Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ผมอยากรู้เกี่ยวกับการใช้บริการประกันการเดินทางกับแอกซ่าว่าดีอย่างไรครับ เพราะปกติแล้วการเดินทางเป็นเรื่องปกติที่เราต้องไปเที่ยวหรือไปพักผ่อน แต่ถ้าเราจำเป็นต้องซื้อประกันกับทางแอกซ่าในการเดินทางด้วยจะช่วยให้เราต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มในการเดินทาง แทนที่จะเอาเงินดังกล่าวไปใช้ในการซื้อของกินหรือของที่ชอบดีกว่าไหมครับผมอยากรู้ว่ามีข้อดีอะไรในการสมัครหรือซื้อประกันการเดินทางของแอกซ่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ขวัญจิต

บางครั้งผมก็คิดแบบนั้นนะครับ แต่ในทางกลับกันนะครับในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นระหว่างการเดินทางเราจะเสียเงินจ่ายค่าดูแลรักษาร่างกายของเรามากกว่าเสียค่าประกันอีกครับ ถึงแม้ว่าจะไม่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราเราก็ดีใจไปครับ และจ่ายเงินเพียงนิดหน่อยในการทำประกันก็ดีกว่าตอนที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นแล้วต้องจ่ายมากกว่านั้นหลายเท่าเราก็ลองคิดเอานะครับ

2019.11.17 11:59

june

ตองดูที่เบี้ยประกันคะ เบี้ยประกันของ AXA เรายอมรับได้คะ เมื่อเทียบกับเจ้าอื่น ทำไมเรื่องนี้สำคัณนะเหรอคะ เบี้ยประกันที่แตกต่างกันบางครั้งอาจจะมาจากความคุ้มครองที่ได้รับ เช่น บางบริษัทเบี้ยประกันอาจจะราคาถูกกว่าแต่ให้ความคุ้มครองเพียงแค่ 80% ของราคารถ ในขณะที่บางบริษัทเบี้ยประกันอาจจะแพงกว่าเล็กน้อย แต่ให้ความคุ้มครองถึง 90%

2020.06.23 6:33

King.

ไม่รู้นะผมว่าการซื้อประกันมันก็เหมือนกับการซื้อความสบายใจให้เราแหละครับ มันเป็นอะไรที่เราต้องเสี่ยง อย่างเช่น คุณจะรู้ไหมว่าวันไหนฝนจะตก ถ้าคุณไม่รู้คุณมีร่มไว้ติดตัวมันก็สบายใจกว่าไม่มีใช่ไหมล่ะครับ ถ้าตกมันก็ได้ใช้งานแต่ถ้าไม่ตก ผมก็ไม่ถือว่ามันจะเป็นอะไรที่หนักที่ต้องอยู่ในกระเป๋าเรานะ ผมถือว่าผมสบายใจครับ....

2020.09.17 14:42

พาเมล่า

ใช่แล้วค่ะการทำประกันการเดินทางจะช่วยให้เรารู้สึกอุ่นใจและมั่นใจในการเดินทางของเรา เพราะเราไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นได้บ้าง ก็เหมือนกับที่คุณคิงได้บอกไว้ การทำประกันเดินทางก็เหมือนกันมีร่ม ถ้าฝนไม่ตกเราก็ไม่ต้องใช้แต่ถ้าฝนตกเมื่อไหร่ร่มก็ช่วยให้เราไม่เปียก ถ้าเรามีประกันกรณีที่เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดเกิดขึ้นกับเราบริษัทประกันจะเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายทุกอย่าง

2020.09.28 10:22

Rio

ขอสอบถามเกี่ยวกับประกันการเดินทางของแอกซ่าหน่อยครับถ้าสมมุติผมจะเดินทางแล้วก็มีรูปตัวเล็กๆ อายุ 1 ขวบเดินทางไปด้วยแบบนี้ถ้ามีประกันสำหรับเด็กไหมครับหรือผมอยากจะถามว่ามีประกันการเดินทางแบบกลุ่มแบบครอบครัวแบบนี้ไหมครับที่ว่าจ่ายเบี้ยประกัน 2 คนแต่คุ้มครอง 4-5 คนอะไรอย่างนี้ครับพอดีผมไปอ่านของประกันบริษัทอลิอันซ์มาเขามีให้ด้วย

2020.09.29 15:57

Ten_10

@King ผมชอบตัวอย่างเปรียบเทียบของคุณนะครับเข้าใจง่ายดี ทำให้เห็นว่า ประกันต่างๆเปรียบเหมือนกับอะไร แล้วเด้ออ้ายร้ายเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเปรียบเหมือนกับอะไร เปรียบเทียบกับฝนก็ดีนะครับเพราะว่าเวลาฝนตกแล้วถ้าเราไม่ได้เตรียมตัวไว้ก่อน เราอยู่ข้างนอกอย่างเช่นถ้าไม่มีร่ม หรือใครที่ไม่ได้มีรถยนต์ก็ลำบากมากๆในการเดินทาง ไม่ว่าจะเดินทางไปทำงานหรือไปไหนก็ตาม

2021.05.21 14:31

ปั้น ปั้น

ก่อนเดินทางคุณจำเป็นต้องซื้อประกันการเดินทางค่ะ คิดถูกแล้วล่ะ หวังว่าเจ้าของกระทู้คงจะได้เดินทางนะคะ ช่วงที่มาตั้งกระทู้คงยังไม่มีการระบาดของโควิด-19 มากนัก ถ้าเป็นช่วงนี้ละก็ ไม่ต้องพูดถึงเลยเรื่องการเดินทางไปเที่ยว แค่ออกไปทำธุระข้างนอกบ้านก็ต้องวางแผนให้ดี ไปเท่าที่จำเป็นเท่านั้น ค่อนข้างเสี่ยงมากเลยค่ะ

2021.05.25 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี