Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขได้อายุของผู้สมัครเป็นอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB เกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการค่ะ ปกติแล้วบัญชีออมทรัพย์ที่สนับสนุนให้ได้รับการดูแลเรื่องประกันชีวิตคือการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ จะมีการจำกัดอายุของผู้ใช้บริการด้วยเพราะถ้าผู้ใช้บริการอายุมากเกินไป ว่าจะทำให้ง่ายต่อการใช้บริการวงเงินคุ้มครองอายุต้องอยู่ระหว่างเท่าไหร่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Intira

ใช่แล้วครับถ้ามีอายุมากเกินไปและเปิดใช้บริการได้ก็มีโอกาสที่จะได้รับวงเงินชดเชยจากอุบัติเหตุก็บ่อยครับเพราะว่าผู้สูงอายุก็เกิดอุบัติเหตุบ่อย ดังนั้นทางบัญชีออมทรัพย์ของ CIMB extra saving มีการกำหนดอายุของผู้ที่จะสมัครใช้บริการคือตั้งแต่ 15 ถึง 65 ปีครับ ดังนั้นถ้าเกิน 65 ปีแล้วไม่สามารถ ได้รับการคุ้มครองจากบัญชีออมทรัพย์นี้ได้ครับ

2019.10.16 15:21

Thongdi

เรื่องประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพสำคัญมากสำหรับทุกคนค่ะ แต่การจะมาหวังพึ่งประกันจากบัญชีธนาคารอาจจะไม่เพียงพอหรือบางครั้งอาจจะไม่ตรงจุดนะคะ ถ้าเป็นได้เราว่าไปสมัครประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพไปเลยจะดีกว่า ยิ่งถ้ามีอายุมากด้วยจะได้รับความคุ้มรองที่มากขึ้นค่ะ รีบทำไว้ก็ดีนะคะ ยิ่งอายุมากขึ้นจะทำประกันยากขึ้นค่ะ

2020.06.08 5:43

แตงโม

สำหรับเงื่อนไขผู้ที่เปิด บัญชีออมทรัพย์ extra saving CIMB จะต้องมีอายุตั้งแต่ 15 ปีถึง 65 ปีบริบูรณ์ ในวันที่เปิดบัญชี จะได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล แต่ถ้ากรณีที่มีอายุมากกว่า 65 ปีจะไม่ได้รับความคุ้มครองในส่วนของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล แต่ยังคงได้รับดอกเบี้ยเงินฝากตามประกาศอัตราดอกเบี้ยของธนาคารค่ะ

2020.09.11 23:58

Enjoy^^

ถ้าจขกทอยากจะทำประกันอุบัติเหตุให้กับพ่อแม่ แนะนำว่าให้ทำประกันอุบัติเหตุกับทางบริษัทประกันไปเลยจะดีกว่าค่ะ เพราะถ้าเป็นบัญชีเงินฝากพ่วงประกันแบบนี้ความคุ้มครองไม่ได้เยอะมากนะคะ เผลอๆเราต้องควักเงินตัวเองจ่ายเพิ่มอีก เดี๋ยวนี้ประกันผู้สูงอายุก็ไม่ได้แพงมากอย่างที่คิดหรอกค่ะ มีของเมืองไทยประกันชีวิตประกันอายุผู้สูงวัย ชื่อประกันว่าเมืองไทยวัยเก๋าอ่ะค่ะ ถ้าสนใจยังไงก็เข้าไปดูเบี้ยก่อนได้ค่ะ

2020.09.19 1:37

543

ที่จริงถ้าจะหวังวงเงินคุ้มครองสำหรับประกันอุบัติเหตุจากบัญชีธนาคารนี้ก็หวังพึ่งอยู่ได้อยู่นะคะโดยเฉพาะถ้ามียอดเงินฝากในบัญชีมากๆก็จะได้รับวงเงินคุ้มครองมากตามไปด้วยแต่ก็นั่นแหละค่ะถ้าอายุเกิน 65 ปีแล้วก็คงต้องมองหาประกันอุบัติเหตุอื่นๆที่จะทำเพิ่มเติมเอาไว้นะคะเพราะ ประกันที่มาพร้อมบัญชีนี้จะไม่คุ้มครองแล้วค่ะ

2020.09.29 20:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี