Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรเงื่อนไขการเปิดบัญชี

ผมอยากเปิดใช้บริการกับธนาคารกสิกรไทยเพราะว่าธนาคารอยู่ใกล้บ้านและสะดวกสบายมากจะทำธุรกรรมทางธนาคารไม่เห็นว่ามีกันทำธุรกรรมทางเคพลัสหรือทางโทรศัพท์มือถือออนไลน์ทำให้เราสามารถมีความสะดวกในการใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมงมีตู้ atm สาขาใกล้บ้านด้วยนะถ้ามีธนาคารใกล้บ้านเราสามารถที่จะเดินไปได้สะดวกกว่าธนาคารอื่นๆใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการเปิดบัญชีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Srinak

สำหรับรายละเอียดเงื่อนไขการเปิดบัญชีนะครับการเปิดบัญชีไม่มีขั้นต่ำนะครับสำหรับผู้ที่มีคุณสมบัติก็คือเป็นบุคคลธรรมดาตั้งแต่อายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปกรณีที่อายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยครับโดยมีบิดาหรือมารดาหรือผู้ปกครองให้ความยินยอมและต้องมาทำรายการด้วยกัน ทำให้สะดวกสบายแม้แต่บุตรหลานหรือว่าเด็กๆก็สามารถเปิดบัญชีกับกสิกรไทยได้นะครับ

2019.10.21 11:59

Atichai

เงื่อนไขการเปิดบัญชีธนาคารทุกที่เหมือนกันหมดเลยครับ ทั้งเรื่องอายุ แล้วก็เอกสารในการขอเปิดบัญชีครับ แล้วถ้าไปเปิดบัญชี ต้องดูบัตรประชาชนดีๆนะครับ ถ้า บัตรประชาชนตัวจริงเป็นรุ่นเก่า ซึ่งไม่มีชิพสมาร์ทการ์ด Smart Card จะต้องใช้เอกสารเพิ่มคือ ทะเบียนบ้านฉบับจริง แล้วถ้าเปิดบัญชีแล้วก็ของทางเจ้าหน้าที่เปิดการใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารเลยนะครับ

2020.06.30 3:5

กันยา

สำหรับการเปิดบัญชีออมทรัพย์กสิกรจะไม่มีการกำหนดอัตราเงินขั้นตำ่ในการเปิดบัญชีครั้งแรกนั้นหมายความว่าคุณสามารถฝากเท่าไหร่ก็ได้ไม่จำกัดจำนวนสำหรับเอกสารที่ต้องใช้ในกรณีที่เป็นบุคคลธรรมดาใช้บัตรประจำตัวประชาชนที่เป็น Smart Card ถ้าเป็นบัตรประจำตัวประชาชนรุ่นเก่าที่ไม่มีชิพจะต้องใช้สำเนาทะเบียนบ้านตัวจริงด้วย

2020.07.08 1:45

กุ้งแห้ง

เตรียมแค่บัตรประชาชน และเงินเพื่อจะเปิดบัญชีแค่นั้นค่ะ ง่ายๆ ตอนนี้เปิดบัญชีขั้นต่ำคือ 500 บาท แต่ถ้าคุณอยากจะสมัครบัตรเดบิตด้วยก็อาจจะต้องพกเงินไปมากกว่า 500 บาท เพราะต้องมีค่าบัตรด้วย ค่าบัตรถ้าจำไม่ผิดนะเริ่มต้นที่ 250 บาท ต่อปี (เค้าให้จ่ายเลยตอนที่ทำบัตร ) ขึ้นอยู่กับประเภทบัตรด้วย แต่ถ้าคุณคิดว่าไม่ค่อยได้ใช้บัตรแนะนำว่าไม่ต้องทำเพราะเดี๋ยวนี้มีแบบกดเงินโดยไม่ใช้บัตรกันแล้ว จะได้ไม่ต้องเสียค่าบัตร

2020.07.09 14:12

ริว

ครับ การเปิดบัญชีเดี๋ยวนี้ง่ายจะตาย เงื่อนไขก็เหมือนๆกัน สิ่งที่ต้องมีคือบัตรประขาขน กับเงินที่จะฝากเท่านั้นแหละครับ เดี๋ยวนี้บางธนาคารมีการเปิดบัญชีผ่าน Application ด้วยนะไม่ต้องไปที่ธนาคารอีกต่อไปแล้ว คิดว่าของกสิกรก็มีแล้วนะครับถ้าผมจำไม่ผิด ใครรู้มาตอบหน่อยครัวของธนาคารกสิกรมีให้เปิดบัญชีผ่าน App หรือยัง?

2020.08.10 10:40

สมหมาย

เปิดบัญชีง่ายครับเดี๋ยวนี้ จะสามารถที่จะเปิดใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งไปด้วยได้โดยที่ไม่ต้องมีบัตรเดบิตหรือบัตร ATM จะยุ่งยากหน่อยตอนที่จะฝากเงินต้องไปยังสำนักงานสาขาไม่สามารถที่จะฝากกับตู้ได้ ถ้าไม่มีบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ครับ คิดว่าเลือกใช้บริการบัตรที่มีค่าธรรมเนียมรายปีถูกที่สุด และใช้แอพพลิเคชั่นในการทำธุรกรรมการเงินควบคู่ไปด้วยดีกว่า

2020.08.30 14:32

sassi

@K.ริว ธนาคารกสิกรเค้ามีฝากแบบออนไลน์ด้วยค่ะ สามารถเปิดบัญชีผ่าน App K Plus ได้เลย แต่บัญชีที่เปิดออนไลน์จะไม่มีสมุดบัญชีเงินฝากให้นะคะ สามารถเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ก็ได้ บัญชีออนไลน์นี้สามารถที่จะทำธุรกรรมต่างๆได้เหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไป อีกอย่างนึงไม่ต้องใช้เอกสารเพื่อเปิดบัญชีให้ยุ่งยากเลยนะคะ สะดวกมากๆค่ะ

2020.09.17 7:53

Bank

น่าอิจฉาจังเลยนะครับที่ใครๆก็มีเงินที่นำสามารถไปฝากบัญชีกับธนาคารได้ ผมนี่อายุ 22 ปีแล้วเพิ่งจบออกมายังไม่ได้งานทำเลยครับต้องช่วยแม่ทำงานขายของที่บ้าน ไปสมัครงานที่ไหนก็ยังไม่มีใครตอบรับเลย ตอนนี้ผมก็ต้องกินอยู่กับแม่ผมก็หวังว่าเมื่อหมดโควิดผมคงได้รับการเรียกเข้าไปทำงานที่ไหนสักแห่ง ผมเพียงแค่หวังนะครับ

2020.09.26 11:13

SOS

คุณเป็นลูกค้าใหม่ของธนาคารกสิกรหรือเปล่าคะ? ที่ถามแบบนี้เพราะว่าถ้าคุณเป็นลูกค้าใหม่ คุณสามารถมีสิทธิ์ที่จะเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรแบบออนไลน์ได้นะคะ เห็นว่ามีสิทธิพิเศษให้ลูกค้าใหม่ที่เปิดบัญชีแบบออนไลน์ด้วยค่ะ เพราะเห็นคุณถามวิธีการเปิดบัญชี ก็เลยเดาว่าน่าจะเป็นลูกค้าใหม่ที่ยังไม่เคยมีบัญชีกับกสิกรมาก่อนค่ะ

2020.09.29 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี