Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ สมัครยากไหมครับ

ผมอยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับว่า บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ของธนาคารซิตี้แบงค์นี่อนุมัติยากไหมครับ ต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำเท่าไหร่จึงสมัครได้ครับ ตอนนี้ผมทำงานอยู่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง เงินเดือนอยู่ที่ 17,500 บาท จะสามารถสมัครได้ไหมครับ แล้วบัตรนี้มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยไหมครับ มีเงื่อนไขอะไรไหมครับ ใครทราบข้อมูลช่วยแนะนำด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mckenna

ปกติแล้วบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงค์นั้น หลายๆคนมองว่าอนุมัติไม่ยากครับ นับว่าง่ายกว่าธนาคารอื่นๆมากในการสมัครบัตรเครดิต หากคุณมีหลักฐานการเงินมายื่นสมัครคนบก็อนุมัติง่ายๆ ไม่เกิน 5 วันก็รู้ผลแล้วครับสำหรับที่นี่ ส่วนบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจการสมัครก็ต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำ 50,000 บาทต่อเดือนครับ ลองมองหาบัตรเครดิตประเภทอื่นสมัครไปก่อนครับ

2019.11.08 11:59

Sumalee

สมัครบัตรเครดิต นะ มันไม่อยากอะไรหลอกครับ แต่ไอ้ที่ยากคือเรื่องของการอนุมัติมากกว่ากว่า อย่างของน้อง เงินเดือน17,000บาท ก็สมัครได้ครับไม่ยาก แต่ไอ้ที่ยากก็คือน้องเงินเดือนไม่ถึงที่เขากำหนดนะครับ นี่ละยากสุดแล้วครับ เขาไม่อนุมัติแน่นอนครับ เหมือนที่เขาว่า ลองๆไป แบงค์อื่นดูไหมครับ มีเยอะครับที่เงินเดินอย่างคุณทำได้สบายๆ

2020.06.18 13:47

วันดี

พี่ว่าการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีนไม่อยากค่ะถ้าคุณมีรายได้และเอกสารครบตามที่ธนาคารกำหนด แต่ที่สำคัญบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีน ผู้ที่สมัครจะต้องมีรายได้ตั้งแต่ 50,000 บาทถึงจะสมัครได้ ส่วนสิทธิพิเศษก็มีหลายอย่างเช่น ได้รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 2 คะแนนเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรครบทุก 25 บาท ได้รับการบริการห้องพักรับรองพิเศษผ่านบัตร Priority Pass มากกว่า1,000 แห่งทั่วโลกแบบไม่จำกัดจำนวนครั้งค่ะ

2020.07.10 10:37

Akira

สำหรับบัตรเครดิต ซิตี้ เพรสทีจคนที่จะสมัครได้ต้องมีรายได้ขั้นต่ำประมาณ 50,000 บาทขึ้นไปนะคะ อีกอย่างมีค่าธรรมเนียมรายปีที่ค่อนข้างสูงเลยค่ะ เราคิดว่าคุณอาจจะไม่ผ่านเกณฑ์นะคะ ดูเหมือนว่าคุณชอบบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับการท่องเที่ยวเดินทางใช่ไหมคะ? ถ้ารายได้คุณประมาณ17,000 จริงๆมีบัตรเครดิตของธนาคารอื่นๆเยอะแยะนะคะที่ให้สิทธิประโยชน์คล้ายๆกับบัตรเครดิต ซิตี้ เพรสทีจ ลองดูของ KTC นะคะ

2020.07.12 11:57

yanee

ก่อนจะมาถามคุณควรหาข้อมูลมาก่อนสักหน่อยนะคะยิ่งบัตรเครดิตที่อยากสมัครต้องดูที่เหมาะกับรายได้ของเราก่อน อย่างที่หลายๆคอมเม้นท์บอกไปแล้วและเราเองก็ไปหาข้อมูลมาด้วยก็รู้ว่ามันไม่เหมาะกับคุณตั้งแต่แรกแล้วเพราะเงินเดือนคุณมันไม่ถึงเงื่อนไขของเขาค่ะ แล้วเงินเดือน 17,000 ก็ต้องหาบัตรเครดิตที่มีฐานเงินเดือนต่ำกว่านั้นหน่อยไม่งั้นจะเป็นภาระหนี้สินได้ค่ะ

2020.08.11 9:12

เอ็มม่า

สำหรับ บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ สมัครไม่ยากค่ะ เพียงแค่คุณมีคุณสมบัติตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด และมีรายได้ 50,000 บาท คุณก็สามารถสมัครบัตรเครดิตและได้รับอนุมัติวงเงิน 2-5เท่าของรายได้แล้วค่ะ และบัตรเครดิตมีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 7,900 +Vat 553 บาท ต่อปีค่ะ และยังให้ผู้ใช้บัตรชำระเงินคืนปลอดดอกเบี้ย ภายใน 45วันด้วยค่ะ

2020.08.30 11:57

Jazzy33

บางครั้งการที่เราจะสมัครบัตรเครดิตซักใบนึง มันก็ถูกต้องนะคะที่เราจะมองถึงสิทธิประโยชน์ต่างๆที่เราจะได้รับ แต่บางครั้งเราก็ต้องดูด้วยว่าฐานเงินเดือนของเรามันเหมาะสมไหมกับการที่เราจะใช้บัตรแบบนั้น อยากให้จขกทลองหาข้อมูลเกี่ยวกับบัตรเครดิตดูนะคะ จริงๆแล้วเงินเดือนของคุณเท่านั้นมันสามารถที่จะสมัครบัตรอื่นได้อีกมากมายเลย ลองหาบัตรที่ตรงกับความต้องการของตัวเองดูนะคะ

2020.09.17 8:56

Cathy

อยากหน่อยนะคะน้องที่จะสมัครได้เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ผู้สมัครต้อง มีรายได้ 50,000 บาทถึงจะสมัครได้ แต่ไม่เป็นไรค่ะน้องลองสมัครบัตรเครดิตอื่นใช้ไปก่อนเพราะเดี๋ยวนี้มีหลายผลิตภัณฑ์สำหรับผู้สมัครรายได้ตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปแล้วก็มีสิทธิ์ที่ประโยชน์หลายอย่างด้วย ถ้าน้องยังสนใจสมัคร บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ น้องค่อยสมัครเมื่อมีรายได้ตามเงื่อนไขนะคะ

2020.09.28 7:55

Focus

ลองหาบัตรเครดิตใบอื่นดีกว่านะคะ ไม่ว่าจะเป็นของ Citibank หรือว่าจะเป็นธนาคารอื่นๆก็ได้ที่มีเงื่อนไขให้ผู้สมัครมีรายได้ประมาณ 15,000 บาทค่ะเพราะบัตรเครดิตใบนี้รายได้ของคุณไม่ถึงแน่นอน และโดยเฉพาะคุณมีรายได้ประมาณ 17000 แบบนี้ อยากแนะนำให้หาบัตรเครดิตที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ ไม่อย่างนั้นบัตรเครดิตที่มีค่าธรรมเนียมรายปีจะเป็นภาระทางการเงินให้คุณค่ะ

2020.09.29 15:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี