Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMB saving care มีลักษณะผลิตภัณฑ์ยังไง

ผมได้ยินใครๆก็พูดถึง TMB saving care เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่สามารถทำให้เราได้รับการประกันภัยและได้รับดอกเบี้ยในอัตราที่สูงเมื่อเราฝากเงินเข้ากับธนาคาร ได้ยังสามารถสะดวกสบายในการใช้คู่กับโทรศัพท์ใน internet banking เมื่อประสบอุบัติเหตุเกิดขึ้นเราสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ถึง 20 เท่าของเงินฝาก ผมอยากรู้เกี่ยวกับลักษณะของผลิตภัณฑ์นี้ว่าผลิตภัณฑ์นี้มีเงื่อนไขหรือว่าใช้งานยังไงบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nithoon

ห้ามสำหรับผลิตภัณฑ์นี้เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีสมุดคู่ฝากให้บริการภายใต้ชื่อผลิตภัณฑ์บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB saving care อัตราดอกเบี้ยค่าธรรมเนียมและเงื่อนไขเงินฝากเป็นตามประกาศของธนาคารและขอสงวนลิขสิทธิ์ในการเปิดบัญชีเงินฝากเฉพาะผู้ฝากเงินประเภทบุคคลธรรมดาที่มีคุณสมบัติตามประกาศของธนาคารเท่านั้นไม่สามารถใช้เป็นบัญชีร่วมได้ครับ

2019.11.30 11:59

โนบิ

ก็เป็นบัญชีที่ดีตัวนึงนะคะของธนาคาร TMB เพราะว่า TMB Saving care จะมีประกันภัยพวกมาให้ด้วย แต่ว่าเราจะได้รับความคุ้มครองจากประกันภัยอุบัติเหตุตอนที่อุบัติเหตุเกิดขึ้น เมื่อเรามีเงินฝากในธนาคารอย่างน้อย 5,000 บาทนะคะ ถ้าเกิดสมมุติว่าเงินในธนาคารของเรามีไม่ถึง 5,000 บาท ต่อให้เกิดอุบัติเหตุตรงตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ประกันภัย เราก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองค่ะ อยากบอกให้รู้~

2020.07.15 13:20

รัก

เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่สามารถตอบโจทย์การฝากเงินไปด้วยและยังได้รับดอกเบี้ย ได้รับกรมธรรม์ประกันภัยไปในตัวด้วย เพราะเราจะได้รับเงินในการช่วยเหลือถึง 20 เท่าของวงเงินฝาก ถึงแม้จะมีขั้นต่ำของเงินที่เก็บไว้ในบัญชีบ้าง แต่ก็คุ้มค่าเพราะว่าเงินก็ยังเป็นของเรา โดยที่เราไม่จำเป็นต้องเสียเงินให้กับกรมธรรม์ประกันชีวิตหรือประกันภัย แถมยังได้รับการคุ้มครองโดยวงเงินสูงสุดถึง 1 ล้านบาทอีก

2020.07.28 8:43

ฉัตรพล (⊙_⊙)?

เจ้าของกระทู้คงได้รู้ถึงลักษณะของผลิตภัณฑ์บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB saving care ไปแล้ว ตรงตามวัตถุประสงค์ในการใช้งานของคุณหรือเปล่าครับ เรื่องฝากเงินแล้วได้รับความคุ้มครองกรณีที่เกิดอุบัติเหตุนี่ ใช้ได้แน่ๆไม่มีปัญหา แต่เรื่องดอกเบี้ยเงินฝากเป็นที่น่าพอใจของคุณหรือเปล่า ต้องตัดสินใจเอาเองนะครับ เลือกที่เหมาะกับเรา

2020.08.24 7:19

wawa

ส่วนตัวแลล้วรู้สึกว่าTMB saving care เป็นบัญชีที่มามาเพื่อการคุ้มครองโดยเฉพาะ การคุ้มครองจะมากจะน้อยก็ขึ้นอยู่กับยอดเงินของเราที่มีอยู่ในบัญชี และจะคุ้มครองโดยคิดจากจำนวนเงินที่มีในบัญชี 1 วันก่อนประสบอุบัติเหตุด้วยค่ะ ดังนั้นก็ควรที่จะเอาเงินเข้าไปฝากเยอะๆนะค่ะ และถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องเอาออกมา ยิ่งมีเงินฝากมากก็ยิ่งคุ้มครองมาก และยังได้ดอกเบี้ยอีกด้วย

2020.08.30 16:30

Teeraphol

ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับบัญชีนี้นิดนึงนะครับ ผมกำลังคิดว่าถ้าบัญชีนี้ผมจะเปิดไว้เพื่อที่จะได้รับความคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุ ต้องเปิดบัญชี 5,000 บาทขึ้นไปใช่ไหมครับ พอเปิดบัญชีเสร็จก็ถอนออกมา แล้วพอเวลาเราเดินทางไปไหนแล้วก็ค่อยใส่บัญชีเข้าไปใหม่ก็ได้ ถ้าผมทำวิธีนี้มันจะเวิร์คไหมครับเพื่อนๆคิดยังไง??? เพราะรู้สึกว่าบัญชีนี้ดอกเบี้ยคือน้อยมากๆใช่ไหม แล้วผมไม่ได้มีเงินเยอะมากที่จะเอาเงินทิ้งไว้ในบัญชี แค่อยากจะทำประกันแบบไม่เสียเงิน555

2020.09.18 11:51

King Kong

คงมีหลายคนที่ทำแบบคุณที่คุณคิดนะครับ คือฝากแล้วก็ถอนแต่เมื่อต้องการจะเดินทางก็เอาเงินไปฝากอีก ผมก็ไม่รู้นะครับว่าจะมีผลลัพธ์เป็นอย่างไรถ้าคุณอยากจะรู้ก็ลองทำดูนะครับแล้วผลเป็นอย่างไรบ้างก็ค่อยบอกให้ผมรู้บ้างกันแล้วกันนะครับ เผื่อบางทีผมอาจจะไปเปิดบัญชีแล้วทำตามแบบเดียวคุณนะครับ จะได้ไม่ต้องทำประกันเพิ่ม

2020.09.28 14:4

แบมบู

อ่านมาหลายกะทู้แล้วค่ะ มาเจอคำถามเรื่องของบัญชี TMB Saving Care อีกละ แต่ไม่ได้จะไปคอมเม้นท์ทุกกะทู้นะคะ แต่ขอคอมเม้นท์ในกะทู้นี่ก็แล้วกันว่า ใครที่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัญชีนี้แบบอธิบายให้เข้าใจง่ายๆสั้นๆย่อ แต่ไม่งงมาบอกกันหน่อยสิ เพราะดูเหมือนว่าหลายคนเปิดบัญชีนี้ไปแล้วมีปัยหาเหลือเกินเหือนไม่เข้าใจเงื่อนไขตั้งแต่แรกอะ

2020.09.29 18:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี