Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

ขอสอบถามเพื่อนๆเรื่องบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้หน่อยครับ มีเพื่อนๆท่านใดใช้บริการบัตรนี้อยู่ไหมครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ ดีไหม อยากจะหาข้อมูลเพราะตั้งใจจะเปิดบัตรเครดิต เห็นโฆษณาว่าเป็นบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ไม่มีเงื่อนไขเหมือนบัตรใบอื่นๆของทางซิตี้แบงค์ด้วย ข้อมูลนี้จริงใช่ไหมครับ และบัตรนี้ได้รับวงเงินเยอะกันไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาธิตยัง

ผมเองก็เพิ่งได้บัตรใบนี้มาได้ไม่นานเหมือนกันครับ พอดีไปยกเลิกบัตรเดิมที่เป็นซิตี้ แคชแบ็กไป เพราะตัวนี้มีค่าธรรมเนียมรายปี ผมเองก็ไม่ค่อยได้รูดใช้เลยเลือกที่จะเปลี่ยนบัตรเป็นซิมพลิซิตี้ครับ รู้สึกเหมาะกับไลฟ์สไตล์ของตัวเองมากกว่า การอนุมัติวงเงินของบัตรนี้ผมได้ 2 เท่าของเงินครับ ไม่ได้มากอะไร ใช้ไปเรื่อยๆเดี๋ยวคงเพิ่มให้เองล่ะครับ

2019.10.21 15:21

Gina

บัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ ยังมีความน่าสนใจอย่างมากในเรื่องของระยะเวลาในการปลอดดอกเบี้ยที่เพิ่มมากขึ้นจากปกติก45 วัน เป็น 55 วัน แถมยัง เปลี่ยนยอดบัตรเครดิตซิตี้แบงก์ ซิมพลิซิตี้ ให้กลายเป็นรายการแบ่งชำระรายเดือน รับสิทธิพิเศษที่น่าสนใจทุกเดือน แล้วยังได้ ร รับโค้ดส่วนลดราคาสินค้าในราคาประหยัด

2020.06.25 6:24

อารีย์

ฉันเองก็ใช้บัตรนี้อยู่ค่ะ ชอบที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอด และค่าธรรมเนียมอื่นๆ นอกจากจะมีค่าธรรมเนียมการกดเงินสดที่ต้องเสีย 1% ซึ่งน้อยกว่าของบัตรเครดิตเจ้าอื่นๆ และยังได้รับสนิทประโยชน์พิเศษทุกเดือน พร้อมทั้งสิทธิพิเศษ ที่ร้านค้าชั้นนำในเดือนเกิดด้วย นอกจากนี้ยังสามารถได้รับเงินคืน 1% ที่ปั้มน้ำมันเชลล์ทั่วประเทศ 800 บาท / เชลล์สลิป ซึ่งสามารถได้รับสูงสุด 4,800 บาท / เดือน ด้วยค่ะ

2020.07.12 12:52

แสนดี

ถ้าคุณเป็นคนชอบดูหนังช้อปปิ้งบัตรนี้ตอบโจทย์มากเลยค่ะ เพราะคุณจะได้รับสิทธิ์ซื้อตั๋วดูหนังเครือSF ได้1แถม1ทุกเดือน มีบริการเงินสดโทรสั่งได้ โอนเงินเข้าบัญชีภายใน1วัน (บัตรอื่นไม่มีนะคะ) อีกอย่างสามารถจ่ายค่าบัตรจ่ายบิลต่างๆผ่านทางพร้อมเพย์ได้ด้วยนะคะ สะดวกมากเลย แต่ข้อเสียของบัตรนี้คือสะสมแต้มไม่ได้นะคะ

2020.07.12 13:45

ปีโป้

ขอบคุณข้อมูลจากคุณแสนดีนะคะ ถึงจะไม่ได้เป็นคนถามคำถามนี้แต่ได้ประโยชน์มากเลยค่ะ คือส่วนตัวไม่ได้สนใจการสะสมแต้มอยู่แล้ว ก็เลยรู้สึกว่าถูกในบัตรใบนี้มากเลยนะคะในคุณสมบัติอื่นๆที่คุณแสนดีบอกมา ไม่รู้คนอื่นว่าไงสำหรับตัวชั้นคิดว่าบัตรใบนี้ดีใช้ได้เลยค่ะ น่าสมัครมากๆ จะลองไปสมัครดูค่ะเพราะถูกใจจริงๆพอดีชอบดูหนังซะด้วยสิ

2020.08.17 16:41

มาม่าซัง

เราเห็นเพื่อนก็ใช้บัตรเครดิต ซิตี้ ซิมพลีซิตี้ อยู่ค่ะเห็นบอกว่าวงเงินบัตรได้สองถึงห้าเท่าของรายได้ซึ่งบัตรนี้ก็ไม่มีค่าธรรมเนียมด้วย และในการกดเงินสดจะมีค่าธรรมเนียมแค่ 1% ซึ่งโดยปกติบัตรเครดิตอื่นๆจะมีค่าธรรมเนียมถึง 3% และจะมีอัตราดอกเบี้ยค้างชำระ 16%ต่อปีเท่านั้น เราว่าคุ้มค่าที่จะมีไว้ใช้สักใบหนึ่งสำหรับคนที่ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อน

2020.08.27 14:58

ช้าง

ผมก็ชอบเหมือนกันครับสำหรับบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ แล้วที่ถูกใจมากที่สุดก็คือไม่จำเป็นต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีให้ปวดหัวนี่ล่ะครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยได้ใช้บัตรเครดิตแต่ก็มีไว้ก็ดีติดกระเป๋าเผื่อต้องใช้วงเงินฉุกเฉิน และในกรณีที่จำเป็นต้องจ่ายเงินผมเป็นคนไม่ชอบพกเงินสดแต่มีบัตรเครดิตติดกระเป๋าไว้ครับเพื่อใช้นั่นเอง ตอบโจทย์ชีวิตผมได้ดีมาก

2020.09.16 6:16

letsgobogie

ขอออกนอกประเด็นนิดนึงนะคะ ตอนนี้เราใช้บัตรของ KTC Visa อยู่ เพราะเราต้องการบัตรที่เน้นการท่องเที่ยวและเดินทาง แต่ตอนนี้เป็นช่วงโควิดซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะหมดเมื่อไหร่ทำให้เราไม่สามารถที่จะเดินทางไปไหนได้เลย เพื่อนๆคิดว่าเราควรที่จะปิดบัตรไปเลยดีไหมเพราะว่าเราไม่อยากเสียค่าธรรมเนียม เ ราอยากได้บัตรสะสมแต้มเป็น Cash Back แทน เราจะเปลี่ยนมาใช้เป็นบัตรซิตี้ซิมพลิซิตี้ดีไหม??? เพื่อนๆคิดยังไงคะ

2020.09.19 6:8

Too

ผมว่าบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้นี้เหมาะกับคนที่เพิ่งจะมีบัตรเครดิตใบแรกหรือคนที่ไม่ได้ใช้งานบัตรเครดิตบ่อยมากสักเท่าไหร่นะครับแต่ก็อยากจะมีบัตรเครดิตพกติดตัวเอาไว้ใช้บ้างในบางครั้งบางคราวเพราะเป็นบัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีครับผม ดังนั้นถ้าไม่ได้ใช้จ่ายผ่านบัตร ใครเลยในแต่ละเดือนหรือแต่ละปีก็ไม่เสียหายครับ

2020.09.29 20:57

Hero

@Too อย่างนั้นหรอคะ เหมาะกับคนที่พึ่งจะมีบัตรเครดิตใบแรกหรอ เราเองยังไม่เคยมีบัตรเครดิตสักใบเหมือนกันแต่ก็อยากมี เดี๋ยวจะลองไปหาข้อมูลบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้ใบนี้ดูนะคะ ถ้าคุณบอกว่าเหมาะกับคนที่มีบัตรเครดิตใบแรก ตอนนี้ก็ดูบัตรเครดิตอยู่หลายๆเจ้าเหมือนกัน ที่อยากจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่าตอนนี้ย้ายมาอยู่ในเมืองน่ะค่ะ รู้สึกจะสะดวกกว่า

2021.08.11 14:56

ต้นตาม

ก่อนจะสมัครบัตรเครดิตต้องดูรายละเอียดเรื่องสิทธิประโยชน์ให้ดีครับ เพราะแต่ละคนมีไลฟ์สไตล์ในการใช้ชีวิตไม่เหมือนกัน การไปซื้อของ การใช้บริการต่างๆก็ไม่เหมือนกัน ดีที่เจ้าของกระทู้มาหาข้อมูลก่อนสมัครบัตรเครดิต สมัครไปหรือยังไม่รู้นะครับ ใช้ดีอย่างที่คิดเอาไว้หรือเปล่า ยังไงก็ใช้บัตรเครดิตด้วยความระมัดระวังนะครับ

2021.09.20 5:2

ปิยพร

บัตรเครดิต ต้องดูหลานเรื่องนะคะก่อนที่เราจะตัดสินใจว่าจะเอาของเจ้าไหน อย่าง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ที่คุณถามว่าดีไหม คือ เราคิดว่าแต่ละคนอาจจะคิดไม่เหมือนกัน ดังนั้นเราต้องเลือกว่าเราชอบแบบไหนแน่ๆ อย่างเราเห็นว่าคุณสนใจที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี อันนี้ก็น่าจะเป็นตัวเลือกก็ได้คะ เพราะส่วนใหญ่มักจะเสียค่าธรรมเนียมกัน

2021.10.13 14:49

<<Pawanrat

มีบัตรเครดิตของธนาคารอื่นด้วยนะคะที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี ไม้ได้มีแค่บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้เท่านั้นนะ หรือที่เจ้าของกระทู้สนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิตนี้เพราะเหตุผลอื่นด้วย ถ้ามีเหตุผลอื่นที่ทำให้คุณรู้สึกว่าบัตรเครดิตนี้ตอบโจทย์การใช้ชีวิตของคุณก็โอเคค่ะ สมัครมาใช้ได้เลย แต่ถ้าไม่ตอบโจทย์คุณ..เปลี่ยนเลยค่ะ

2021.10.15 13:20

4Chidpol4

หลายคอมเม้นท์บอกว่าบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้น่าใช้ บางคนบอกว่าเหมาะกับคนที่ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อนด้วย ถ้าเจ้าของกระทู้เข้ามาอ่าน ผมว่าป่านนี้ไปเปิดบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มาใช้แล้วมั้งครับ ต้องกลับมาบอกกันบ้างแล้วล่ะว่าที่สมัครไปใช้มันดีอย่างที่มีคนเข้ามาแนะนำหรือเปล่า ถ้ายังไม่ได้สมัคร ก็ดูบัตรอื่นไว้บ้างครับ

2021.10.28 7:4

นพพงศ์

เอาเลยครับถ้าเงินเดือนถึงเท่าที่บัตรตัวนี้กำหนด สมัครไปเลยครับ แต่ บัตรนี้อาจจะต่างจากบัตรอื่นนะ เพราะหลายๆคนบอกว่าบัตรตัวนี้ไม่ได้มีพวกคะแนนสะสมอะไรให้เรานะครับ ถ้าเป็นคนที่ชอบเรื่องคะแนนสะสม อาจจะต้องมองของ เคทีซี ก่อน แต่ถ้าเลือกที่การใช้งานแล้วก็เลือกที่จะได้ส่วนลดต่างๆ บัตรใบนี้คือคำตอบเลยละครับ

2022.01.23 15:22

ภานุวัฒน์

เข้าท่าดีนะ สำหรับการใช้งานพวกบัตรเครดิตพวกนี้ ยิ่งช่วงโควิด19แบบนี้ถ้าใครมียิ่งเข้าท่าไปเลยละ แล้วถ้าใช้งานเพื่อเติมน้ำมันช่วงที่ราคาแพงแบบนี้นะ เราคิดว่าเหมาะมากเลย เพราะบอกว่าใช้งาน 800 บาทได้ส่วนลด เมื่อก่อนเราเติมน้ำมันไม่ค่อยถึงสักที ตอนนี้เวลาเติมน้ำมันก็ต้องเตียมเงินเอาไว้แล้ว เพราะว่าจ่ายไม่ต่ำกว่า 1,000 บาทอย่างแน่นอน

2022.03.30 11:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ถามเรื่อง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี