Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถถูกใช้งานกับ ATM ดูบัตรจะได้ไหมคะ

ในเมื่อเรามีบัญชีออมทรัพย์เป็นการอำนวยความสะดวกให้กับเราในการใช้บริการโดยการสมัครใช้บริการกับบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ของธนาคารค่ะ ฉันอยากทราบว่าบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point อำนวยความสะดวกให้กับชั้นในการสมัครใช้บริการกับบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ไหมคะ เพราะว่าบัญชีออมทรัพย์บางอย่างไม่สนุกสนานการใช้บริการของการสมัครใช้บริการกับบัตร ATM หรือบัตรเดบิตค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pradtana

บัญชีออมทรัพย์ของ CIMB thai smile point อำนวยความสะดวกในเรื่องนี้นะครับคือสามารถช่วยให้เราสะดวกมากขึ้นเกี่ยวกับการใช้จ่ายโดยที่เราสมัครผู้ใช้บริการร่วมกับบัตรเดบิตเพื่อฝากเงินถอนเงินหรือโอนเงินที่ตู้ ATM ใกล้บ้านได้ครับ ทำให้การทำธุรกรรมการเงินของเราสะดวกสบายมากขึ้นเพราะเราไม่ต้องไปที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านจะไปที่ตู้ ATM ใกล้บ้านแทน

2019.10.17 15:21

Vit

บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point เดียวนี้อำนวยความสะดวกมากขึ้นจริงๆครับ ผมใช้บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai smile point มาได้3ปีแล้วครับ แล้วผมก็ผูกบัตรเดบิทเข้ากับบัญชีนี้ครับ ผมว่ามันใช้งานง่ายมากเลยครับ ยิ่งเราเอาไปผูกกับ internet แล้วม ันเป็นอะไรที่สะดวกบายมากที่สุดเลยครับ ผมชอบครับเพราะเราไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปที่ธนาคารเลยครับทำจบด้วยตัวเราเองเลยครับ

2020.06.23 6:18

เกษร

สมัครใช้บริการกับอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของ CIMB สิคะ ไม่ต้องคอยเสียค่าบริการของบัตรเดบิตหรือบัตรเอทีเอ็มอยู่ และยังสามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนกับมีบัตรเดบิตหรือบัตร ATM สะดวกสบายในการใช้โทรศัพท์มือถือของเราผ่านทางอินเทอร์เน็ต ซึ่งไม่ว่าอยู่ธนาคารไหนก็สามารถที่จะเลือกใช้ internet banking ได้แล้วค่ะ สะดวกสบายแถมยังฟรีค่าบริการด้วย

2020.09.16 5:55

cutetookta

อยากทราบว่าธนาคาร CIMB นี่เขามีบัญชีแบบพวกประกันไหมคะ?? พอดีสนใจอยากจะทำประกันอุบัติเหตุอ่ะค่ะ เราก็อยากจะเปิดบัญชีให้กับคุณแม่ด้วย อยากทราบรายละเอียดนิดนึงนะคะว่าถ้าเราจะเปิดบัญชีที่พ่วงกับประกันอุบัติเหตุ เราต้องเปิดบัญชีประมาณเท่าไหรคะ? แล้วความคุ้มครองเป็นยังไงคะเขาให้เงินประมาณกี่เท่าของวงเงินที่เราฝากไว้?

2020.09.19 10:37

GG

โดยส่วนมากปกติทั่วไปบัญชีออมทรัพย์ก็จะอนุญาตให้คุณสามารถสมัครใช้บัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิต ควบคู่ไปกับบัญชีได้อยู่แล้วครับเป็นเรื่องปกติธรรมดานอกเสียจากว่าคุณจะไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ ที่คล้ายจะเหมือนกับบัญชีฝากประจำ ซึ่งบัญชีแบบนั้นจะไม่สนับสนุนให้คุณทำบัตร ATM หรือบัตรเดบิตครับ และไม่สนับสนุนให้ถอนเงินบ่อยๆด้วย

2020.09.29 20:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี