Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กดีไหมครับ

อยากสอบถามเพื่อนๆที่ใช้บริการบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินั่มหน่อยครับว่าบัตรนี้มีความน่าสนใจตรงไหน มีข้อดีอย่างไรบ้างครับ รู้แต่ว่าได้เงินคืนเวลาใช้จ่าย นอกจากนี้ให้สิทธิอะไรกับลูกค้าอีกบ้างครับ แล้วเงินคืนที่ได้รับเยอะน่าสนใจกว่าของธนาคารอื่นไหมครับ พอดีจะหาข้อมูลไว้เพื่อจะตัดสินใจเลือกบัตรของที่ไหนดีน่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rupert

ดิฉันก็ใช้บริการบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินั่มอยู่ค่ะ ใช้มาได้หลายปีแล้วค่ะ บัตรใบนี้ก็ดีนะคะได้รับเงินคืนก็เยอะกว่าที่อื่นๆที่เป็นแคชแบ็กเหมือนกันค่ะ และอีกอย่างบัตรนี้เอาไปรูดเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ หรือตามร้านค้า รถไฟฟ้า รถใต้ดิน ร้านกาแฟอเมซอล ฯลฯได้เงินคืนเยอะกว่าที่อื่นค่ะ แถมมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางให้กับลูกค้าทุกคนด้วยค่ะ

2019.12.03 11:59

Paponsan

ไอ้ที่บอกว่า ได้ แคชแบ็ก นะ เราไม่ได้มาเป็นเงินสดนะคะ เราได้เป็นส่วนลดจากเงินที่เราต้องจ่ายนะคะ อย่าคิดว่าเป็นเหมือนได้เงินคืนแล้วเอามาซื้อของได้นะคะ มันไม่ใช่คะ แล้ว บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินั่ม มันก็ใช้กับห้างชั้นนำได้ทั่วไปละคะ ก็คล้ายกับบัตรไปอื่นๆในบ้านเราละคะ ไม่แตกต่างอะไรมากมายคะ ถ้าเป็นคนชอบช็อปก็โอเคคะ ใช้เลย

2020.06.18 14:52

Luckana

อ้าวจริงหรอ ... หมดกัน!! เข้าใจผิดมาตลอดเลยนะคะเนี่ยว่า แคชแบ็ก คือเค้าคืนเงินให้เป็นเงินสด โถถถถ...เกือบไปสมัครเเล้วนะเนี่ย เพราะจริงๆที่สนใจเพราะว่าเราใช้บริการพวก BTS เป็นประจำ เห็นว่ารับเครดิตเงินคืน 11% เลยสนใจอยากจะสมัคร แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้าสมัครแล้วจะคุ้มไหมเพราะว่าคงจะไม่ได้ใช้อะไรนอกจากขึ้นรถไฟฟ้าเท่านั้น

2020.07.18 6:56

กล้า

ใช่ครับเงินคืนที่เราได้รับนั้นก็จะอยู่ในบัตรเครดิตของเรานั่นเอง เพื่อสนับสนุนให้เราสามารถที่จะเอาส่วนลดนั้นไปใช้จ่ายหรือเอาเงินคืนนั้นไปใช้จ่ายต่อไปได้ คิดว่าดีนะครับเมื่อเราต้องใช้บริการสาธารณะอยู่แล้วและได้รับเงินคืนด้วย เป็นบริการที่ดีนะครับแล้วก็คิดว่าน่าจะสมัครใช้บริการเอาไว้ เพื่อสะดวกและได้รับผลประโยชน์จากการใช้จ่ายที่เป็นประจำอยู่แล้ว

2020.07.24 1:46

ปราชญ์๑

ถ้าการใช้งานของเราตรงตามสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิตมันก็ดีสำหรับเรานะครับ อย่างที่ถามมาเกี่ยวกับบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตินั่ม หากโดยปกติคุณใช้บริการรถไฟฟ้าต่างๆ รถโดยสารสาธารณะ เติมน้ำมันที่สถานีบริการน้ำมันที่กำหนด ร้านค้าที่ร่วมรายการตามเงื่อนไขของบัตรที่ระบุไว้อยู่แล้ว น่าสมัครบัตรเครดิตนี้ไว้ใช้ครับ ถือว่าคุ้มนะ

2020.08.12 14:27

หอมใหญ่

แคชแบ็คส่วนมากก็ไม่ค่อยได้มาเป็นเงินสดหรอกค่ะ ส่วนมากก็ได้มาเป็นแต้มเป็นคะแนน หรือส่วนลดพร้อมใช้ครั้งต่อไปนั่นแหละ แต่ก็นะถ้าอยากใช้บัตรเครดิตซิตี้แบงค์ แคชแบ็คใบนี้ก็ต้องเป็นคนที่ใช้จ่ายผ่านบัตรบ่อยๆ และใช้จ่ายเยอะๆด้วยไม่งั้นสิทธิประโยชน์เรื่องแคชแบ็คจะเสียเปล่าได้นะคะ บัตรเครดิตอะไรก็ตามที่มีแคชแบ็คเป็นหลักจะเน้นคนที่ใช้จ่ายเยอะๆค่ะ

2020.08.31 6:53

Time25

มีใครเคยคิดบ้างไหมครับว่าการใช้ Cash Back เนี่ยมันทำให้เราประหยัดจริงๆหรือมันทำให้เราเสียเงินเยอะขึ้น??? ไม่รู้นะผมมีความรู้สึกว่ามันทำให้เราเสียเงินเยอะขึ้นมากกว่า ยิ่งถ้าใช้เยอะก็จะยิ่งสะสมแต้มได้เยอะแล้วก็จะยิ่งคืนเงินได้เยอะ ถ้าเราใช้น้อยเราก็จะได้ Cash Back น้อยใช่ป่ะครับ.. อีกอย่างต้องสะสมให้ครบตั้ง 100บาทนะ เค้าถึงจะคืนเข้าบัญชีให้ คุณคิดยังไงกันครับ??

2020.09.18 12:18

Bunny

เราไม่อยากคิดอะไรมากหรอกค่ะ เพราะเราคิดว่าเป็นกลยุทธ์ในการที่จะให้ลูกค้าใช้บริการบัตรเครดิตได้รับประโยชน์จากส่วนนั้นแต่จริงๆแล้วเราคิดว่าคนที่ได้รับประโยชน์ก็คือธนาคารที่ออกบัตรนั้นๆเอง แต่ถึงอย่างไรการมีบัตรเครดิตก็ช่วยอำนวยความสะดวกในการใช้จ่ายแทนเงินสด แถมยังมีระยะเวลาในการชำระคืนที่ปลอดดอกเบี้ยด้วย

2020.09.29 14:52

ชาเขียว

จะบอกว่าเราได้ประโยชน์มันก้ได้ จะบอกว่าธนาคารได้ประโยชน์ด้วยมันก็ใช่ ธนาคารเขาก็ทำธุรกิจนะคะคุณเขาไม่ได้ทำการกุศล ถ้าออกบัตรเครดิตมาแล้วไม่ได้ผลประโยชน์จะออกมาทำไม ก้อย่างเงื่อนไขแคชแบ็คก็คืออยากให้เราใช้จ่ายผ่านบัตรเยอะๆนั่นเอง แล้วเราก็ได้ประโยชน์คือได้ส่วนลดเมื่อใช้เยอะ ธนาคารก็ได้ยอดการขายจากคู่ค้าไปเป็นทอดๆ

2020.09.29 18:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี