Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีจุดเด่นอะไรคะในเรื่องเกี่ยวกับดอกเบี้ย

ฉันได้ยินเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ของ CIMB เป็นบัญชีออมทรัพย์ speed saving เหมือนกับชื่อหรือเปล่าคะที่ทำให้การเสพของเรามีมากขึ้น คือทำให้เราสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ดีอย่างไรทางจากธนาคารอื่นยังไงคะ เพราะฉันก็เป็นคนหนึ่งที่สนใจชอบฝากเงินกับทางธนาคารอยู่แล้วแต่ธนาคารไม่ค่อยได้เคยได้ยินเลยอยากลองดูค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benjawan

สำหรับอัตราดอกเบี้ยที่ทางธนาคารนี้ให้นะครับเป็นอะไรที่น่าสนใจมากเพราะจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ซึ่งอัตราดอกเบี้ยที่มีการกำหนดจะเป็นไปตามที่มีการประกาศตามที่ธนาคารบอกไว้ครับ ซึ่งเดี๋ยวนี้การเปิดบัญชีก็เป็นเรื่องที่ง่ายแล้วก็ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไร แล้วไม่มีค่าธรรมเนียมด้วยลองเปิดดูสิครับก็ไม่ได้เสียหายอะไร

2019.10.10 15:21

ธีรศักดิ์

บัญชีออมทรัพย์ของ CIMB ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยมากๆต้องฝากขั้นต่ำตามที่เขากำหนดนะครับ ไม่ทราบว่าเคยดูข้อมูลไหมครับ ผมจะบอกข้อมูลคร่าวๆ ให้ทราบ บ้างนะครับ สำหรับ บัญชีออมทรัพย์ของ CIMB วงเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำ 100,000 บาท สามารถเปิดบัญชีสปีด เซฟวิ่งส์ ได้เพียงคนละ 1 บัญชีเท่านั้น ครับส่วนดอก จะได้ที่.40% ต่อปีครับ

2020.06.22 4:52

วิชัย

จุดเด่นก็คือเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำของ CIMB บัญชีออมทรัพย์ Speed Saving ก็คือจะช่วยให้เราเก็บเงินแล้วก็เก็บดอกเบี้ยได้เร็วขึ้นด้วยเพียงแต่ว่าเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำสูงใช่ย่อยค่ะบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 ถึง 1,000 บาทแต่บัญชี CIMB บัญชีออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้เงินฝากขั้นต่ำเนี่ยถึง 1 แสนบาทเลยนะคะ

2020.07.12 21:11

แวน

มีจุดเด่นในเรื่องที่เราสามารถที่จะเปิดบัญชีออมทรัพย์แล้วก็ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงได้ถ้าเราฝากขั้นต่ำตามเงื่อนไขที่ทางสถาบันการเงิน CIMB ได้บอกไว้ เราไม่จำเป็นต้องมีเงินเดือนมากมายอะไรในการสมัครใช้บริการ ไม่เหมือนกับบัตรเครดิต เพียงแค่เรามีเงินเก็บอยู่แล้วเยอะๆก็เอามาฝากไว้ในธนาคารนี้แล้วก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงเลยง่ายมาก

2020.07.20 11:26

GG

CIMB speed saving เหมาะกับคนที่มีเงินเยอะอยู่แล้ว แล้วมาเปิดบัญชีเพื่อเก็บดอกเบี้ยค่ะ เหมือนกับคอมเม้นก่อนหน้านี้บอก เพราะว่านอกจากบัญชีนี้จะเหมาะกับคนทั่วไปที่มีเงินก้อนแล้ว บัญชีแบบนี้ยังให้บริการกับกลุ่มคณะ สถาบัน วัด หรือโบสถ์ด้วย ซึ่งเป็นกลุ่มที่มีเงินกลางค่อนข้างเยอะ เพราะมีการคิดเงินเป็นร้อยๆล้านเลยทีเดียว และความจริงดอกเบี้ยก็ไม่ได้สูงมาก แต่เพราะว่ามียอดเงินฝากสูง ดอกเบี้ยจึงได้เยอะมากค่ะ

2020.08.15 9:43

@ช่างกล้า..นะ

เจ้าของกระทู้ชอบฝากเงินกับธนาคารเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว การเปิดบัญชีออมทรัพย์ speed saving ของ CIMB ด้วยเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำ 100,000 บาทคงไม่มีปัญหามั้งครับ ถ้าฝากแล้วได้ดอกเบี้ยดีก็น่าสนใจ ผมเคยเห็นป้ายธนาคาร CIMB บ่อยๆแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกผลิตภัณฑ์จากธนาคารนี้เท่าไหร่ มีคนสนใจเยอะเหมือนกันนะครับบัญชีนี้เนี่ย

2020.08.21 7:59

peachie

เคยได้ยินว่าธนาคารนี้ให้ดอกเบี้ยสูง แต่อยากรู้ว่าถ้าเป็นบัญชีฝากประจำของธนาคารอื่น กับบัญชีออมทรัพย์ Speed Saving อันไหนน่าจะดอกเบี้ยเยอะกว่ากันคะ? เหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ Speed Saving ต้องฝากเยอะถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะใช่ไหมคะ ? แล้วถ้าเราฝากที่ธนาคารออมสินแบบฝากประจำแล้วฝากเยอๆะ ที่ไหนจะทำให้เราได้ดอกเบี้ยเยอะกว่ากันค่ะ ? เราไม่มีปัญหาเรื่องระยะเวลาการฝากค่ะ

2020.09.18 11:28

หางนกยูง

เปิดบัญชีครั้งแรกต้องฝากเงิน 100,000 บาทใช่เหรอคะฟังแล้วก็น่าตกใจหน่อยนะคะเพราะทุกวันนี้เงิน 100,000 บาทจะเอาไปฝากก็หายากเหลือเกินเพื่อที่จะปากจะได้ดอกเบี้ยสูงๆฉันคิดว่าบัญชีนี้เหมาะสำหรับคนที่มีเงินอยู่แล้วที่จะฝากได้ สำหรับฉันเองคงคิดว่าตัวเองคงไม่มีปัญญาที่จะหาเงินจำนวนนี้เพื่อจะฝากที่จะได้รับดอกเบี้ยอย่างแน่นอน

2020.09.29 16:8

Nct

เห็นว่าบัญชีนี้เหมาะสำหรับ การเปิดบัญชีเพื่อธุรกิจด้วยนะคะอย่างเช่น คณะบุคคลหรือว่ากลุ่มคนอะไรแบบนี้ค่ะ ถ้าจำไม่ผิดเท่าที่เคยอ่านมานะคะอย่างเช่นถ้ามีบริษัทไหนมีผู้ผู้ถือหุ้น รวมหุ้นหลายรายแล้วต้องการมีบัญชีกองกลางเลือกเปิดบัญชีนี้ก็เหมาะสมค่ะ แล้วทำให้เงินฝากได้รับดอกเบี้ยเร็วมากขึ้นด้วยเหมือนเป็นการเพิ่มเงินให้ธุรกิจเลยนะคะ

2020.09.29 19:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี