Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อของออนไลน์แล้วไม่ได้รับ

สวัสดีคะ เรารบกวนสอบถามเรื่องการซื้อสิ่งของออนไลน์ โดยซื้อผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ หน่อยคะ คือพอดีว่าเรา ซื้อของจากต่างประเทศคะราคาอยู่ที่2500บาท ตอนนี้เลยกำหนดส่งมาแล้ว 10วันคะ เราเชคสถานะ ก็เห็นเงียบๆคะ ถ้าเป็นแบบนี้ ทางบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ มีประกันให้ใช่ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Arisara

แน่นอนครับทางบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ มีประกันการซื้อสินค้าผ่านบัตรครับ ซึ่งการช็อปปิ้งผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ (วีซ่า/มาสเตอร์การ์) จะมีการประกันสินค้าสูญหาย หรือเสียหาย อันเนื่องจากอุบัติเหตุ ในวงเงินสูงสุดถึง 4 แสนบาท ยังไงลองโทรติดต่อขอข้อมูลจากธนสคารใกล้บ้านหรือตัวแทนของคุณทันทีนะครับ

2019.10.24 15:21

ปฏิภาณ

น่าแปลกนะคะ ทำไมสินค้าไม่รับ ได้ลองๆเชครายการส่งสินค้าหรือยังคะ เพราะถ้าเชคได้เราจะได้ทราบนะคะ ว่าสินค้าของเราตอนนี้อยู่ไหนนะ เราเคยซื้อของต่างประเทศเหมือนกัน ใช้เวลาประมาณ15-20วันก็ได้รับแล้วละคะ ส่วนมากที่ช้้าจะติดที่ฝั่งทางบ้านเรานะ เพราะเขาเชคสินค้าค่อนข้างละเอียดเลยคะ ถ้าไม่ได้รับก็ไม่ต้องห่วงใช่ไหมคะเพราะมีคุ้มครองด้วยนิคะ

2020.06.22 11:57

พายุ

สินค้าจากต่างประเทศให้นอนครับว่ากว่าจะได้รับใช้เวลานาน แต่ดีนะครับที่เลือกใช้ประกันการซื้อของหรือสินค้าออนไลน์จากบัตรเครดิต พอมีบริการที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ สินค้าดังกล่าวไม่ตรงสเป็คหรือไม่ได้รับสินค้าครับ สิ่งสำคัญอย่าลืมนะครับก็คือเอกสารกำกับการซื้อขาย ให้เราแคปหน้าจอแล้วเก็บไว้เป็นกระดาษเป็นหลักฐาน

2020.09.19 7:15

deknoi22

จริงๆคุณก็สามารถที่จะส่งอีเมลไปถามทางร้านค้าที่ต่างประเทศได้นะคะ แต่ถ้าเขาไม่ได้ตอบเมลเลยก็ไม่มีประโยชน์เนอะ... แต่ยังไงแนะนำให้คุณส่งเรื่องไปที่บัตรเครดิตดีกว่านะคะ หรือไม่ก็รออีกสักหน่อยเพราะว่ามันอาจจะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องโควิคหรือพายุลมฟ้าอากาศก็ได้ คุณก็ใจเย็นๆสักนิดนึง เขาอาจจะไม่ได้หลอกก็ได้นะคะ

2020.09.19 10:56

Yo70

มันก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ บางครั้งสินค้าจากต่างประเทศอาจจะรอ นานมากหน่อย อาจจะมากกว่า 10 วันก็ได้นะครับผมเคยรอสินค้าที่ผมซื้อ ต่างประเทศคือประเทศจีนครับ ซึ่งก็ไม่ไกลไม่ใกล้มากเกินไปผมรอตั้ง 25 วันนะครับกว่าของจะมาส่งเพราะว่าบางครั้งอาจจะเกิดติดขัดหรือข้อผิดพลาดในระหว่างขั้นตอนการจัดส่งก็ได้ แต่ก็อยากจะบอกให้คุณมั่นใจก่อนว่าบัตรเครดิตใบนี้เขาคุ้มครองครับ

2020.09.29 21:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

ประกันการเดินทาง

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี