Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

รบกวนสอบถามเรื่ื่อง บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด หน่อยครับ ปกติที่บ้านซื้อของในแม็คโครเป็นประจำครับเพราะที่บ้านเปิดเป็นร้านอาการครับ ผมอยากทราบว่าบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด สามารถใช้กับทางห้างแม็คโครได้ใช่ไหมครับ เพราะผมมีบัต่เครดิตใบหนึ่งครับแต่ใช้ไม่ได้ได้ แล้วบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ต้องเสียค่าธรรมเนียมไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praewa

ถ้าในกรณีไม่ได้ซื้อของเยอะมากๆ ปีละหลายแสนขึ้นไป ผมไม่แนะนำใบนี้ครับถ้าจะเอาพอรูดใน makro ได้ให้เอาใบอื่นของ citibank ที่ให้ผลประโยชน์ดีกว่า หรือไม่งั้นก็ใช้ตัวต่ำสุดคือ cashback ใช้เกิน 60,000/ปี เวฟค่าธรรมเนียมอัตโนมัติ ค่าธรรมเนียมต้องใช้เกิน 200,000/ปี ถึงเวฟอัตโนมัติ ต่ำกว่านั้นก็เวฟได้ แต่ต้องโทรไป ไม่แน่ใจเท่าไร เคยเวฟตอน 150,000+

2019.11.12 11:59

Rylan

ชื่อก็บอกแล้วนิคะ ว่า บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด มันก้ต้องใช้ที่แม็คโครได้สิคะ แล้วอย่างที่บอกละคะ เพื่อนเขาบอกว่า บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ค่าธรรมเนียมค่อนข้างแรงเอาเรื่องอยู่นะคะ ทำไม่ต้องทำ บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ใหม่ด้วยละคะ ทั้งๆที่บอกว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้วใบหนึ่ง ก็ใช้ใบที่มีไปสิคะ

2020.06.22 6:24

ปรีญา

แม็คโครเป็นศูนย์การค้าเดียวที่ไม่รับบัตรเครดิตอื่นๆค่ะ นอกจากบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงค์และ บัตรที่ทำขึ้นมาเพื่อแม็คโครโดยเฉพาะ ก็คือบัตรซิตี้สำหรับแม็คโคร ที่คุณมีแหละค่ะ แต่ยังไงก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นบัตรอะไรของซิตี้ แต่บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด สามารถสะสมคะแนน ที่ใช้เป็นส่วนลดได้ค่ะ ซึ่งต่างกับบัตรซิตี้ธรรมดาที่ไม่มีส่วนลด และดอกเบี้ยก็พอๆกัน

2020.07.26 6:14

กิมมี่

ไม่ต้อง มาถามให้เหนื่อยหลอกครับ เพราะอย่างที่เพื่อนๆ ในเม้นบอกเลยว่า " บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ชื่อมันคือใช้ในแม็คโครได้" อันนี้ เอาหัวค้ำประกันเลยว่าใช้ได้ ล้าน% ถ้าไม่ได้ ให้มาเขกหัวเลย แล้วนอกจากจะใช้ ได้ที่แม็คโครแล้ว บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ก็ยังเอาไปใช้ที่ห้างอื่นๆ ได้ด้วยครับ

2020.07.31 3:20

เปรมใจ

ใช่แล้วค่ะ ถ้าเราซื้อของที่แม็คโคร มีเพียงแค่บัตรเครดิต ซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด เดียวเท่านั้นที่สามารถจ่ายได้ ฉันเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ถึงอย่างไรฉันจำเป็นต้องมีบัตรเครดิต ซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ไว้ใช้เพราะฉันต้องไปซื้อของเป็นประจำที่แม็คโคร ในการเสียค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิตนี้ ฟรีแต่มีเงื่อนไข คือต้องมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 200,000 บาท ต่อปี ถ้ามียอดใช้จ่ายไม่ถึงจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี 1,900 บาทค่ะ

2020.08.13 7:49

-ปลากริมไข่เต่า-

ถ้าคนที่ไม่ค่อยได้เข้าไปซื้อของที่แม็คโครหรือปกติชำระค่าสินค้าด้วยเงินสดจะไม่รู้ว่าที่แม็คโครรับแต่บัตรเครดิตของซิตี้แบงก์เท่านั้น ยิ่งเป็นบัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้พูดถึงใช้ได้แน่นอนและสะสมแต้มได้ด้วย แต่มีค่าธรรมเนียมรายปีนะ ใครที่สนใจอยากสมัครลองพิจารณารายละเอียดให้ดีก่อนว่าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด จะคุ้มมั้ย

2020.08.27 14:4

M_mie

ค่าธรรมเนียมก็แค่ 1,900 บาทต่อปีเองค่ะ จขกทก็ต้องดูเอานะคะว่า ต่อปีคุณซื้อของเกิน 200,000 บาทไหม?? แต่เราคิดว่าจขกทน่าจะซื้อเกินแหละเพราะว่าที่บ้านเป็นร้านขายของใช่ไหมคะ ถ้าคุณซื้อเกินก็เป็นอะไรที่มันก็จะมีประโยชน์สำหรับคุณนะคะ เพราะว่าบัตรนี้สามารถที่จะสะสมแต้มได้ ทุกๆ 100 บาทจะได้ 1 แต้ม ตรงนี้คุณสามารถสะสมแล้วเอาไปแลกเป็นของได้เราว่ามันก็เป็นอะไรที่คุ้มอยู่นะ

2020.09.17 8:36

ปลาทอง

เราเองเคยสงสัยเหมือนกันว่าทำไมที่แม็คโครถึงไม่ให้จ่ายบัตรเครดิตอื่นในการใช้สำหรับสินค้าจากบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด เท่านั้น เรานึกแล้วก็ยังหัวเสียอยู่เลยเมื่อเราซื้อของหลายอย่างที่ต้องใช้ที่แม็คโคร เพราะเห็นว่าสินค้าบางตัวราคาถูกกว่าที่อื่นแต่เมื่อเราต้องการจ่ายบัตรเครดิตที่เรามีอยู่เราไม่สามารถจ่ายได้เราต้องจ่ายเงินสดทำให้เรารู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมเลยสำหรับบัตรเครดิตอื่นที่ไม่สามารถจ่ายที่แม็คโครได้

2020.09.28 8:56

Fox

ขอตอบแบบเน้นย้ำอีกครั้งนะครับว่าบัตรเครดิตซิตี้แม็คโครแพลตตินั่มรีวอร์ด ใช้ที่แม็คโครได้ครับ เป็นบัตรที่เหมาะจะใช้กับที่แม็คโครได้เท่านั้นด้วยครับแล้วก็ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตใบนี้ มากๆด้วย ถึงจะคุ้มกับชื่อของเขาที่บอกว่าแพลตตินั่มรีวอร์ดก็คือคะแนนสะสมหรือเครดิตเงินคืนที่คุณจะได้รับจะได้รับก็ต่อเมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตรใบนี้ที่แม็คโครมากจริงๆ แต่ผมว่าสำหรับคุณก็น่าจะเป็นไปได้นะครับเพราะที่บ้านเปิดร้านอาหาร

2020.09.29 15:47

Pila Pla

ถ้าไปซื้อของที่แม็คโครบ่อยๆ มีบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดก็ดีนะคะเผื่อว่าจะได้อะไรบ้าง ปกติใช้บัตรเครดิตอื่นๆไม่ได้เลย ยิ่งคนที่เป็นเจ้าของร้านค้าหรือร้านอาหาร น่าใช้มากค่ะ อย่างเราไปซื้อของบ้างแต่ไม่ได้บ่อยมากก็จ่ายเงินแบบสแกนคิวอาร์โค้ดเอา แค่นี้ก็สะดวกละค่ะ ตอนนี้ไม่ค่อยอยากใช้เงินสด..กลัว

2021.07.24 6:56

นายสรศักดิ์

ผมก็ซื้อของ ในห้างนี้ค่อนข้างบ่อยนะครับ แต่ก็ไม่ได้ทำบัตรเครดิตของตัวนี้นะครับ มีอีกหลายที่ใช้งาน เลยไม่ค่อยมีความจำเป็นเท่าไร แต่ถ้าคนที่ทำร้านอาหารหรือว่าขายของแบบที่เพื่อนๆบอกเห็นด้วยเลยว่าน่าใช้บัตรใบนี้มากๆ เอามาเป็นทุนจ่ายไปก่อน ขายของได้แล้วค่อนเอามาจ่ายคืนเขา เป็นหารหมุนเวียนเงินที่น่าสนใจเหมือนกัน

2021.08.19 15:22

มีมี่

บัตรแม็คโครใบนี้ถ้าใครจะสมัครก็คือเน้นว่าจะต้องใช้งานเยอะพอสมควรถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมรายปี จากที่อ่านความคิดเห็นด้านบนมาแล้วค่าธรรมเนียมรายปีก็ค่อนข้างจะสูงอยู่นะ แบบนี้นี่สมัครบัตรเครดิตอื่นๆได้สบายเลย ที่เขาไม่คิดค่าธรรมเนียม ทำไมไม่ลองหาธนาคารอื่นดูบ้างล่ะคะ อ๋อลืมอ่านไปที่จขกททำร้านอาหาร ถ้าอย่างนั้นก็โอเคค่ะน่าสนใจอยู่นะถ้าจะสมัคร

2022.01.19 3:51

ขันธ์ธิปก

โห่ ต้องมียอดการใช้งานของบัตร ที่ สองแสน บาทเลยเหรอ เอาว่าบัตรใบนี้ไม่น่าจะใช่ของผมแล้วละครับ ต้องมียอดการใช้งานรวมเยอะมาก บัตรแบบนี้เขาน่าจะเอาไว้ให้คนที่เปิดร้านค้าทำมากว่านะครับ เพราะเวลาที่ผมไปซื้อของที่แมคโคร ก็จะจ่ายไม่เกินหนึ่งพันบาทสักที แล้วนานๆครั้งถึงจะไป ถ้าเป็นแบบนี้คิดว่าไม่ทำบัตรตัวนี้ดีกว่า

2022.02.27 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

Citibank Makro มีแบบไหน

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี