่จะได้รับเครดิตเงินคืน 10% นั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thayot

ห้ามสำหรับเงื่อนไขการได้รับยอดเครดิตเงินคืน 10% นะครับเช้าคำนวณจากการใช้จ่ายยอดของรายการผ่อนชำระสินค้าไม่เกิน 1 แสนบาทต่อเดือนต่อลูกค้านั่นหมายความว่ายอดที่คุณใช้ผ่อนชำระของสินค้ามีมากเกินไปโดยธนาคารจะคิดเครดิตเงินคืนเข้าบัญชี UOB cash plus ภายในเวลา 60 วันนับจากวันสิ้นเดือนที่ทำรายการผ่อนชำระได้ในกรณีของคุณไม่ได้นะครับถ้าสินค้าเกิน 1 แสนบาท

2019.10.18 11:59

รินรดา

ผมอ่านคำถามและคำตอบแล้วก็งงๆนะครับ ที่ผมเข้าใจคือ ยอดเครดิตเงินคืน 10% ที่ทางธนาคารจะคืนให้มาจากการคำนวณยอดของรายการผ่อนชำระสินค้าไม่เกิน 100,000 บาท/เดือน/ลูกค้า ซึ่งธนาคารจะนำเครดิตเงินคืนเข้าบัญชียูโอบีแคชพลัส ภายใน 60 วันนับจากวันสิ้นเดือนที่ทำรายการผ่อนชำระ คุณจ่ายแค่ประมาณ 10,000 บาท แต่ทำไมไม่ได้เงินคืน ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะเนี่ย!

2020.06.06 15:38

พลอย

เราเองก็งงค่ะ ไม่รู้เหมือนกันได้ลองติดต่อไปทางธนาคารดูหรือยังคะอาจจะเป็นความผิดพลาดของทางระบบก็ได้โอกาสน้อยแต่ไม่ใช่ว่าไม่เคยเกิดขึ้นนะคะ แล้วก็เคยมีรอบนึงที่ธนาคารแจ้งยอดชำระมาผิดดีนะคะที่เราทำบัญชีรายรับรายจ่ายมีหลักฐานยืนยันธนาคารที่ว่าแน่นอนบางทีก็มีผิดพลาดค่ะ แต่จะดีกว่า ถ้าเราไปติดต่อถามสาเหตุจากธนาคารโดยตรงเลย

2020.07.05 8:14

สมหวัง

ได้นั่นแหละครับแต่ว่าจำเป็นต้องใช้จ่ายผ่านเงื่อนไขที่ธนาคารได้กำหนดไว้ แล้วก็เครดิตเงินคืน 10% จะไม่ได้ทันทีนะครับต้องรอ พอได้มาแล้วก็ทำการตรวจสอบครับว่าตรงกับค่าใช้จ่ายที่เราได้รับกับธนาคารหรือเปล่า ถ้าดูเหมือนว่ายอดที่ได้รับเครดิตเงินคืนไม่ตรงก็สามารถทำการติดต่อธนาคารเพื่อพูดคุยหรือเจรจาว่าเกิดอะไรขึ้นได้ครับ

2020.07.05 9:55

🌻เจ้าดอกทานตะวัน🌻

แล้วนี่ตกลงเจ้าของกระทู้ได้เงินคืน 10% หรือเปล่าคะ? ไม่น่าเข้ามาอ่านเลยเรา ดูซิเนี่ยเลยอยากรู้เลยว่าได้เงินคืนหรือเปล่า ยิ่งมีความสับสนเรื่องเงื่อนไขในการใช้เงิน รวมถึงการได้รับเครดิตเงินคืนที่ต้องรอให้ถึงรอบก่อนด้วยแล้ว เลยอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรถึงไม่ได้เครดิตเงินคืน หรือว่าตอนนี้ได้เงินแล้วก็มาบอกกันด้วยนะคะ จะได้หายข้องใจ

2020.08.18 15:5

พลพล

ก็ตามเงื่อนไขนั่นแหละครับที่ comment ก่อนหน้าบอกมาว่าต้อง 1 แสนบาทต่อเดือนเท่านั้นถึงคุณจะได้รับเครดิตเงินคืน 10% ซึ่งการผ่อนสินค้าของคุณยังไม่ครบ 1 เดือนเลยครับภายใน 1 เดือนคุณอาจจะผ่อนถึง 100000 บาทก็ได้ดังนั้นเพิ่งจะผ่อนไปเอง คุณไม่ควรรีบที่จะเช็คเครดิตเงินคืนนะครับเพราะบางครั้งธนาคารต้องใช้เวลากว่าเงินจะเข้าบัญชีของคุณ

2020.08.31 20:21

ลูกน้ำ

หรือคุณอาจจะลืมไปลงทะเบียนรึเปล่าคะ? ถ้าอยากได้สิทธิ์ต้องไปลงทะเบียนด้วยนะคะ ตามเงื่อนไขของทางธนาคาร เช่น เค้าจะมีsmsให้เราส่งไปยื่นขอใช้สิทธิ์ค่ะ เพราะว่าเงินคืนจะเราจะไม่ได้รับโดยอัตโนมัตินะคะ หรือถ้าจขกทได้ลงทะเบียนเพื่อขอใช้สิทธิ์แล้ว แต่ยังไม่ได้รับเงินคืนตรงนี้เราว่าจขกทควรติดต่อทางธนาคารดีที่สุดเลยค่ะ

2020.09.17 2:46

Dead Sea

ง่ายมากเลยครับถ้าคุณอยากจะทราบว่าเกิดอะไรขึ้น คุณก็สามารถสอบถามทางคอลเซ็นเตอร์ได้แล้วคุณจะรู้เหตุผลแล้วก็คุณก็สามารถได้รู้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยว่าเพราะเหตุใดและคุณสามารถทำอย่างไรได้บ้างเพื่อจะได้รับสิทธิประโยชน์ส่วนตรงนี้ หรือไม่คุณก็สอบถามที่ธนาคารสาขาใกล้บ้านคุณได้เลยนะครับ คุณจะได้คำตอบจากผู้ที่รู้จริงเกี่ยวกับเรื่องนี้โดยตรงครับ

2020.09.26 9:20

M.U.

เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้นี่แหละนะ ไม่ว่าสิทธิประโยชน์อะไรที่มากับบัตรเครดิต หรือบัตรต่างๆ เราก็ต้องทำตามเงื่อนไขก่อน เขาไม่ให้เราได้สิทธิประโยชน์ง่ายๆขนาดนั้นหรอกค่ะ ธนาคารเขาก็อยากได้ประโยชน์ด้วยเหมือนกัน เหมือนกรณีของบัตรเครดิตใบนี้ กว่าจะได้เครดิตเงินคืน 10 % ต้องผ่อนชำระสินค้าผ่านบัตรเดือนละ 100,000 บาทเชียวนะ

2020.09.29 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี