Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารในการสมัครหรือเปิดใช้บัญชีค่ะ

ฉันอยากเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB เขาไม่เปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้แล้วยังสามารถได้รับประโยชน์จากการคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุด 1 ล้านบาท ฉันอยากทราบเกี่ยวกับเอกสารที่ใช้ประกอบการเปิดสมัครใช้บริการว่าจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง เพื่อที่ฉันจะได้ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ รายได้สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanokpol

สำหรับการใช้บริการก็สามารถใช้เอกสารทั่วไปที่เราใช้กันครับอย่างเช่นสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน แต่ในกรณีที่เราเป็นชาวต่างชาติเราต้องใช้หนังสือเดินทางและใบอนุญาตทำงานนะครับแค่นี้ก็สามารถเปิดใช้บริการได้แล้ว แต่ก็ยังมีเงื่อนไขอื่นๆอีกไม่ใช่แค่เอกสารที่จะนำมาในการเปิดบัญชีนะครับ ซึ่งเงินไขต่างๆที่ทางธนาคารกำหนดไว้ถึงจะสามารถสมัครใช้บริการได้

2019.12.01 11:59

chatchai

ผมได้ยินมาว่า บัญชีของ CIMB ใช้เอกสารเหมือนกับธนาคารทั่วไปนะครับ แต่ที่แตกต่างคือเรื่องของเงินฝากครับ หลายคนบอกว่า CIMB มีบัญชีหลายแบบให้เราได้เลือกครับ แต่ส่วนใหญ่แล้วบัญชีของCIMB เรียกเงินฝาหแรกเข้าค่อนข้างแพงนะครับ แต่ถ้าใครที่อยากฝาก เพ่อนๆผมเคยบอกครับว่ามันมีบัญชีแบบดอกเบี้ยวก้าวกระโดดด้วยนะครับ

2020.06.24 3:29

Piromsuk

ผมจะบอกเกี่ยวกับเรื่องความคุ้มครองและกันนะครับ ถ้ายอดเงินคุณต่ำกว่า 10,000 บาท ตอนสิ้นวัน จะถือว่าผิดเงื่อนไข คุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองและจะไม่ได้รับดอกเบี้ยด้วย คือพูดง่ายๆว่าคุณจะต้องมีเงินในบัญชีติดไว้ไม่ต่ำกว่า 10,000 อ่ะครับ เพราะว่ามันเป็นบัญชีที่พ่วงประกัน ดังนั้นถ้าคุณมีเงินในบัญชีเยอะคุณจะได้รับความคุ้มครองเยอะและคุณก็จะได้รับดอกเบี้ยตามที่คุณฝากเลยครับ

2020.09.18 12:10

Susy

คุณก็ทราบเกี่ยวกับเอกสารที่จะต้องใช้ในการเปิดบัญชีแล้วนะคะ การเปิดบัญชีนี้จำนวนเงินเปิดบัญชีครั้งแรก 10,000 บาท คุณจะรับสิทธิความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุ 10 เท่าของยอดเงินคงเหลือในบัญชีและสูงสุดถึงหนึ่งล้านบาท แต่สำหรับกรณีคุณจะปิดบัญชีก่อนครบหกเดือนนับตั้งแต่วันที่คุณเปิดบัญชีต้องมีการชำระค่าธรรมเนียมปิดบัญชีก่อนระยะเวลาที่กำหนด 500 บาทด้วยนะคะ

2020.09.28 13:53

ชาเขียว

เห็นบอกว่าให้วงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุด 1,000,000 บาทเลย เรานี่ตาโตเลยค่ะ ว่าแต่ว่าเราต้องมีเงินฝากเท่าไหร่คะ? เราถึงจะได้รับวงเงินคุ้มครองถึง 1,000,000 ล้านบาทอย่างที่เขาบอกมาค่ะ คือถ้าเราสามารถทำได้เราว่าคุ้มมากไม่ต้องซื้อประกันอุบัติเหตุเสริมอะไรแล้ว เงินคุ้มครองเยอะขนาดนี้เพียงแค่ฝากเงินเราว่าเราทำได้ขอข้อมูลหน่อยค่ะ

2020.09.29 18:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี