Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

ปกติเพื่อทำธุรกรรมทางการเงินกับทางธนาคาร CIMB เราก็จำเป็นต้องมีบัญชีคู่ฝาก แต่บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก แล้วเราจะใช้การโอนเงินถอนเงินโดยผ่านสมุดคู่ฝากได้อย่างไรคะในเมื่อไม่มี ถ้าอย่างนั้นเราจะสมัครใช้บริการไปทำไมในเมื่อไม่สามารถทำธุรกรรมการเงินโดยผ่านสมุดคู่ฝากได้ อยากถามจริงๆเลยว่ามีใครสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์มีบ้างไหมคะแล้วทำธุรกรรมอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Loesan

มีครับมีคนสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากอยู่ผมก็เป็นคนหนึ่ง เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับเราโดยการสมัครใช้บริการร่วมกับบัตรเดบิตมีบัตร ATM เพื่อทำธุรกรรมทางการเงินในการฝากถอนและโอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ครับ คือเป็นเหมือนกระเป๋าตังค์และเราไม่ต้องมาคอยกังวลเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ว่าสมุดจะหายไปแล้วต้องมาคอยเก็บรักษาสมุดอีก

2019.10.11 15:21

Tum

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก มันเป็นช่องทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ไม่ชอบไปธนาคารคะ แต่ทุกอย่างก็ยังสามารถทำได้เหมือนกับบัญชีที่มีสมุดบัญชีคะ เรายังขอสเตจเม้นขออะไรได้เหมือนเดิมคะ แต่ที่สะดวกมากขึ้นคือเราใช้งานผ่าน อินเอต์เน็ตนะคะ เดียวนี้สบายแล้วคะ อินเตอร์เน็ตทำให้เราสบายมากขึ้นในการใช้ชีวิตของเราที่เกี่ยวของกับการเงินนะคะ

2020.06.23 11:21

จ้อ

ก็เดี๋ยวนี้การทำธุรกรรมการเงินแต่ละอย่างไม่จำเป็นต้องไปถึงธนาคารแล้วนะคะเพราะว่าตู้เอทีเอ็มตู้กดเงินก็มีอยู่ทั่วไป ถ้ามีบัตรเดบิตหรือว่าบัตร ATM ก็แทบจะทำธุรกรรมการเงินได้เกือบหมดทุกอย่างแล้ว จะฝากเงินก็ฝากไว้ที่ตู้จะถอนเงินก็ถอนได้ที่ตู้จะโอนเงินก็โอนเงินได้ที่ตู้แถมไม่จำเป็นต้องมีสมุดคู่ฝากก็ได้ค่ะ เพราะถ้าเราอยากจะได้สลิปหรือรายละเอียดก็สามารถขอจากธนาคารโดยตรงเลยก็ได้

2020.07.12 21:13

วิน

สมุดคู่ฝากของผมเก็บไว้บ้านตั้งแต่สมัครครั้งแรกไม่เคยได้ใช้เลยครับ เพราะผมใช้บัญชีออมทรัพย์ของผมคู่กับ internet banking ในโทรศัพท์อยู่ตลอด ทั้งสะดวกและการทำธุรกรรมการเงินก็สามารถทำได้ตลอด 24 ชั่วโมง สามารถกดเงินสดก็ได้เดี๋ยวนี้ไม่ต้องมาคอยเสียค่าธรรมเนียมให้กับบัตร ATM หรือบัตรเดบิตยู ดีมากเลยครับ สมุดคู่ฝากไม่รู้หายหรือยัง

2020.07.20 11:34

Rujira

ใช้ CIMB THAI Digital Banking ค่ะ ตอนนี้ทาง CIMB มีแอปพลิเคชั่นที่เราสามารถทำธุรกรรมได้อย่างสะดวกสบาย ไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากอีกต่อไป จากที่ลองเล่นมา เราสามารถทำทุกอย่างได้ง่ายๆผ่านแอปนี้เลยค่ะ ทั้งฝาก ถอน โอน และสามารถดูรายการเดินบัญชีของเราผ่านทางแอปได้เลย ดีมากๆ และสามารถดาว์นโหลดได้ทั้งใน app store และ google play แถมยังใช้เล่นหุ้นได้ด้วยนะค่ะ แบบว่าครบทุกฟังก์ชั่นเลยละค่ะ

2020.08.15 11:17

ชนัศชัย😉

คงไม่มีธนาคารไหนที่นำเสนอบัญชีธนาคารของตัวเอง เชิญชวนให้คนมาเปิดบัญชีด้วยแล้วไม่สามารถใช้งานหรือไม่สามารถทำธุรกรรมได้หรอกครับ อย่างบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก ของธนาคาร CIMB ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นบัญชีเงินฝาก คือ คุณสามารถฝากเงินได้แน่ๆ แต่บัญชีนี้ไม่มีสมุดคู่ฝากนะ แสดงว่าทำธุรการรมการเงินได้โดยวิธีอื่นที่ไม่ต้องใช้สมุดครับ

2020.08.21 9:47

น้ำเงิน

เดี๋ยวนี้เทรนการฝากบัญชีเงินฝากที่ไม่มีสมุดคู่ฝากกำลังได้รับความนิยมเพิ่มมากขึ้นตามทิศทางของบริการดิจิทัลแบงค์กิ้ง ที่มีความสะดวกและรวดเร็วโดยไม่ต้องไปที่สาขาโดยที่ลูกค้าสามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ปกติผ่านทาง Internet Banking เพียงแค่ไม่มีสมุดคู่ฝาก เมื่อต้องการจะ ฝากหรือถอนก็ใช้เพียงแค่บัตรประจำตัวประชาชน คุณก็สามารถฝากหรือถอนได้ที่ธนาคารค่ะ

2020.09.12 4:55

maerung

มีใครใช้บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากแบบนี้กันบ้างคะ มาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยสิคะว่าเพื่อนๆทำไมถึงชอบการเปิดบัญชีเงินฝากแบบออนไลน์ ?? แล้วใครชอบแบบไปทำธุรกรรมที่ธนาคารบ้าง ? แล้วดอกเบี้ยเป็นยังไงคะแตกต่างกันไหมกับการที่เราไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ที่ธนาคาร?? มาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะคะ อยากรู้ค่ะถ้าดีจะไปเปิดใช้งาน

2020.09.18 12:50

4242

คุณไม่ต้องกังวลหรอกค่ะว่าจะทำธุรกรรมยังไงเพราะว่าบัญชีที่เป็นบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดเขาก็ต้องมีวิธีหรือว่ามีการจัดการที่เตรียมมาไว้พร้อมอยู่แล้วดังนั้นถ้าคุณเปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB เราต้องการจะเข้าไปทำธุรกรรมที่ธนาคารก็ไม่ต้องห่วงค่ะสามารถทำได้ ซึ่งธนาคารจะมีข้อมูลของคุณอยู่แล้วแต่คุณอย่าลืมพกบัตรประชาชนไปด้วยนะคะ

2020.09.29 19:27

จันทิมา

ได้คำตอบแล้วใช่ไหมคะ คราวนี้ไม่ต้องสงสัยเรื่องแบบนี้แล้วนะคะ เพราะถ้าเปิดบัญชีแบบนี้ ทางธนาคารที่เราไปเปิด ก็ต้องบอกเราเองคะว่าต้องทำยังไงบ้างเราถึงจะสามารถใช้บัญชีของเราได้ ตอนนี้หลายคนหันมาใช้บัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝากกันเยอะเลยนะคะ เอาจริงๆมีสมุดบัญชีคู่ฝากตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้แล้วละคะ นานๆทีถึงจะไปปรับสมุดกัน

2021.06.28 7:20

เกินเงิน

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB เมื่อสมัครบัญชีนี้ปัญหาเรื่องสมุดเงินฝากหายนั้นจะหมดไปเพราะเมื่อเปิดบัญชีนี้จะไม่มีสมุดเงินฝากให้ และยังสามารถทำธุกรรมต่างๆได้ไม่ว่าจะถอน ฝาก หรือโอน โดยธนาคารจะจัดส่ง Statement ให้กับลูกค้าทุกเดือนผ่านอีเมล์ ในการเปิดบัญชีนั้นจะไม่กำหนดจำนวนเงินในการเปิดบัญชีขั้นต่ำ บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB

2022.09.24 17:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี