Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

สวัสดีค่ะพอดีดิฉันสนใจอยากจะทำประกันภัยการเดินทางนะคะและก็ได้ยินจาก คุณน้านะคะว่าประกันภัยนี้ก็ดีมากๆเลยฉันก็เลยอยากจะถามว่าประกันภัยการเดินทางแบบปกติแล้วนี่ของ axa เนี่ยมีกี่แบบหรอคะเพราะว่าดิฉันเองก็อยากจะทำแบบ รายปีนะคะเพราะฉะนั้นก็ต้องเดินทางไปไหนมาบ่อย แล้วก็มีโอกาส เสี่ยง หลายครั้งด้วย ก็เลยอยากจะทราบข้อมูลหน่อยนะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tum

ปกติแล้วประกัน axa เนี่ยก็มี 2 แบบนะคะก็จะเป็นแบบรายเที่ยวกับแบบรายปีถ้าอยากจะทำแบบรายปีเนี่ยมันจะแบ่งออกเป็น 6 แผนนะมันจะมี อีโค่ พลัส-ไลท์ silver Gold Platinum และ เอมเมอรัลด์ ก็ได้ฉันเองก็อยากแนะนำคุณให้ทำแบบพลัสไลท์ นะคะ เพราะว่าคุ้มครองได้ดีแล้วก็ดีใจก็เคยทำประกันนี้ให้คุณแม่ด้วยและคุณแม่เกิดอุบัติเหตุระหว่างเดินทาง ก็ได้ใช้ประกันนี้

2019.10.23 11:59

Hansaa

ประกันของที่นี่ถือว่าดีค่ะ อยากแนะนำให้สมัคร ยิ่งสมัครตอนนี้เค้ามีแถมความคุ้มครองโควิดให้ค่ะ ทำให้เราเดินทางได้อย่างสบายใจเลย แล้วอีกอย่างถ้าซื้อทางออนไลน์แบบรายปีช่วงนี้จะได้ส่วนลด15%ด้วยนะคะ+ฟรีซิม2flyค่ะ แต่หมดเขต30ก.ยนี้นะคะ แล้วก็ถ้ามียอดตั้งแต่1,000บาทขึ้นไป เค้ามีบัตรStarbucks e-Coupon ให้ด้วยค่ะ ^^

2020.09.17 13:14

Big Bear

สำหรับประกันการเดินทางของAXA มีสองแบบครับก็คือประกันรายเที่ยวกับแบบประกันรายปีครับ สำหรับคุณที่เดินทางบ่อยผมขอแนะนำทำประกันรายปีจะดีกว่าครับซึ่งเบี้ยประกันก็จะถูกกว่าด้วยครับ เมื่อคุณซื้อประกันของบริษัทคุณจะรับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลจากการติดเชื้อโรคโควิดในต่างประเทศทุกประเทศ รวมถึงความช่วยเหลือและเคลื่อนย้ายทางการแพทย์เพื่อรักษาพยาบาลฉุกเฉินตลอด 24 ชั่วโมงทั่วโลกด้วยครับ

2020.09.26 11:45

Q..Q

โห ถ้าใจบอกว่าประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ แม้จะเป็นของบริษัทแอกซ่าก็คงจะ หนังชีวิตด้วยนะคะ หมายถึงว่าเรื่องมันยาวอ่ะค่ะ เอาเป็นว่า คุณเองจะเดินทางคนเดียวหรือเดินทางเป็นครอบครัวล่ะคะ เพราะการเดินทางคนเดียวกับการเดินทางเป็นครอบครัว ก็จะแนะนำประกันภัยการเดินทางให้คุณได้ง่ายมากกว่า ถ้าถามก็ง่ายแบบนี้ตอบไม่ถูกจริงๆค่ะ

2020.09.29 15:4

โอก้า

@Tum ก็ดีนะครับที่จะมีประกันสำหรับเอาไว้ไปเที่ยวหรือว่าพักผ่อน แต่ก็อย่างว่าแหละครับช่วงนี้ covid นะไปไหนมาไหนก็ลำบาก ผมคิดว่าสำหรับตัวผมยังไม่อยากไปไหนเลยช่วงนี้ก็เที่ยวแต่ในประเทศนี้ก็จะเที่ยวไม่หมดนะครับล่าสุดก็ไปเที่ยวมาจังหวัดที่เขาฮิตกันในสมัยก่อน ตอนนี้ค่าโรงแรมถูกมากแล้วก็ไม่ค่อยมีนักท่องเที่ยวคนอื่นทำให้มีความเป็นส่วนตัวมากถ้าใครอยากลองไปเที่ยวในประเทศก็ลองหาดูครับคุณจะได้เจอกับหลายอย่าง

2021.04.27 13:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี