Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการ

สำหรับฉันฉันอยากสมัครใช้บริการของบัญชีเงินฝาก speed saving CIMB เพราะว่ามีการให้อัตราดอกเบี้ยที่สูงในการฝากเงินและเรายังสามารถถอนเงินที่ฝากออกมาใช้ได้ ถึงแม้ดูว่าอัตราขั้นต่ำในการสมัครใช้บริการจะอยู่ที่ 100000 บาท เติมเงินก็ไม่ได้หายไปไหนเงินก็ยังเป็นของเราฉันเลยอยากรู้เกี่ยวกับเอกสารที่ใช้ในการสมัครใช้อะไรบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมทรง

สำหรับเอกสารที่ใช้ในการสมัครนะครับก็มีสำเนาประจำตัวประชาชน หรือสำเนาบัตรประจำตัวที่มีรูปถ่ายทางราชการออกให้ แค่นี้ก็สามารถใช้บริการได้แล้วครับถ้าเราฝากเงินเยอะๆกับทาง CIMB บัญชีออมทรัพย์นี้จะช่วยให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงไปด้วยครับ แถวนั้นผมแนะนำสำหรับคนที่ชอบเปิดบัญชีและอยากได้รับดอกเบี้ยสูงๆเก็บเงินไว้ครับในนี้ไม่ต้องเบิกถอนบ่อยๆ

2019.11.14 11:59

Violette

ถ้าใครอยากเปิดบัญี speed saving CIMB ง่ายมากเลยเนอะ ใช้แค่บัตรประชาชนอย่างเดียวเอง อย่างว่าแหละเขาอยากได้เงินเราก็ไม่ต้องการให้เรายุ่งยาก นี่ถ้าเป็นการขอสินเชื่อที่เราต้องไปเอาเงินของเขามานะต้องใช้เอกสารอย่างเยอะเพราะเขาต้องจ่ายเงินให้เราไง สลับกัน แต่การออมเงินก็ดีกว่าการไปขอกู้เงินอะนะ เก็บเงินไว้เยอะๆดีกว่า

2020.06.06 7:48

แนนนี่

เราเองก็ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving care นะ เพราะเราชอบอัตราดอกเบี้ย รู้สึกว่าที่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving care ให้สูงดี แถม ธนาคาร TMB ก็ยังให้ดอกเบี้ยเราเป็นแบบรายเดือนคือให้ดอกเบี้ยเราทุกๆสิ้นเดือนไม่ใช่ทุกๆ 6 เดือนแล้วชอบตรงนี้ค่ะ เสียดายอยู่อย่างที่เปิดได้แค่คนละ 1 บัญชีเท่านั้น แถมเอกสารในการสมัครก็ไม่ได้เยอะด้วยนะคะ

2020.07.15 13:16

หญิง

บัญชีออมทรัพย์ CIMB speed saving ช่วยให้เราสามารถมีเงินเก็บไว้และยังได้รับอัตราดอกเบี้ยถึง 1.5% ต่อปี แต่เราจำเป็นต้องเป็นลูกค้าของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ CIMB ก่อนนะคะ จำเป็นต้องมีวงเงินขั้นต่ำในการสมัครใช้บริการ 1แสนบาท และสำหรับการเปิดบัญชี speed saving สามารถทำได้เพียง 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้นค่ะ

2020.07.28 7:31

ปลายฝน (._. )>

เดี๋ยวนี้เอกสารสำหรับการเปิดบัญชีหรือสมัครบัตรเครดิตไม่ยุ่งยากแล้วค่ะ บางอย่างใช้แค่บัตรประชาชนใบเดียว ส่วนอื่นๆก็หลักฐานส่วนตัวทั่วไป เราได้ยินมาว่า บัญชีออมทรัพย์ CIMB speed saving ให้ดอกเบี้ยสูงแต่ก็มาพร้อมกับเงื่อนไขของจำนวนเงินที่ฝากด้วยล่ะค่ะ หากใครอยากออมเงินจริงๆก็เหมาะมากเลยกับบัญชีนี้ ฝากลืมไปเลยค่ะ

2020.08.24 5:25

sora

ก็ใช้แค่บัตรประชาชนแค่ใบเดียวเลย สมัครทำง่ายมากๆ ไม่ยุ่งยาก แต่ต้องรู้ไว้ก่อนนะค่ะว่าบัญชีspeed saving CIMB นี้ ออกแบบมาเพื่อการออมเงินโดยเฉพาะ และต้องมีคู่กับบัญชีออมทรัทย์ของCIMB ดังนั้นบัญชีspeed saving CIMBจึงไม่สามารถทำธุรกรรมต่างๆผ่านทางบัญชีนี้ได้ แต่ก็สามารถเบิกถอนออกมาได้ดดยผ่านทางบัญชีออมทรัพย์หลักค่ะ

2020.08.30 13:53

Meme

รบกวนสอบถามเพื่อนๆนิดนึงนะคะว่าspeed saving CIMB อันนี้เราสามารถที่จะเปิดบัญชีผ่านทางออนไลน์ได้ไหมคะหรือเปิดผ่าน App ได้ไหม? พอดีเราอยากจะฝากเงินของที่นี่เพราะว่ามีคนบอกว่าธนาคาร CIMB เค้าให้ดอกเบี้ยเยอะกว่าธนาคารอื่นๆ ก็เลยสนใจ แต่ว่าแถวบ้านเราไม่ค่อยมีธนาคารนี้เลย หายากมาก เลยอยากจะเปิดบัญชีทางออนไลน์มากกว่า ช่วยแนะนำทีนะคะ

2020.09.17 8:23

Don

@K. Meme เดี๋ยวนี้ทุกธนาคารให้บริการกับลูกค้าผ่านทางอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของธนาคารเพื่ออำนวยความสะดวกและไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บริการ แต่สำหรับการเปิดบัญชีครั้งแรกคุณจะต้องไปเปิดบัญชีที่ธนาคารก่อนนะคะ แล้วคุณก็สามารถดาวน์โหลดแอพของธนาคาร หลังจากนั้นคุณก็สามารถใช้บริการธุรกรรมผ่านทางแอพพลิเคชั่นของธนาคารได้เลย

2020.09.28 9:33

Fin55

บัญชีออมทรัพย์ Speed Saving CIMB บัญชีนี้ จะเป็นบัญชีออมทรัพย์กึ่งบัญชีเงินฝากประจำหรือเปล่าคะ แบบประมาณว่าไม่เหมาะสำหรับการถอนหรือไม่สามารถใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติกับบัญชีนี้ได้ค่ะ เพราะว่าอ่านคอมเม้นข้างบนก็เห็นมีหลายคนบอกว่าบัญชีนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากจะเก็บเงินออมเงิน ก็เลยอยากจะรู้ด้วยความสงสัยที่เปี่ยมล้นค่ะ

2020.09.29 15:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี