Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้คะแนนเยอะๆ

พี่คะ พี่คนไหนเคยใช้ บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ บ้างคะ ช่วยเล่าให้หนูฟังหน่อยคะพี่ว่า พี่ๆ มีเทคนิคอะไรบ้างคะที่ได้แต้มคะแนนสะสมเยอะๆนะคะ ปัญหาคือหนูใช้บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ มาจะสองปีแล้วคะ เชคยอดคะแนนสะสมได้น้อยมากคะทั้งๆที่จ่ายแต่ละเดือนก็เกลือบหมื่นนะคะพี่ หนูนี่งงมากเลยคะ ทำไมคนอื่นๆเขาคะแนนเยอะกันจัง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sroy

พี่ว่าปกติหนูจะเอา บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ไปจ่ายแต่ที่ได้คะแนน 15บาท1คะแนนใช่ไหม พี่ว่าต้องเป็นอย่างนั้นแน่เลย เมื่อก่อนพี่ก็เป็นแบบนี้แหละ จนพี่ได้อ่าน การใช้งานอีกครั้งทำเอาพี่ตาสว่างเลยน้อง ใน เรื่อของคะแนน นอกจาก 15บาท1คะแนนแล้ว ยังมี The 1 เพิ่ม 3 คะแนน สำหรับยอดการใช้จ่ายทุก 25 บาท แต่ต้องเลือกห้างเข้า ลองๆดูบ้านหนูมีห้างอะไรบ้าง

2019.11.04 11:59

Nobita

ส่วนใหญ่บัตรเครดิตเค้าจะมีส่วนร่วมกับร้านที่มีโปรโมชั่น คุณต้องลองใช้บัตรตามที่เค้ามีส่วนร่วมโปรโมชั่นดูครับถึงจะได้แต้มเยอะๆ เช่น อาจจะจะมีโปรโมชั่นใช้จ่ายวันจันทร์ได้เเต้มเพิ่ม x2 อะไรทำนองนี้ ต้องเช็คโปรโมชั่นกับทางบัตรดูครับ อีกวิธีนึงถ้าอยากได้แต้มเยอะๆ เวลาไปกินข้าวพื่อนให้ใช้บัตรเครดิตเรารูดเเล้วเก็บเงินสดเพื่อนแทน แค่นี้ก็จะได้แต้มเพิ่มแล้วครับ

2020.07.03 8:40

พีม

บัตรนี้จะได้คะแนนเยอะขึ้นถ้าใช้ที่เซนทรัลนะครับ หมายถึงคะแนนเดอะวันการ์ดนะครับ จะได้มากกว่าปกติ และถ้าอยากได้คะแนนเพิ่มเร็วๆให้ดูสินค้าที่โคกับบัตรของเราครับ เพราะจะได้คะแนนบัตรเครดิตมากกว่า ถ้าอยากได้มากกว่านี้ก็ใช้จ่ายทุกอย่างผ่านบัตรเลยครับ แต่พี่ว่าไม่คุ้มนะ เหมือนได้คะแนนแต่ต้องจ่ายดอกเบี้นนะครับ

2020.07.31 12:59

กาน่า

จริงเหรอคะ น่าสนใจดีนะคะ ฉันเองก็เป็นคนที่ชอบซื้อของผ่านบัตรเครดิต และชอบสะสมแต้มด้วยตอนนี้ก็ใช้อยู่บัตรเครดิตหนึ่ง แต่ต้องการทำบัตรเครดิตเพิ่มอีกสักใบ และกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเลือกทำบัตรไหนดีที่ตอบโจทย์ได้ดี ยิ่งรู้ว่า บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ สามารถสะสมคะแนนจากยอดจ่าย 25 บาทได้ 3 คะแนน ฉันว่าน่าสนใจนะเพราะว่าที่บ้านก็มีโรบินสันด้วยปกติ ฉันก็ซื้อของที่โรบินสันอยู่แล้ว

2020.08.25 5:55

810Cartoon**

อยากได้คะแนนสะสมจากการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเยอะๆก็ต้องดูรายละเอียดของสิทธิประโยชน์ที่ได้จากบัตรนั้นๆให้ดีค่ะ อย่างบัตรบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ให้คะแนนสะสมพิเศษเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล น้องก็ต้องใช้ให้ตรงตามเงื่อนไขจะได้คะแนนมากๆ ว่าแต่อยากได้คะแนนเยอะๆนี่น้องจะเอาไปทำอะไรคะ มีอะไรน่าสนใจบอกกันบ้างสิ

2020.08.31 11:18

Sattapon_M.

วิธีที่พวกคุณแนะนำกันมานี่มันเป็นวิธีที่ทำได้ทุกๆบัตรเครดิตหรือเปล่า?? หรือว่าทำได้เฉพาะแค่บัตรของธนาคาร UOB เท่านั้น??? ผมใช้ยังไงแต้มก็ยังน้อยอยู่ดี แลกของอะไรก็ไม่ได้เลย จนอยากจะไปปิดละ แถมยังต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีต่างหาก ไม่น่าเลย....ตอนที่สมัครไม่ได้ดูรายละเอียดดันไปสมัครตามคนอื่น เห็นคนอื่นบอกว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ก็เลยไปสมัครตาม ในที่สุดก็ใช้งานได้ไม่คุ้มเลย กำลังคิดอยู่ว่าจะปิดดีไหม...

2020.09.17 9:19

Donna

สำหรับบัตรเครดิตทุกค่ายจะมีเงื่อนไขการใช้จ่ายเพื่อที่จะให้ผู้บริโภคได้รับประโยชน์จากการสะสมคะแนหรือเครดิตเงินคืน เพื่อที่ผู้ใช้บัตรสามารถได้รับประโยชน์ตรงนี้ก็ต้องทำตามเงื่อนไขที่บัตรเครดิตที่คุณมีอยู่นั้นนะคะ สำหรับบัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ นอกจากจะได้คะแนนสะสมแล้วก็ยังได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุดถึง 15% เมื่อใช้จ่ายในการ Shopping ออนไลน์ หรือเมื่อชำระค่าบริการผ่านแอพพลิเคชั่นของทรูมันนี่ Wallet หรือ Food Panda

2020.09.28 6:44

R2

ครับส่วนมากบัตรเครดิตเราจะได้รับคะแนนสะสมก็ต่อเมื่อเข้าไปช้อปปิ้งตามห้างเซ็นทรัลอะไรแบบนี้ล่ะครับ เพราะว่าพวกบัตรเครดิตเขาจะมอบคะแนนสะสมให้เมื่อเราซื้อของจากร้านค้าแบรนด์เนมเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าเราใช้บัตรเครดิตไปซื้อของตามร้านค้าทั่วไปแม้จะอยู่ในห้างก็ตามก็ไม่ได้คะแนนสะสมหรอกนะครับ ต้องเป็นสายแบรนด์เนมเท่านั้น ไม่ว่าจะเป็นของใช้หรือของกิน

2020.09.29 15:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เงินเดือนไม่มากก็สมัครได้

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ ก็เหมาะกับคนทำงานอย่างเราๆนะ โดยเฉพาะคนเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน เงินเดือนยังไม่มากนักก็สมัครบัตรฯนี้ได้ แค่มีเงินเดือน 15,000 บาท เป็นพนักงานประจำ 4 เดือนขึ้นไป คือ ผ่านการทดลองงานแล้ว มีค่าธรรมเนียมรายปี 3,000 บาท อันนี้แล้วแต่จะคิดว่าแพงมั้ย แต่ปีแรกยังให้ฟรีค่าธรรมเนียมอยู่ ส่วนปีถัดไป ถ้าใช้จ่ายครบ 100,000/ปีก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายๆ

บัตร UOB Preferred เมื่อรู้จักแล้ว ทุกคนจะต้องร้อง เอ้อเฮอ! ได้คะแนนง่ายมากๆ เพียงใช้จ่ายแค่ 15 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน UOB Rewardss Plus ง่ายมั้ยล่ะคะ และพิเศษสุด! สำหรับคนที่มี The 1 Card ค่ะเพราะจะได้คะแนน The 1 Card เพิ่มอีก 3 คะแนน ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท ที่ Central ทุกสาขา, ZEN, Robinson, Central Food Hall, Tops market, Tops SUPERSTORE, Tops superkoom, Tops daily, Muji, Mark&Spencer และ FamilyMart. พิเศษสุดสุดไปเลย!

บัตร UOB Preferred ให้คุณใช้คะแนนแสนคุ้ม

สวัสดีครับ อยากแนะนำให้ทุกคนรู้จัก บัตร UOB Preferred ที่ให้คะแนนไว้ใช้แสนคุ้มจริงๆครับ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง แลกรับบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง โดยใช้คะแนนสะสม 1,000 คะแนน ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และหากรับประทานอาหารครบ 1,000 บาท ณ ร้านที่ร่วมรายการ รับสิทธิ์ใช้ 1 คะแนน แลกเครื่องดื่มฟรี! 1 แก้วด้วยครับ คะแนนของคุณมีค่า เอามาแลกของที่ต้องการได้ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

การได้้คะแนนสะสมต้องทำอย่างไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เอาไปช้อปิงดีไหม

มีค่าธรรมเนียมไหม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี่การสะสมคะแนนเป็นอย่างไรบ้าง

ใช้กับอะไรถึงได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี