Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่องธรรมเนียมรายปี

ตามหัวข้อเลยครับ อยากถามครับว่า บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม มีการเสียค่าธรรมเนียมรายปีอย่างไรครับ เพราะ ตอนแรกที่แฟนผมสมัครใช้ ไม่เห็นต้องเสียอะไรเลยครับซึ่งผมก็คิดว่าไม่มีค่าธรรมเนียมแน่นอนครับ แต่ทำไมพอปีนี้ ยูโอบี มีบิลเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปีด้วยครับ จริงๆแล้วบัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม มีค่าธรรมเนียมเหรอครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chuchai

ใช่่ครับ บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม มีค่าธรรมเนียมรายปีครับ แต่ที่ปีแรกคุณไม่เสียเพราะมาอยู่ในเงื่อนไขที่มอบให้กับคุณลูกค้าครับ ซึ่ง้าอ่านเงื่อนไขเขา ก็แจ้างไว้แล้วครับ ว่า ปีแรกไม่เสียค่าธรรมเนี่ยม ส่วนปีที่สองเสีย 2,000 บาท หรือถ้าคุณอยากฟรีค่าธรรมเนียมรายปี ต้องมีการใช้จ่ายผ่านบัตร 100,000 บาท/ปีถึงไม่มีค่าธรรมเนียมครับ

2019.11.03 15:21

นัยนา

ก่อนจะสมัครคุณอ่านรายละเอียดดีแล้วมั้ยครับ? ที่จริง บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม มีค่าธรรมเนียมรายปี 2,000 บาท แต่ถ้ามีการใช้จ่ายผ่านบัตร 100,000 บาท/ปี จะได้รับการยกเว้นครับ คุณคงต้องเลือกแล้วละครับว่าจะจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีหรือใช้จ่ายผ่านบัตรฯให้ครบ 100,000 บาทไปเลย คุณได้สิทธิ์(การเลือก)นั้น เดี๋ยวนี้ครับ!

2020.06.16 15:49

ดาวใจ

ก็อาจจะไปได้นะคะในการที่มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปีของบัตร เพราะในช่วงปีที่ผ่านมาคุณอาจจะใช้จ่ายผ่านบัตรในรอบปีครบตามเงื่อนไข จึงไม่มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียม แต่พอมาปีนี้ คุณอาจใช้จ่ายผ่านบัตรน้อยกว่าในรอบปีที่แล้วก็เป็นได้ จึงทำให้มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียม แต่ถ้าคุณสงสัยคุณก็สามารถสอบถามทางธนาคารได้นะคะ

2020.09.16 7:25

Sukandaa

จริงๆเดี๋ยวนี้จะสมัครบัตรเครดิตอะไรต้องอ่านเงื่อนไขให้ดีๆนะคะ บางครั้งถ้าเราไม่ศึกษาเงื่อนไขให้ดีๆตัวเราเองจะเสียผลประโยชน์ได้ค่ะ บางคนสมัครบัตรเครดิตตามคนอื่น แต่ไม่ได้สนใจเรื่องรายละเอียด ในที่สุดทำให้บัตรก็ไม่ค่อยได้ใช้เพราะว่าไม่ตรงตามความต้องการ แถมยังต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียมด้วยเนื่องจากไม่ได้ศึกษาเงื่อนไขให้ดี ตรงนี้ต้องระวังนะคะ

2020.09.19 12:48

Ivy

ก็เป็นไปได้หลายๆกรณีนะคะอย่างเช่นคุณ ใช้บัตรเครดิตไม่ครบตามจำนวนเงิน ต่อปีก็เลยต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี แล้วก็ในตอนแรกที่คุณเปิดใช้บริการบัตรเครดิตก็อาจจะเป็นเพราะว่าเขาฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าค่ะแต่ค่าธรรมเนียมรายปีไม่ฟรีนะคะ ส่วนมากบัตรเครดิต ก็จะมีค่าธรรมเนียมรายปีเป็นปกติอยู่แล้วค่ะจะมีบางใบเท่านั้นที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี

2020.09.30 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ใช้จ่ายทั่วไปได้เงินคืน

สำหรับยอดใช้จ่ายอื่นๆทั้วไปบัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ก็ให้เครดิตเงินคืน 1% ครับ แต่ถ้าให้สักสองหรือสามเปอร์เซ็นต์จะดีมากเลย นี่ละนะข้อจำกัด ไม่เป็นไรสิทธิประโยชน์ยังมี เช่น แบ่งชำระ 0% ได้นาน 3 เดือน แต่สำหรับการใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยวทั้งในและต่างประเทศที่ร้านค้าที่ร่วมรายการตั้งแต่ 10,000 บาท/เซลล์สลิป ครับ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม ใช้ Visa Quick Read รายแรก

หรือที่บางคนชอบและใช้บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม เพราะเห็นมีโฆษณาว่าบัตรฯนี้ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้ใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้น แต่ก็นะขึ้นอยู่กับสิทธิประโยชน์อื่นๆที่จะได้จากบัตรฯด้วย แล้วแต่ชอบเลยค่ะ ถ้าใช่สำหรับเราก็สมัครไว้ใช้ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ให้ผ่านไปก่อนค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB YOLO Platinum Card ให้เงินคืน สูง!

เพื่อนๆคนไหนที่ใช้บริการหรือร้านค้าเหล่านี้บ้างครับ รถไฟฟ้า MRT, ร้านบูทส์, ร้านวัตสัน, ร้านมัตสึโมโตะ คิโยชิ, เบอร์เกอร์ คิง, แฟมิลี่มาร์ท, Grab และ Shopee หากเพื่อนๆใช้บริการหรือซื้อสินค้าจากร้านค้าเหล่านี้ผ่านบัตร UOB YOLO Platinum Card เพื่อนๆจะได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุดถึง 10% เลยครับ และยังได้รับเครดิตเงินคืนอีก 1% สำหรับยอดใช้จ่ายอื่นๆด้วย ให้เงินคืน สู้ง! ขนาดนี้ น่าจะมีไว้ใช้นะครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB YOLO Platinum Card บัตรของความล้ำ นำสมัย

หลายคนคงรู้จักบัตร UOB YOLO Platinum Card กันแล้ว วันนี้อยากให้รู้จักความล้ำของบัตรนี้ ที่ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้คุณใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นครับ เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วด้วย วีซ่า เพย์เวฟ ที่สามารถชำระค่าสินค้าโดยไม่ต้องเซ็นชื่อบนเซลล์สลิป(สำหรับยอดไม่เกิน 1,500บาท/ครั้ง ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ) เหมาะสำหรับคนชอบความล้ำ นำสมัยจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ใครได้ใช้โปรอะไรบ้าง

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

ได้รับเครดิตเงินคืนจากอะไรบ้างและเท่าไร

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

มีคะแนนสะสมไหมคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ผ่อน 0% 3เดือนได้กับอะไรบ้าง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ซื้อของกับGrab ใช้ บัตรเครดิตยูโอบี โยโล่ แพลทินัม จ่าย เค้ามีส่วนลดให้ไหมคะ?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ทำไมเสียค่าธรรมเนียมรายปีด้วย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี