Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการประกันการเดินทางจากบริษัท axa ฉันอยากรู้ว่าการประกันดังกล่าวมีการประกันควบคุมไปถึงการปวดฟันไหม ในกรณีที่เราปวดฟันขึ้นมาแล้วจำเป็นต้องได้รับการรักษามีการสามารถที่จะคุ้มครองหรือสำรองจ่ายค่ารักษาให้กับเราได้หรือเปล่าในขณะที่เราอยู่ต่างประเทศ ดีหรือมีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการดูแลหรือการคุ้มครองจากการปวดฟัน ถ้ามีใครมีความรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mongkut

ปกติแล้วอาการปวดฟันเป็นมาจากความเจ็บป่วยที่เรามีมาก่อน กรมธรรม์จะคุ้มครองในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาเพื่อบรรเทาแผล ก็คือถ้าหากเราเกิดปวดฟันจากอุบัติเหตุก็สามารถได้รับการคุ้มครอง แต่ถ้าเกิดเกี่ยวกับในกรณีที่ทำไปเพื่อความสวยงามเราจะไม่ได้รับการคุ้มครองเหมือนกับการจัดฟัน หรือการใส่เหล็กครอบฟันก็จะไม่ได้รับการคุ้มครองดังกล่าว

2019.10.18 15:21

Marie

ผมว่า ประกันการเดินทางจากบริษัท axa ไม่น่าคุ้มครองเรื่องการปวดฟันนะครับ ไม่เคยเจอเคลสแบบนี้ด้วยครับ ผมว่าปวดฟันต้องจ่ายเองครับ แล้วถ้าไปปวดฟันที่ต่างประเทศ ผมแนะนำครับว่าหายาแก้อักเสบหรือยาแก้ปวดทานไปก่อนครับ เพราะถ้าไปรักษาที่ต่างประเทศราคาแพงกว่าบ้านเราหลายเท่าตัวครับ ทานยาแล้วกลับมารักษาที่บ้านเราดีกว่าครับ

2020.06.23 7:5

Shakipiyo

ประกันเขาก็บอกแล้วนี่คะว่าเป็นประกันการเดินทาง เขาไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องฟันผุหรือการทำฟัน นอกจากว่ามีอุบัติเหตุแล้วทำให้ฟันคุณหัก อันนี้คุณน่าจะได้รับความคุ้มครองนะคะ ถ้าคุณต้องการที่จะรู้ข้อมูลมากขึ้น เราว่าคุณลองโทรไปถามที่บริษัทเขาดีกว่านะคะ ไหนๆจะทำแล้วทั้งทีก็เอาให้เคลียร์ไปเลย เพราะมันเป็นผลประโยชน์ของตัวคุณเอง

2020.09.19 5:36

แม็ก

ใช่แล้วครับส่วนใหญ่ประกันจะให้การดูแลเกี่ยวกับการเดินทาง อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับการเดินทางครับ ซึ่งการปวดฟันไม่ใช่เป็นอุบัติเหตุ เป็นเรื่องที่เราจำเป็นต้องดูแลและรักษาก่อนการเดินทางนั่นแหละครับ ปกติแล้วเราจำเป็นต้องดูแลรักษาฟันของเราเอง และหาประกันที่จะมาดูแลในเรื่องนี้ ถ้ามีประกันสังคมก็สามารถที่จะได้รับการช่วยเหลือในค่าใช้จ่ายส่วนนี้ครับแต่ต้องในประเทศนะ

2020.09.19 7:13

GG

ถ้าเป็นอาการเจ็บป่วยที่ เกิดขึ้นก่อนหน้านั้นก็อาจจะไม่คุ้มครองนะครับแต่ผมคิดว่ามันก็แล้วแต่กรณีไปถ้าเกิดคุณเกิดปวดฟัน ในขณะที่ เดินทางหรือในขณะที่อยู่ที่ต่างประเทศ ไม่ได้ปวดฟันมาก่อนหน้านี้ ผมว่าบางครั้งประกันก็จะพิจารณาที่จะคุ้มครองได้นะครับเพราะเป็นเหมือนเกิดอาการเจ็บป่วยในขณะเดินทางหรือในขณะที่ประกันคุ้มครองอยู่

2020.09.29 20:51

ละมุน

@แม็ก อืม นี่คงเป็นอีกคำถามที่มาแบบงงๆนะครับ แต่คุณก็ตอบได้ดีนะ เพียงแต่เรื่องของทันตกรรมอะครับ บางทีประกันสุขภาพบางแบบแผนบางเจ้าก็คุ้มครองอยู่นะ เช่น อาจจะมีวงเงินให้เม่านั้นเท่านี้แต่ก็ไม่มาก ส่วนมากก็จะจ่ายให้ในส่วนของการถอนฟัน อุดฟัน แต่ถ้ามากกว่านั้นไม่ค่อยมี เพราะการทำฟันค่อนข้างแพง อย่างพวกรักษารากฟัน จัดฟันอะไรอย่างนั้น

2021.07.14 16:45

บราวนี่

@GG ดิฉันก็คิดแบบนั้นค่ะ ถึงแม้จะเป็นชื่อประกันการเดินทาง แต่ก็คุ้มครองทุกๆเรื่องเกี่ยวกับ สุขภาพและอุบัติเหตุในขณะที่เราเดินทางอยู่ค่ะ ก็คือถ้าเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุในระหว่างที่ทำประกันการเดินทางแล้วก็อยู่ในทริปการเดินทางก็คิดว่าจะคุ้มครองนะคะ แม่ของดิฉันเคยเดินทางไปต่างประเทศแล้วปวดท้องมากๆเป็นเพราะอาหาร ก็สามารถใช้ประกันการเดินทางได้ค่ะ

2021.09.10 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อทำการซื้อประกันแล้วสามารถยกเลิกได้อย่างไรคะ

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี