Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการ

สำหรับฉันฉันอยากสมัครใช้บริการของบัญชีเงินฝาก speed saving CIMB เพราะว่ามีการให้อัตราดอกเบี้ยที่สูงในการฝากเงินและเรายังสามารถถอนเงินที่ฝากออกมาใช้ได้ ถึงแม้ดูว่าอัตราขั้นต่ำในการสมัครใช้บริการจะอยู่ที่ 100000 บาท เติมเงินก็ไม่ได้หายไปไหนเงินก็ยังเป็นของเราฉันเลยอยากรู้เกี่ยวกับเอกสารที่ใช้ในการสมัครใช้อะไรบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมทรง

สำหรับเอกสารที่ใช้ในการสมัครนะครับก็มีสำเนาประจำตัวประชาชน หรือสำเนาบัตรประจำตัวที่มีรูปถ่ายทางราชการออกให้ แค่นี้ก็สามารถใช้บริการได้แล้วครับถ้าเราฝากเงินเยอะๆกับทาง CIMB บัญชีออมทรัพย์นี้จะช่วยให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงไปด้วยครับ แถวนั้นผมแนะนำสำหรับคนที่ชอบเปิดบัญชีและอยากได้รับดอกเบี้ยสูงๆเก็บเงินไว้ครับในนี้ไม่ต้องเบิกถอนบ่อยๆ

2019.11.14 11:59

Violette

ถ้าใครอยากเปิดบัญี speed saving CIMB ง่ายมากเลยเนอะ ใช้แค่บัตรประชาชนอย่างเดียวเอง อย่างว่าแหละเขาอยากได้เงินเราก็ไม่ต้องการให้เรายุ่งยาก นี่ถ้าเป็นการขอสินเชื่อที่เราต้องไปเอาเงินของเขามานะต้องใช้เอกสารอย่างเยอะเพราะเขาต้องจ่ายเงินให้เราไง สลับกัน แต่การออมเงินก็ดีกว่าการไปขอกู้เงินอะนะ เก็บเงินไว้เยอะๆดีกว่า

2020.06.06 7:48

แนนนี่

เราเองก็ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving care นะ เพราะเราชอบอัตราดอกเบี้ย รู้สึกว่าที่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving care ให้สูงดี แถม ธนาคาร TMB ก็ยังให้ดอกเบี้ยเราเป็นแบบรายเดือนคือให้ดอกเบี้ยเราทุกๆสิ้นเดือนไม่ใช่ทุกๆ 6 เดือนแล้วชอบตรงนี้ค่ะ เสียดายอยู่อย่างที่เปิดได้แค่คนละ 1 บัญชีเท่านั้น แถมเอกสารในการสมัครก็ไม่ได้เยอะด้วยนะคะ

2020.07.15 13:16

หญิง

บัญชีออมทรัพย์ CIMB speed saving ช่วยให้เราสามารถมีเงินเก็บไว้และยังได้รับอัตราดอกเบี้ยถึง 1.5% ต่อปี แต่เราจำเป็นต้องเป็นลูกค้าของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ CIMB ก่อนนะคะ จำเป็นต้องมีวงเงินขั้นต่ำในการสมัครใช้บริการ 1แสนบาท และสำหรับการเปิดบัญชี speed saving สามารถทำได้เพียง 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้นค่ะ

2020.07.28 7:31

ปลายฝน (._. )>

เดี๋ยวนี้เอกสารสำหรับการเปิดบัญชีหรือสมัครบัตรเครดิตไม่ยุ่งยากแล้วค่ะ บางอย่างใช้แค่บัตรประชาชนใบเดียว ส่วนอื่นๆก็หลักฐานส่วนตัวทั่วไป เราได้ยินมาว่า บัญชีออมทรัพย์ CIMB speed saving ให้ดอกเบี้ยสูงแต่ก็มาพร้อมกับเงื่อนไขของจำนวนเงินที่ฝากด้วยล่ะค่ะ หากใครอยากออมเงินจริงๆก็เหมาะมากเลยกับบัญชีนี้ ฝากลืมไปเลยค่ะ

2020.08.24 5:25

sora

ก็ใช้แค่บัตรประชาชนแค่ใบเดียวเลย สมัครทำง่ายมากๆ ไม่ยุ่งยาก แต่ต้องรู้ไว้ก่อนนะค่ะว่าบัญชีspeed saving CIMB นี้ ออกแบบมาเพื่อการออมเงินโดยเฉพาะ และต้องมีคู่กับบัญชีออมทรัทย์ของCIMB ดังนั้นบัญชีspeed saving CIMBจึงไม่สามารถทำธุรกรรมต่างๆผ่านทางบัญชีนี้ได้ แต่ก็สามารถเบิกถอนออกมาได้ดดยผ่านทางบัญชีออมทรัพย์หลักค่ะ

2020.08.30 13:53

Meme

รบกวนสอบถามเพื่อนๆนิดนึงนะคะว่าspeed saving CIMB อันนี้เราสามารถที่จะเปิดบัญชีผ่านทางออนไลน์ได้ไหมคะหรือเปิดผ่าน App ได้ไหม? พอดีเราอยากจะฝากเงินของที่นี่เพราะว่ามีคนบอกว่าธนาคาร CIMB เค้าให้ดอกเบี้ยเยอะกว่าธนาคารอื่นๆ ก็เลยสนใจ แต่ว่าแถวบ้านเราไม่ค่อยมีธนาคารนี้เลย หายากมาก เลยอยากจะเปิดบัญชีทางออนไลน์มากกว่า ช่วยแนะนำทีนะคะ

2020.09.17 8:23

Don

@K. Meme เดี๋ยวนี้ทุกธนาคารให้บริการกับลูกค้าผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของธนาคารเพื่ออำนวยความสะดวกและไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บริการ แต่สำหรับการเปิดบัญชีครั้งแรกคุณจะต้องไปเปิดบัญชีที่ธนาคารก่อนนะคะ แล้วคุณก็สามารถดาวน์โหลดแอพของธนาคาร หลังจากนั้นคุณก็สามารถใช้บริการธุรกรรมผ่านทางแอพพลิเคชั่นของธนาคารได้เลย

2020.09.28 9:33

Fin55

บัญชีออมทรัพย์ Speed Saving CIMB บัญชีนี้ จะเป็นบัญชีออมทรัพย์กึ่งบัญชีเงินฝากประจำหรือเปล่าคะ แบบประมาณว่าไม่เหมาะสำหรับการถอนหรือไม่สามารถใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติกับบัญชีนี้ได้ค่ะ เพราะว่าอ่านคอมเม้นข้างบนก็เห็นมีหลายคนบอกว่าบัญชีนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากจะเก็บเงินออมเงิน ก็เลยอยากจะรู้ด้วยความสงสัยที่เปี่ยมล้นค่ะ

2020.09.29 15:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี