Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตนี้เหมาะสำหรับใครบ้าง

พอดีดิฉันสนใจอยากจะทำบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ค่ะ แต่ไม่รู้จะเหมาะกับฉันรึเปล่า เพราะฉันเป็นคนที่ชอบเดินทางไปเที่ยวในแต่ละประเทศ และก็ชอบซื้อของใช้ส่วนตัวเยอะมาก และในแต่ละครั้งก็จะใช้เงินเยอะ ไปกับการซื้อของใช้ เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า หรือ แม้แต่กระทั่งของกิน และอีกอย่างฉันเป็นพวกชอบดูหนังด้วย ไม่ทราบว่าบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์เหมาะกับคนแบบฉันไหมที่ใช้จ่ายเยอะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

เป็นคำถามที่น่าสนใจมากครับ คุณมาถูกทางแล้ว เพราะบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ ทำได้หลายอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นสำหรับผู้คนที่ชอบช้อปปิ้งทั่วไป ผู้ที่ชอบส่วนคืนเงินสด ผู้ที่ชอบท่องเที่ยวและเดินทาง ผู้ที่ชอบการสังสรรค์และเพลินเพลินกับการรับประทานอาหาร และผู้ที่ชอบดูหนังฟังเพลง และ ผู้ที่ชอบการบันเทิง ครับ ซึ่งบัตรเครดิตชนิดนี้เหมาะกับคุณแน่นอนครับ

2019.11.06 11:59

Atchara

เราว่าบัตรใบนี้ไม่เหมาะกัยคนแบบคุณคะ ถึงแม้ว่าจะตอบโจทย์ทุกอย่างที่คุณต้องการก็ตามคะ ที่เราบอกว่าไม่เหมาะเพราะว่าคุณชอบจ่ายมากเกินไปนะคะ เรากลัวว่าคุณจะมีหนี้โดยการใช้บัตรใบนี้นะคะ เที่ยวให้น้อยลงหน่อย ช้อปลดลงอีกนิด จะดีกว่า คะ ถ้ายังชอบเยอะๆแบบนี้เชื่อเลยคะ มีหนี้จากบัตรมาแน่นอนเลยคะ ไม่ได้ดูถูกนะคะ แค่หวังดีคะ

2020.06.24 7:38

วิเวียน

ถ้าชอบช้อปปิ้งซื้อของ....บัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ถือว่าน่าจะตอบโจทย์การใช้งานของคุณเลยค่ะ สามารถสะสมคะแนนได้ อีกอย่างบัตรใบนี้ถ้าเติมน้ำมันรับเงินคืนตั้ง3%เลยนะคะ บัตรธนาคารอื่นอย่างมากก็คืนแค่1% เอง ถือว่าคุ้มเลยค่ะ แต่ถ้าอยากจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 30,000 ขึ้นไปนะคะ อยากเชียร์ให้สมัครค่ะเพราะน่าจะเป็นบัตรที่เหมาะสมกับคุณ

2020.07.16 13:1

Sara

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เป็นบัตรที่เหมาะกับคนที่ ชอบเดินทางท่องเที่ยว ชอบช้อปปิ้ง ฉันว่าบัตรนี้เหมาะกับไลฟสไตล์ของคุณมาก โดยเฉพาะคุณชอบเดินทางท่องเที่ยว ทุกครั้งเมื่อคุณใช้จ่ายที่ ห้างสรรพสินค้าและร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลก คุณจะได้รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 4 เท่าซึ่งคะแนนนี้จะไม่มีวันหมดอายุ และคุณยังสามารถได้สะสมไมล์ เพื่อแลกตั๋วสายการบินชั้นนำด้วย

2020.07.21 1:39

พร้อมเพรียง

ขนาดผมเป็นผู้ชายยังแอบอิจฉาคุณเลยนะเนี่ย ขอใช้ศัพท์นี้หน่อย "ชีวิตดี๊ดี!" นี่ถ้าน้องสาวผมมาเห็นกระทู้ของคุณคงอยากทำแบบคุณบ้าง ไปเที่ยวต่างประเทศ ช้อปปิ้ง เอ็นเตอร์เทนด้วยการดูหนัง อยากรู้จังว่าคุณทำงานเกี่ยวกับอะไร เผื่อผมจะได้ทำบ้าง555 ดูคุณมีความสุขกับการใช้ชีวิตอีนะครับ ตราบใดที่ไม่เป็นหนี้ก็โอเคอะครับ

2020.08.11 9:20

Focus

บัตรเครดิตใบนี้สรุปแล้วเหมาะกับคนที่มีไลฟสไตน์ที่ไม่นิ่งเลยนะคะ เหมาะกับคุณที่เข้ามาถามมากๆแล้วค่ะ ตอบทุกความต้องการของคุณเลยนะคะ แต่ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้เศรษฐกิจไม่ดีคุณยังใช้ชีวิตแบบเดิมๆได้อยู่รึป่าว ถ้าไม่ได้คงอึดอัดแย่เลย อย่างๆน้อยก็เรื่องเที่ยวต่างประเทศนี่คงทำได้ยากแล้วหล่ะตอนนี้ เอาเป็นว่าใช้บัตรเครดิตนี้เที่ยวในประเทศไปก่อนนะคะ

2020.08.30 18:48

thipthip65

พอเราอ่านปุ๊บนะ เราว่าบัตร UOB Lady ก็น่าจะเหมาะกับคุณเหมือนกันนะคะ เพราะเป็นบัตรที่สำหรับเฉพาะผู้หญิงค่ะ เหมาะกับคนที่ชอบ Shopping ชอบเดินทางท่องเที่ยว ทำผม ทำเล็บ เข้าฟิตเนส หรือแม้กระทั่ง มีส่วนลดร้านอาหารด้วย มันเป็นอะไรที่ช่างเหมาะสมกับคุณจริงๆ ยังไงก็ลองมองๆไว้บ้างก็ดีนะคะ เพราะบัตรนี้ตอบโจทย์สำหรับผู้หญิงโดยเฉพาะค่ะ

2020.09.17 9:6

Joshua

ฟังจากชีวิตของคุณผมคิดว่าชีวิตของคุณน่าจะเป็นคนมีฐานะนะครับ ไม่ทราบว่าคุณทำงานอะไรหรือครับถึงได้มีเงินเยอะขนาดนั้นถึงได้ใช้ชีวิตที่ทำให้ผู้หญิงหลายคนคิดรู้สึกอิจฉา แต่ผมไม่ทราบว่าวงเงินที่คุณจะได้รับอนุมัติจะเพียงพอสำหรับการจะใช้ของคุณในแต่ละเดือนได้หรือไม่นะครับ เพราะว่าสำหรับบัตรเครดิตนี้จะได้รับวงเงินอนุมัติ 2 -5 เท่าของรายได้นะครับ

2020.09.28 7:23

Thanon

คือผมก็เป็นคนชอบท่องเที่ยวนะครับแต่ไม่ชอบช็อปปิ้งชอบไปเที่ยว ชื่นชมธรรมชาติมากกว่าไม่เน้นการซื้อของครับ ถ้าระยะไลฟ์สไตล์ของผลเป็นแบบนี้ ไม่รู้ว่าบัตรเครดิตซิตี้พรีเมียร์ใบนี้ยังจะเหมาะกับผมอยู่หรือเปล่าครับ แต่เท่าที่ผมหาข้อมูลมาก็รู้สึกว่าบัตรเครดิตใบนี้เหมาะกับคนที่ชอบท่องเที่ยวมากจริงๆ ถึงแม้ว่าผมจะไม่ชอบช้อปปิ้งผมว่าบัตรใบนี้ก็ โดนใจผมอยู่นะครับ

2020.09.29 15:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี