Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

ผมขอสอบถามเพื่อนๆที่พอทราบข้อมูลของบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กหน่อยครับว่า บัตรนี้นอกจากกดเงินสดได้แล้ว จะสามารถใช้กับการผ่อนสินค้าตามห้างได้ด้วยไหมครับ ผมเองเพิ่งจะได้รับการอนุมัติผ่านน่ะครับ ตอนนี้บัตรยังส่งมาไม่ถึงเลยครับ แต่ดันไปเจอของที่ถูกใจอยากได้อยู่ในห้างแล้วล่ะครับ เห็นขึ้นว่าซิตี้แบงค์ผ่อนได้ แต่ไม่ทราบว่าต้องบัตรแบบไหนครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praween

บัตรเครดิตซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินั่ม เป็นบัตรเครดิตครับ รูดซื้อสินค้าได้ ผ่อนสินค้าได้ กดเงินสดได้ ทำได้หมด แต่กดเงินสดไม่แนะนำครับ เพราะมันจะคิดดอกแพงมากครับ (ค่ากด ค่า vat ดอกเบี้ยอีก) ส่วนการผ่อนสินค้า หากสินค้านั้นๆขึ้นป้ายว่าซิตี้แบงค์ผ่อนได้ ก็ผ่อนได้ครับ ไม่ว่าจะบัตรประเภทไหน ถ้าถือบัตรของซิตี้แบงค์อยู่ก็จะผ่อนได้หมดครับ

2019.10.30 15:21

Korrakoj

บัตรเครดิตซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินั่ม มันคือบัตรเครดิตนะครับ เข้าใจความหมายของบัตรเคดิตไหมครับ บัตรเครดิต นำมาใช้ซื้อสินค้าอุปโภคบริโภค ใช้จ่ายรับบริการ ชำระค่าสาธารณูปโภค เดินทางท่องเที่ยว ซื้อของออนไลน์ และใช้จ่ายสินค้าที่มีราคาสูงที่ต้องใช้ระยะเวลานานในการเก็บเงินถึงจะซื้อได้ แต่บัตรเครดิตสามารถจ่าย หรือชำระให้ได้โดยผู้ถือบัตรเครดิตยังไม่ต้องชำระเงินสามารถทำการแบ่งผ่อนชำระ

2020.06.25 8:50

PLa_prika

สามารถผ่อนสินค้าได้เหมือนกับบัตรเครดิตทั่วๆไปเลยคะ แต่จริงๆบัตรนี้มีจุดเด่นตามชื่อบัตรนะ "แคชแบ็ก" เป็นบัตรเครดิตที่เน้นการรับเงินคืน เช่น รับเครดิตเงินคืน 11% เมื่อใช้จ่ายที่รถไฟฟ้า BTS และรถไฟใต้ดิน MRT หรือ รับเครดิตเงินคืน 5% เมื่อใช้จ่ายที่ Grab อะไรทำนองนี้ ถ้าของที่คุณกำลังเล็งอยู่มีโปรโมชั่นร่วมกับบัตรนี้คุณก็จะประหยัดตังค์ในกระเป๋าคุณได้เพิ่มค่ะ

2020.07.04 5:34

HAn

ใช้เหมือนบัตรเครดิตทั่วไปเลยครับ แต่จะผ่อนเท่าไหร่ กี่เดือน ก็ขึ้นอยู่กับสินค้าที่เราจะซื้อว่าเขารับบัตรเรา และสามารถผ่อนได้กี่เดือน แต่บัตรนี้ไม่ได้แค่ผ่อนและเสียดอกเบี้ยอย่างเดียว ทุกการซื้อของหรือการผ่อนผ่านทาง บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กนี่ เราจะได้เงินคืน ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นการใช้ในกรุงเทพะส่วนใหญ่ ก็เลยแนะนำว่าโดยเฉพาะคนกรุงเทพต้องมีครับ

2020.07.31 5:42

มะนาว

บัตรเครดิต ซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินัม เป็นบัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับคนที่ชองซ้อปปิ้ง และผู้ที่ชอบคืนเงินสด ในการใช้จ่ายผ่านบัตรคุณสามารถผ่อนสินค้าได้ตามร้านค้าที่ร่วมรายการ ร่วมถึงคุณสามารถใช้จ่ายผ่านบัตร ชำระสินค้าทั่วไป ซึ่งจะมีระยะจ่ายชำระเงินคืนปลอดดอกเบี้ย 45 วัน นอกจากนี้คุณยังได้รับสิทธิในการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางเมื่อคุณชำระค่าโดยสารผ่านบัตรเป็นวงเงินสูงสุด 7,000,000 บาทอีกด้วย

2020.08.24 6:29

12นุ่น-นุ่น21

สงสัยเจ้าของกระทู้ได้ใช้บัตรเครดิตซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก แพลตินั่มอย่างคุ้มแน่นอน สมัครบัตรได้รับอนุมัติแล้ว กำลังรอบัตรมา ไปเจอของถูกใจซะแล้ว ใจเย็นๆนะคะ ได้บัตรมาแล้วค่อยๆผ่อนของทีละอย่างนะ เดี๋ยวจะมีปัญหาเรื่องการชำระเงินคืนบัตรเครดิตค่ะ อย่าลืมนะว่าบัตรนี้มีเครดิตเงินคืนด้วย ใช้ให้ตรงกับเงื่อนไขจะได้คุ้มมากขึ้นค่ะ

2020.08.30 14:37

น้อย

ถ้าบอกว่า citibank ผ่อนได้ก็หมายความว่าบัตรเครดิตของ citibank ในเครือสามารถที่จะใช้บริการผ่อนชำระได้นั่นเองนะคะ ซึ่งบัตรเครดิต citibank cash back ก็สามารถที่จะใช้บริการได้ด้วยเช่นกัน บัตรนี้จะช่วยให้เราสามารถอำนวยความสะดวกในการใช้ซื้อสินค้า และได้รับเงินคืนนั้นเองค่ะตามชื่อของบัตรเครดิตเลย ถือว่าเป็นจุดเด่นของบัตรเครดิตนี้เลยค่ะ

2020.09.16 6:7

wanlaya

ข้อดีของบัตรนี้คือการได้เงินคืนค่ะ ยิ่งเราใช้มากเท่าไหร่เรายิ่งได้เงินคืนเยอะ แต่ร้านที่เราจะใช้เนี่ยต้องร่วมรายการกับบัตรเครดิตด้วยนะคะคุณถึงจะผ่อนชำระสินค้าได้ 0% ค่ะ แต่ถ้าร้านไหนที่ไม่ได้ร่วมรายการก็ใช้นี้ผ่อนได้เหมือนกันค่ะ แต่อาจจะมีดอกเบี้ย คุณสามารถเช็คร้านที่ร่วมรายการกับทางบัตรได้ในหน้าเว็บไซต์ของ Citibank นะคะ

2020.09.19 9:5

F45

กำลังอยากรู้อยู่พอดีเลยค่ะว่าบัตรเครดิตใบนี้ใช้ผ่อนสินค้าได้หรือเปล่า ขอบคุณคนที่เข้ามาตอบในกระทู้นี้นะคะ คำว่ากำลังคิดจะซื้อของอยู่บางอย่างแล้วก็มันราคาสูงก็เลยอยากจะใช้บัตรเครดิตเพื่อจะผ่อนดู แต่ว่าไม่รู้ว่าของที่เราจะซื้อนั้นร้านค้านี้ร่วมรายการหรือเปล่าเดี๋ยวต้องไปเช็คสักหน่อยแล้วเพราะว่าถ้าไม่ร่วงเนี่ยเสียดายเลย

2020.09.29 21:14

Honney_ja

@F45 ตามนั้นค่ะ เช็คก่อนเนาะ เช็คร้านที่ร่วมรายการแล้วอย่าลืมเช็คดอกเบี้ยด้วยนะคะ ถ้ามีผ่อนสินค้า 0% ก็ดี ดูด้วยว่าผ่อน 0% นานกี่เดือน ดูให้บะเอียดนะ อย่ารีบร้อนค่ะ แล้วก็แนะนิดนึง จริวๆแล้ว บัตรเครดิตอะไม่ได้มีสิทธิ์ผ่อนสินค้าเป็นเรื่องหลักนะ ต่างจากบัตรกดเงินสด ก็เลยอยากให้เช็คหลายๆเรื่องก่อนใช้สิทธิ์นี้ค่ะ

2021.08.08 14:21

Matin

ถ้าเป็นสิทธิ์ผ่อนสินค้า 0% รู้สึกว่าจะเป็นคุณสมบัติส่วนมากของบัตรกดเงินสดไม่ใช่หรอครับ ไม่แน่ใจนะบัตรเครดิตก็อาจจะมีด้วย แต่ผมไม่รู้ว่ามีทุกๆบัตรเครดิตไหมสิทธิประโยชน์นี้ แต่ของ Citibank ใบนี้น่าจะมีแหละอ่านจากคอมเมนต์ต่างๆดูเหมือนว่าเขาจะบอกว่ามีกันนะ แต่จะสมัครบัตรเครดิตมาเพื่อใช้สิทธิ์ผ่อนสินค้า 0% เท่านั้นมันจะดีหรอครับ?

2021.09.18 13:50

Pan_Cake

สินค้าบางอย่าง ที่ราคาแพงจริงๆ แล้วก็เรามีความจำเป็นต้องซื้อจริงๆแบบไม่มีเงินสดจะจ่าย การใช้สิทธิ์ผ่อน 0% ไม่ว่าจะจากบัตรเครดิต หรือจากบัตรกดเงินสด ก็เป็นตัวช่วยอย่างนึงที่ทำให้เราได้ของสิ่งนั้นมาง่ายมากขึ้นเร็วมากขึ้น แต่ถ้าไม่จำเป็นสิทธิ ผ่อน 0% ก็อยากจะให้ทุกคนรู้ไว้นะว่ามันก็เป็นภาระหนี้สิน อย่าใช้พร่ำเพรื่อ!!!

2021.09.23 6:32

พรพิมล

บัตรเครดิตสามารถเอาไปผ่อนสินค้าได้เกือบจะทุกอย่างแหละค่ะ ของเจ้าไหนก็สามารถเอาไปผ่อนสินค้าได้หมดเลย แต่พี่คะ ถ้าจะเอาไปผ่อนสินค้า พี่อาจจะต้องเลือกประเภทของสินค้าก่อนนะเพราะสินค้าบางตัว เมื่อเราใช้บัตรเครดิตผ่อนมันจะมีการเสียค่าธรรมเนียมอะไรบางอย่างเพิ่มมาด้วยอะค่ะ ก่อนที่จะผ่อนต้องถามรายละเอียดก่อนนะคะ

2022.01.15 16:10

กรกนก

เราก็งงเลย ว่าทำไมมาถามแบบนี้ เพราะส่วนใหญ่แล้วบัตรเครดิต ไม่ว่าจะเป็นของเจ้าไหน เราก็สามารถที่จะผ่อนสินค้าได้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ส่วนใหญ่แล้ว ถ้าเป็นของที่ผ่อนได้ ที่เิาแน่นอนเลยนะ ก็จะเป็นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า อันนี้ได้ 100% สามารถผ่อนได้เลย บัตรบางตัว ก็จะมีแบบผ่อนแบบที่ไม่ต้องเสีย ดอกเบี้ยด้วยนะ ถ้ามีแบบนี้ด้วย ยิ่งดีไปใหญ่เลย

2022.03.24 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี