Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีใครรูเจักบัตรนี้บ้าง คิดว่าหลายคนคงรู้จักแต่ไม่ค่อยได้ใช้กันแน่ๆเลย เพราะเท่าที่เราได้สังเกตุมา ระดับผู้บริหารเท่านั้นถึงจะมีได้พูดง่ายๆคือคนที่มีเงินเดือนสูงๆบางกลุ่มเท่านั้นที่สามารถใช้ ได้ แต่ที่เราสงสัย คือ คนที่ฐานเงินเดือนสูงแบบนี้แล้วไปใช้บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เขาจะต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรบ้างไหม แล้วต้องเสียเยอะป่าว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Angela

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ใบนี้ถือว่าเป็นอีกใบหนึางที่น่าใช้นะ ถึงแม้หลายคนอาจคิดว่ามันแพงใจ ซึ้งก็จริงที่บอกว่าแพงเพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจต้องเงินเดือนขั้นต่ำ 50000ค่าธรรมเนียมใช้ 79000 point จะถูกกว่าถ้าจ่ายเป็นเงิน 7900 + vat 7%ได้คืน 15000 point + starbuck 2000 b เท่ากับจ่ายจริงเพียง 4400 Bซึ่งก็คุ้มมากสำหรับ สิทธิที่ได้รับ

2019.12.04 11:59

Nissorn

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เป็นบัตรสูงๆจริงๆด้วย เราอยากทำนะแต่รายได้ไม่ถึงเขานี่ละสิ แต่ค่าธรรมเนียมรายปีของเขาก็แพงอยู่นะ ค่าธรรมเนียมรายปี ไม่รวม vat เขาเรียกเก็บที่ ค่าธรรมเนียมรายปี 7,900 บาทถ้า vat ด้วย ก็ตกที่ 9พันต้นๆเลยทีเดียว เราว่าค่อนข้างแพงเลยนะ แต่ถ้าคนมีเงินเดือนสูงเขาก็คงต้องจ่ายไหวอยู่แล้ว แหละ

2020.06.22 13:49

Meaw_23

ถ้าคนที่ใช้บัตรนี้ได้เขาคงไม่สนใจเรื่องค่าธรรมเนียมหรอกค่ะจขกท… ถ้าเงินเดือนระดับ 50,000 ไปแล้วเนี่ย เรามองว่าเค้าคิดเกี่ยวกับเรื่องสิทธิประโยชน์ที่เขาจะได้รับมากกว่าค่ะ ไม่ว่าจะเป็นอะไรที่อำนวยความสะดวกของเค้าได้ แต่ระดับยังเราเราเงินเดือนไม่กี่บาท แน่นอนว่าเราต้องคิดถึงค่าธรรมเนียมก่อนอยู่แล้ว แล้วสิทธิประโยชน์ค่อยตามมาทีหลัง

2020.09.18 13:13

สรัณญา

โอ้โห ถ้าต้องการจะสมัคร บัตรเครดิตซิตี้ เพรสที จะต้องมีรายได้ 50,000 บาทต่อเดือนเลยเหรอค่ะ ถ้าอย่างนั้นคนที่จะสมัครบัตรเครดิตนี้ได้ต้องเป็นถึงระดับหัวหน้าอย่างแน่นอน เรายังเห็นว่ายังต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีมากกว่า 8,000 บาทด้วย แต่เรายังสงสัยเพราะปกติจะสามารถเวฟค่าธรรมเนียมได้ด้วยไม่ใช่หรือคะเมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรตามเงื่อนไข

2020.09.29 15:9

โอริโอ้

ก็บัตรเครดิตใบนี้เหมาะกับคนเงินเดือนสูง ซึ่งคนเงินเดือนสูงๆเขาก็ใช้จ่ายเยอะเป็นธรรมดา ดังนั้นค่าธรรมเนียมที่ว่าสูงก็ไม่ใช่ปัญหาของเขาหรอกค่ะ ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก เพราะเขาได้สิทธิประโยชน์จากการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเยอะกว่านั้นไปแล้วค่ะ คนเงินเดือนหมื่นกว่าๆอย่างเราไม่เข้าใจหรอก ได้แต่คิดว่าค่าธรรมเนียมมันแพง

2020.09.29 19:1

ธนกร

เรื่องค่าธรรมเนียมรายปี ทางบัตรเครดิตเขามีกำหนดด้วยใช่ไหมครับ ว่าใช้วงเงินของบัตรโดยรวมที่เท่าไรแล้วจะไม่เสียค่าธรรมเนียมของบัตร ที่จริงถ้าจะต้องเสีย 7พันกว่าบาท ผมว่าก็คุ้มนะครับ เพราะบัตรแบบนี้ เขามักจะมีบัตรเสริม ที่เอาไว้ให้คนในครอบครัวของเขาได้ใช้บ้างครับ อย่างจำกัดวงเงินการใช้ให้กับภรรยาเอาไว้ซื้อของแบบนี้ครับ

2021.06.28 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี