Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากทำ

พอดีสนใจบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ บัตรนี้ครับ เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี เรื่องสะสมคะเเนน,เงินคืน ไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่ท่านใดสมัครบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ผ่านเเล้ว ลองใช้บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้เเล้วเป็นยังไงบ้างครับเเล้วบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ผ่านยากไหม เรื่องวงเงินบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ตอนนี้ตั้งแต่เเบงค์ชาติควบคุม เป็นยังไงบ้างครับ ได้กันกี่เท่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทัศนีย์

บัตรนี้ ผมว่า สิทธิประโยชน์ที่เหนือกว่าบัตรของซิตี้อื่นๆ คือ - ค่าธรรมเนียมการกดเงินสด ที่เก็บเพียง 1% - รูดครบ 1000 บาท แลกซื้อของกิน เพียง 1 บาท (ระยะเวลาโปรถึงสิ้นปีนี้) - ดูหนัง SF ซื้อ 1 แถม 1 (800 สิทธิ์ต่อเดือน) - จ่ายค่าบัตรที่ Counter Service ฟรีค่าธรรมเนียม นอกนั้น พวก ค่าธรรมเนียมรายปี ค่าจ่ายล่าช้า ฯลฯ บัตรอื่นๆที่มีการเรียกเก็บ

2019.10.26 11:59

teerapong

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ให้วงเงิน 2-5 เท่าของรายได้ครับ สมัครแล้วผ่านยากหรือง่ายผมก็ไมรู้เหมือนกัน ธนาคารเขาคงดูหลายอย่างแหละครับ คุณบอกว่าสนใจบัตรฯนี้ แต่เรื่องสะสมคะเเนนหรือเงินคืนไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่ แล้วคุณจะเอาบัตรฯไปทำอะไรอะครับ เอาไว้กดเงินสดเท่านั้นเหรอเห็นถามเรื่องวงเงินด้วย..ไม่มีอะไรครับผมแค่แปลกใจเท่านั้นเอง

2020.06.18 14:3

Bebe

เค้าให้วงเงิน2-5เท่าจริงๆอย่างที่ว่าหรอคะ?? เพราะเท่าที่รู้มาบางที่ถ้าเงินเดือนไม่ถึง20,000 บาท วงเงินจะอยู่แค่1.5 เท่าเอง แต่ถ้า30,000 บาทขึ้นไปจะให้วงเงินประมาณ 5 เท่า วงเงินน่าจะขึ้นอยู่กับเงินเดือนเราด้วยใช่ไหมคะ? ชอบบัตรนี้ตรงที่ฟรีค่าธรรมเนียมทุกอย่างเหมือนกัน แต่ดูๆไปแล้วโปรโมชั่นยังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่อ่ะ

2020.09.17 13:4

Rabbit

ดูแล้วก็เหมือนบัตรเครดิตทั่วไปนะคะ ที่เราสามารถจะจ่ายได้โดยไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี แล้วเราไม่ทราบว่าบัตรเครดิตนี้สามารถผ่อนชำระสินค้าได้ 0% บ้างมั้ยคะเพราะเราเองกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการสมัครบัตรเครดิตอยู่ค่ะ เราสนใจบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี เพื่อที่จะใช้จ่ายผ่านบัตรเป็นบางครั้งเพราะเราไม่อยากเป็นหนี้นะคะ

2020.09.26 12:41

Wee

เรื่องผ่อนชำระสินค้า 0% อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคะเดี๋ยวขอลองไปหาข้อมูลก่อนแต่อยากจะทราบว่าบัตรเครดิตใบนี้ที่บอกว่าฟรีค่าธรรมเนียมรายปีเพื่อที่เราจะฟรีค่าธรรมเนียมรายปีจริงๆมันมีเงื่อนไขอื่นไหมคะอย่างเช่นต้องใช้จ่ายผ่านบัตรต่อปีกี่บาทอะไรแบบนี้หรือว่าไม่มีเงื่อนไขอะไรเลยฟรีค่าธรรมเนียมรายปีแบบอัตโนมัติ

2020.09.29 15:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี